ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ พอดีจองรถไว้ เซลล์ให้เลือกระหว่างเบาะหนัง กับล้อเเม็ก เลือกอะไรดีกว่า  (อ่าน 5628 ครั้ง)

ออฟไลน์ gsyle

• Newbie
  • *
พอดีจองรถไว้ Ford Fiesta Ambiente ซึ่งเซลล์ให้เลือกของเเถมระหว่าง เบาะหนังสเปคโรงงาน กับ ล้อเเม็กขอบ15 อยากทราบว่าเลือกอะไรดีกว่ากัน

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
พอดีจองรถไว้ Ford Fiesta Ambiente ซึ่งเซลล์ให้เลือกของเเถมระหว่าง เบาะหนังสเปคโรงงาน กับ ล้อเเม็กขอบ15 อยากทราบว่าเลือกอะไรดีกว่ากัน

เซ็นต์ใบจอง และจ่ายค่าจองไปแล้วเหรอครับ

ถ้ายังจะได้ให้ขอทั้งสองอย่างเลย จะได้ไม่ต้องเลือก

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ checkmate

ระวังคำว่าเบาะหนัง Spec โรงงานไว้นะครับ มันไม่ใช่เบาะที่ออกมาจากโรงงาน Ford แน่ๆ ถ้ามาแบบนี้ เซลล์ส่งร้านนอกหุ้มหนัง ส่งลูกค้าอีกทีหรือเปล่าครับ

• Newbie
  • *
ระวังคำว่าเบาะหนัง Spec โรงงานไว้นะครับ มันไม่ใช่เบาะที่ออกมาจากโรงงาน Ford แน่ๆ ถ้ามาแบบนี้ เซลล์ส่งร้านนอกหุ้มหนัง ส่งลูกค้าอีกทีหรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นล้อเเม็กจะเป็นของโรงงานฟอร์ดไหมครับ เเล้วถ้าเบาะหนังสเปคโรงงานจะทนไหม  ;D ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

ถ้าชอบลายแม๊กซ์ของฟอร์ด ก็เอาแม๊กซ์ครับ แล้วไปทำเบาะเองข้างนอก
แต่ถ้าไม่ชอบลายก็เอาเบาะ

ออฟไลน์ checkmate

ถ้าเป็นล้อเเม็กจะเป็นของโรงงานฟอร์ดไหมครับ เเล้วถ้าเบาะหนังสเปคโรงงานจะทนไหม  ;D ;D

ล้อ ออกมาจากโรงงานแน่ๆ อยู่แล้วครับ ส่วนเบาะอันนี้ตอบยากครับ ผมไม่รู้ว่าเซลล์ Ford จริงใจกับลูกค้าแค่ไหน หนังก็มีหลายเกรดครับ

ถึงขนาดคำว่า เกรดโรงงาน ก็ยังมีแบ่งเกรดเลยครับ PVC , PVC เกรด A , PVC เกรดโรงงาน

• Newbie
  • *

ล้อ ออกมาจากโรงงานแน่ๆ อยู่แล้วครับ ส่วนเบาะอันนี้ตอบยากครับ ผมไม่รู้ว่าเซลล์ Ford จริงใจกับลูกค้าแค่ไหน หนังก็มีหลายเกรดครับ

ถึงขนาดคำว่า เกรดโรงงาน ก็ยังมีแบ่งเกรดเลยครับ PVC , PVC เกรด A , PVC เกรดโรงงาน
พอจะทราบราคาล้อเเม็กไหมครับ ว่าขอบ 15 ราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ถ้าเบาะหนังแท้เอาเบาะดีกว่า หุ้ม4ตัวหน้าหลังเกิน10000บาทแน่ๆ ล้อแม็กหาตามเวปขายแม็คมือสองที่คนชอบมาถอดเปลี่ยนแม็คใหม่เยอะแยะเลยแถมราคาไม่แพงด้วย 10000น่าจะเอาอยู่สำหรับล้อ4วงไม่รวมยาง

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่เอาทั้งคู่
หักเป็นส่วนลดมา 15,000-20,000 ครับ
ทำเองได้ดีกว่าและถูกกว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mozart

พวกเบาะหนังที่เซลแถมมาสำหรับผมไม่รู้สึกโอเลยครับ สู้ใช่เบาะผ้าเดิมๆก็ไม่ได้สัมผัสดีกว่าเขารูปกว่า ทนกว่า เก่ามาไม่น่าเกลียดด้วย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
    ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องหนังแท้ๆ แท้จริงๆนะ เอาหนังแท้สเปคโรงงานซึ่งคาดว่าจะมาแค่จุดสัมผัส(หลัง-ตูด ไม่รวมปีกและหัว ส่วนปีก pvc แหง) เอาเบาะดีกว่าครับ เพราะเบาะยังสภาพใหม่อยู่ ส่วนล้อค่อยมาหาซื้อในเวป ไม่ถึงหมื่น
    แต่ถ้าซีเรียส อยากได้เบาะหนังดีๆหน่อย จะนั่งสบาย มีงบสัก 20,000 สำหรับเอาไปหุ้มข้างนอกค่อยเอาล้อแม็กครับ ความจริงทำเป็นส่วนลดตามราคาที่เขาตีเป็นของแถมจะดีที่สุด
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ udis

ไม่เอาทั้งคู่ ขอเป็นส่วนลดครับ

ออฟไลน์ whoami

เวลาซื้อรถบอกเซลล์เลยครับว่าไม่เอาของแถมอะไรทั้งนั้น

แล้วถามว่าให้ส่วนลดเงินสดได้มากสุดเท่าไหร่  เช็คดูศูนย์ไหนลดได้มากสุดออกศูนย์นั้นครับ

เอาเงินส่วนลดนั้นไปทำเองข้างนอก อย่างเบาะหนังเราเลือกสเป็คเลือกลายเลือกสีได้ตามใจชอบ

ส่วนล้อแม็กซ์ถ้าชอบแบบของแท้ติดรถหามือสองเพิ่งถอดจากป้ายแดงตามเว็บคลับหรือร้านยางใหญ่ๆ

แล้วเทิร์นล้อเดิม คุ้มกว่าเยอะครับ ถ้าไม่ชอบลายของติดรถ ก็เลือกลายเลือกขนาดเอาตามที่ชอบได้อีก

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
เอาเป็นส่วนลดเงินสดดีกว่า มาติดเองถูกใจกว่า แต่ถ้าให้เลือกก็เบาะครับ แม็กเลือกได้เปลี่ยนได้ ลายสวยๆเยอะแยะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เห็นด้วยครับว่าไม่เอาทั้ง2อย่าง