ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ว่าพี่ๆในนี้มีใครเคยใช้ THOR ACTIVE SOUND หรือยี่ห้ออื่นๆบ้าง  (อ่าน 2267 ครั้ง)

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
พอดีผมสนใจระบบเสียงท่อ โดยใช้ระบบจำลองเสียงรถเครื่อง V8-V12 จากลำโพง อยากถามฟิลลิ่งจากคนใช้งานจริงๆว่าเสียงมันกังวาลเหมือนของจริงไหมครับเเล้วอายุการใช้งานมันยาวไหม เพราะราคาก็เเรงมาก  ปล.รถทำท่อมาเเล้วเเต่เป็นเครื่องดีเซล อยากได้เสียงโหดๆเเบบ V8 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ck_win

ใช้เครื่องดีเซลเหมือนกันครับ ติด active sound 1 ลำโพง ชอบมากครับตอนสตาร์ท 555
ส่วนตอนใช้งานและวิ่งบนถนนได้อารมณ์พอใช้ได้ครับ ยังไงเสียงดีกว่าแค่ไปเปลี่ยนหม้อพักทำท่อก็คงไม่เหมือนแบบนี้ (ดีเซลทำท่อไม่เพราะเลย)
ตอนวิ่งความเร็วสูงจะไม่ดังมากครับ แถมโดนเสียงยางเสียงลมดังกลบไปบางส่วน อย่าไปเทียบกับเสียงเครื่อง V8 ของจริงครับเทียบกันไม่ได้
และดีมากตอนอยู่ในสถานที่ปิดเช่นลานจอดรถในห้าง เสียงจะดังชัดเจน
ผมใช้มา 6 ปี ตอนนั้นสั่งเองจากเยอรมันแล้วก็หาวิธีติดตั้งเอง ไม่เคยมีปัญหายังใช้ได้ดีจนถึงปัจจุบัน
แต่ทราบมาว่ารุ่นใหม่ปรับโทนเสียงและลูกเล่นได้มากขึ้นกว่าเมื่อก่อนมากครับ
ลองฟังจากคลิปที่ผมเคยอัดไว้พอเป็นแนวทางได้ (ควรใส่หูฟัง) ของจริงเสียงดีกว่าในคลิปพอสมควรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2022, 14:28:48 โดย ck_win »

ใช้เครื่องดีเซลเหมือนกันครับ ติด active sound 1 ลำโพง ชอบมากครับตอนสตาร์ท 555
ส่วนตอนใช้งานและวิ่งบนถนนได้อารมณ์พอใช้ได้ครับ ยังไงเสียงดีกว่าแค่ไปเปลี่ยนหม้อพักทำท่อก็คงไม่เหมือนแบบนี้ (ดีเซลทำท่อไม่เพราะเลย)
ตอนวิ่งความเร็วสูงจะไม่ดังมากครับ แถมโดนเสียงยางเสียงลมดังกลบไปบางส่วน อย่าไปเทียบกับเสียงเครื่อง V8 ของจริงครับเทียบกันไม่ได้
และดีมากตอนอยู่ในสถานที่ปิดเช่นลานจอดรถในห้าง เสียงจะดังชัดเจน
ผมใช้มา 6 ปี ตอนนั้นสั่งเองจากเยอรมันแล้วก็หาวิธีติดตั้งเอง ไม่เคยมีปัญหายังใช้ได้ดีจนถึงปัจจุบัน
แต่ทราบมาว่ารุ่นใหม่ปรับโทนเสียงและลูกเล่นได้มากขึ้นกว่าเมื่อก่อนมากครับ
ลองฟังจากคลิปที่ผมเคยอัดไว้พอเป็นแนวทางได้ (ควรใส่หูฟัง) ของจริงเสียงดีกว่าในคลิปพอสมควรครับ

ลังเลเรื่องกลัวไม่ทน ถ้าตามที่คุณว่าก็น่าลอง เครื่องดีเซลตีท่อยังไงเสียงก็ไม่หล่อเหมือนเครื่องเบนซิน งั้นต้องจัดเเล้ว ขอบคุณมากๆครับ ว่าเเต่ติดตั้งตรงยางอะไหล่หรือนอกรถครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2022, 21:14:42 โดย Uzsa »

ติดไว้ใต้ท้องรถด้านนอกครับ ไม่ได้ไว้ตรงยางอะไหล่เพราะไม่อยากเจาะรถ ไว้หารูปให้ดูเผื่อเป็นแนวทางครับ

ผมต่อท่อแยกออก 2 ทางซ้ายขวา คิดเอาเองว่าการกระจายเสียงน่าจะดีกว่า  ;D

ขอบคุณครับ ติดตั้งนอกรถดีกว่า

ออฟไลน์ nantapan

• Newbie
  • *
ติดมาแล้วเสียงสะใจดีมากครับ สามารถเปลี่ยนเสียงได้หลากหลาย มีการอัพเดทเสียงและซอฟแวร์ใหม่ตลอด
ถ้าสนใจมือ 2 ติดต่อผมมาได้นะครับ เพราะตอนนี้ผมเปลี่ยนไปใช้ SUV ส่วน C200 Coupe คันที่ติดมาแฟนเอาไปใช้ครับ เลยค่อนข้างเสียดายที่ไม่ได้ใช้งานเลย

ติดมาแล้วเสียงสะใจดีมากครับ สามารถเปลี่ยนเสียงได้หลากหลาย มีการอัพเดทเสียงและซอฟแวร์ใหม่ตลอด
ถ้าสนใจมือ 2 ติดต่อผมมาได้นะครับ เพราะตอนนี้ผมเปลี่ยนไปใช้ SUV ส่วน C200 Coupe คันที่ติดมาแฟนเอาไปใช้ครับ เลยค่อนข้างเสียดายที่ไม่ได้ใช้งานเลย

มือสองเท่าไหร่ครับ