ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่อง d-max x series หน่อยค่ะ  (อ่าน 7849 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
เรียนถามเรื่อง d-max x series หน่อยค่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:57:54 »
คือสงสัยว่า ตรงสีดำที่คาดนี้คือ สติกเกอร์ ใช่มั้ยคะ
ถ้าใช่ มันจะไม่ลอกไม่หมองหรือคะ
หรือมันพิเศษ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: เรียนถามเรื่อง d-max x series หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 21:22:52 »
สติ๊กเกอร์ครับ ทนมากครับ ไม่ต้องห่วง

Junior22

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียนถามเรื่อง d-max x series หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 21:43:05 »
กระทู้ dmax x y โครโมโซมเยอะมากๆ สร้างกระแสปะครับ

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 21:47:39 »
กระทู้ dmax x y โครโมโซมเยอะมากๆ สร้างกระแสปะครับ

ทำไมพี่ถึงคิดเช่นนั้นครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 21:50:23 »

ก็คือรถมันยังไม้ได้เปิดตัวเป็นทางการ แต่กระแสมันมาก่อน หรือผมคิดมากไป

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ออฟไลน์ Ohmohmz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 22:37:43 »

ก็คือรถมันยังไม้ได้เปิดตัวเป็นทางการ แต่กระแสมันมาก่อน หรือผมคิดมากไป

สงสัยท่านจะคิดมากไปจริงๆ  ;D ผมเห็นก็อยากจะถามรุ่นนี้เหมือนกัน เห็นคุณพูดแบบนี้ไม่กล้าถามต่อเลย กลัวโดนว่าสร้างกระแส ;D ;D ล้อเล่นครับ มีกระทู้รุ่นนี้มาเยอะ ผมก็อ่านๆทุกกระทู้ก็หาข้องใจไปได้บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2012, 22:41:49 โดย Ohmohmz »

ออฟไลน์ kritsnutty

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 23:35:50 »
ขออนุญาตเข้ามาอ่านหาความรู้ใส่สมอง ไม่ได้สร้างกระแสนะครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 23:39:17 »
ไม่ได้สร้างกระแสคะ
แค่สงสัย เพราะเห็นมันคาดใหญ่มาก
ก็เลยสงสัยว่ามันจะไม่ลอก ไม่หมอง ไม่ขาด อะไรประมาณนี้คะ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 23:44:35 »
ปกติครับ ช่วงแรกๆ  ไม่ได้สร้างกระแสอะไรหรอก อย่าไปคิดมาก

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 07:50:21 »
เป็นธรรมดาละเนาะ เวลารถออกรุ่นใหม่มา กระทู้คนสงสัยเยอะ เป็นเรื่องธรรมดา ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:22:26 »
สติกเกอร์ลอกมั้ยก็ไม่ชัวร์นะครับ ขึ้นอยู่กับการล้าง การเช็ดด้วย

ส่วนความหมองก็คงมีบ้างครับ ส่วนเรื่องสีจะเพี้ยนกับส่วนที่ไม่ติดสติกเกอร์นี่มีแน่ๆครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:18:38 »

ผมเป็นคนตั้งเองแหละครับ กระทู้ที่ผ่านๆมา รถมันเปิดตัวแล้ว แต่ข้อมูลยังไม่เยอะ
เลยเอามาฝากสมาิชิกในเว็บกัน ข้อมูลที่เอามาลง ผมก็ลงเป็นที่แรกๆแน่นอน
ไม่ได้เอามาลงซ้ำ

ถ้าจะหยุดแขวะซักกระทู้จะเป็นอะไรมั้ยครับ เห็นแขวะมาเกือบทุกกระทู้เลย
เค้ามาถามเชฟโรเลต ก็ไปด่ารถเค้า อีซูซุมาก็ด่ารถเค้า
ต้องซีวิค FB ใช่มั้ยครับ จะได้สรรเสริญเยินยอกัน รำคาญ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 11:05:54 »

ผมเป็นคนตั้งเองแหละครับ กระทู้ที่ผ่านๆมา รถมันเปิดตัวแล้ว แต่ข้อมูลยังไม่เยอะ
เลยเอามาฝากสมาิชิกในเว็บกัน ข้อมูลที่เอามาลง ผมก็ลงเป็นที่แรกๆแน่นอน
ไม่ได้เอามาลงซ้ำ

ถ้าจะหยุดแขวะซักกระทู้จะเป็นอะไรมั้ยครับ เห็นแขวะมาเกือบทุกกระทู้เลย
เค้ามาถามเชฟโรเลต ก็ไปด่ารถเค้า อีซูซุมาก็ด่ารถเค้า
ต้องซีวิค FB ใช่มั้ยครับ จะได้สรรเสริญเยินยอกัน รำคาญ
กด like

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 01:34:40 »
คุณ Kris เจ้าของกระทู้ ดูเจตนาแล้ว ไม่ใช่ คนมาตั้งกระทู้แฝงแน่ๆครับ

คุณ Junior 22 ช่วงนี้ มีคอมเมนท์มาถึงผมเยอะนิดนึงนะครับเรื่องการตอบกระทู้ของคุณ

ผมว่าคุณไม่ได้คิดอะไรมากหรอก ตอนตอบไป แต่ปัญหาก็คือ หลายครั้งที่ผ่านมา
คำตอบของคุณมันไปสะกิดให้หลายคน เกิดความรู้สึกไม่ดีกับตัวคุณขึ้นมาได้

ยังไงๆก็ขอฝากให้ระมัดระวังกันนิดนึงครับ ที่นี่ อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ คุยกันได้
แต่ ก็ต้องให้เกียรติซึ่งกันและกัน และใจเขาใจเรากันสักนิดนะครับ

ขอฝากด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เจ้าหนูจำไม...?

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 11:13:13 »
X-Series แล้ว เดี๋ยวคงมี สาระพัด series ตามออกมาอีก