ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามถึงรถกระบะครับ[มือใหม่]  (อ่าน 3180 ครั้ง)

ออฟไลน์ david1150

• Newbie
  • *
สอบถามถึงรถกระบะครับ[มือใหม่]
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 01:36:45 »
คือตอนนี้ลังเลจะถอยรถกระบะตัวใหม่เป็น 4 ประตู ในราคาไม่เกิน 850000 เกียร์MT ที่ค่อนข้างจะเอนเอียงไปน่าจะเป็นD max Z DVDครับ แต่ออพชั่นในรถนี้มันแบบ$%$%^!#@#$(บอกไม่ถูก) เจอเซลล์มิตซูให้ราคาตัวTopที่881000ลดให้3-4หมื่นก่อนเลย เลยลังเลสองยี่ห้อนี้ พวกพี่มีรุ่นไหนหรือยี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ และขอคำแนะนำรายละเอียดของ2รุ่นด้านบนด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
Re: สอบถามถึงรถกระบะครับ[มือใหม่]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 06:25:26 »
คือตอนนี้ลังเลจะถอยรถกระบะตัวใหม่เป็น 4 ประตู ในราคาไม่เกิน 850000 เกียร์MT ที่ค่อนข้างจะเอนเอียงไปน่าจะเป็นD max Z DVDครับ แต่ออพชั่นในรถนี้มันแบบ$%$%^!#@#$(บอกไม่ถูก) เจอเซลล์มิตซูให้ราคาตัวTopที่881000ลดให้3-4หมื่นก่อนเลย เลยลังเลสองยี่ห้อนี้ พวกพี่มีรุ่นไหนหรือยี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ และขอคำแนะนำรายละเอียดของ2รุ่นด้านบนด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
มีพี่ที่ทำงานใช้อยู่ dmax zDvD กระจกยังพับมืออยู่เลย

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
Re: สอบถามถึงรถกระบะครับ[มือใหม่]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 07:52:06 »
TRITON คุ้มกว่าครับ เครื่องแรงกว่า ออฟชั่นเยอะกว่า ช่วงล่างน่าจะดีกว่า อีซูซุจะออกย้วยๆ แต่อีซูซุจะดีที่สุดก็คือศูนย์บริการ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ rega

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:05:57 »
ยี่ห้อใหนมีระบบช่วยเรื่องความปลอดภัยมากกว่า ผมให้น้ำหนักยี่ห้อนั้นครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:15:43 »
Isu ขายมือสองง่ายกว่า (ราคาดีกว่าไม่มากนัก) และศูนย์บริการมากกว่า (ศูนย์บางแห่ง ช่างอาจจะไม่เก่งกว่า เพราะเริ่มเน้นเปลี่ยนมากกว่าซ่อมเช่นกัน)

Mitsu คุ้มค่าตอนซื้อ รถขับดีตามสไตล์มิตซู แต่ยังมีปัญหาคุณภาพรถเพราะพึ่งออกมาใหม่ ลองอ่านใน Triton Club ก่อนนะครับ
(Isu ก็มีปัญหานะครับ แต่แก้ไขไปมากแล้ว)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:17:45 »
อีก 6 วันรอดูครับ 555 ตอนนี้ผมว่ายังไม่มีใครเด่นกว่าใคร

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:20:59 »

Mitsu คุ้มกว่าอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 09:01:01 »
Isu ขายมือสองง่ายกว่า (ราคาดีกว่าไม่มากนัก) และศูนย์บริการมากกว่า (ศูนย์บางแห่ง ช่างอาจจะไม่เก่งกว่า เพราะเริ่มเน้นเปลี่ยนมากกว่าซ่อมเช่นกัน)

Mitsu คุ้มค่าตอนซื้อ รถขับดีตามสไตล์มิตซู แต่ยังมีปัญหาคุณภาพรถเพราะพึ่งออกมาใหม่ ลองอ่านใน Triton Club ก่อนนะครับ
(Isu ก็มีปัญหานะครับ แต่แก้ไขไปมากแล้ว)

ศูนย์อิสุ เยอะกว่าด้วยครับ ระบบบรการหลังการขาย ระบบอะไหล่ดีกว่านะ
แต่ก็แล้วแต่คนซื้อนะถ้าชอบออฟชั่น การขับขี่ มิตซู ชนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 10:47:40 »
คือผมจะเน้นOptionในรถ+ความปลอดภัยอ่าครับ คือเสียเงินไปตั้งค่อนล้านเลยคิดว่าตัวไหนดี เพราะเคยๆๆอ่านเจอศูนย์มิตซูห่วยเเตกก็เยอะ แต่รถเค้าให้มาเต็มมาก ส่วนอีสุลังเลเพราะBodyมันสวยนี้และ

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 10:52:54 »
เป็นผมจะมองที่ Option ความปลอดภัยก่อนเลยครับ

ถ้ามองตรงๆ ผมมองว่า ศูนย์ มิตซุก็ใช้ได้นะครับ เบาะหลังนั่งสบายดี (เปรียบเทียบกับรถกระบะเหมือนกัน)

การขับขี่ Option ที่ให้มานี่เหลือๆ แถมแรงดี ประหยัดน้ำมันอาจจะดูด้อยกว่านิดหน่อย หรือป่าวอันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าต่างก็คงไม่มาก

ให้ผมเลือกผมเอา Mitsu ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 12:46:04 »
รอดู Revo ก่อนครับ ละค่อยตัดสินใจอีกที
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mumu eak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 15:01:17 »
รอดู REVO ก่อนครับ

แต่ส่วนตัวผมถ้าเลือกระหว่าง Isuzu กับ Mitsu ผมเลือก Mitsu ครับ Option ความปลอดภัยให้มาครบกว่า ขับขี่ก็ดีนะครับ (ผมใช้ all new triton)

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 15:09:25 »
รอดู REVO ก่อนครับ

แต่ส่วนตัวผมถ้าเลือกระหว่าง Isuzu กับ Mitsu ผมเลือก Mitsu ครับ Option ความปลอดภัยให้มาครบกว่า ขับขี่ก็ดีนะครับ (ผมใช้ all new triton)

เห็นด้วยว่ารอ Revo ออกก่อน เพราะดูแนวโน้มแล้วโกยยอดกระฉูด กระทบกับเจ้าอื่นแน่นอน แบรนด์ลองต้องอัดโปรเพิ่มกระตุ้นยอด แล้วค่อยตัดสินใจอีกที คงไม่นานเกินรอ

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 15:24:38 »
รอ Revo ก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจอีกที

หารถมาใช้สักคัน เราต้องได้รับสิ่งที่คุ้มค่าที่สุดในตัวเลือกทั้งหมด  ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 22:56:24 »
รอ Revo สิครับ อาจจะจัดเต็มก็ได้ ฮิๆ

ถ้าไม่ถูกใจ ค่ายอื่นๆรอให้ส่วนลดเพิ่มอีกแน่นอน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 00:01:49 »
งั้นรอๆๆRevo ฮ่าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 13:16:24 »
ถ้าดูเรื่องออฟชั่นกับราคาแนะนำมิตซู แต่ว่าศูนย์ไม่ไหวครับ ต้องรับข้อนี้ให้ได้
แต่ถ้าเรื่องเครื่องยนต์ คงยกให้อีซูซุครับ ศูนย์ดีกว่า แต่ราคาสูงกว่า เพราะรถเป็นที่นิยมมากกว่า
ความประหยัด อีซูซุก็ดีกว่า
ถ้าไม่รีบแนะนำรอดูโตโยต้า เรโวตัวใหม่ครับ ว่าสเปกเป็นยังไง แต่ราคาอาจจะมาแรงกว่าก็ได้นะครับ
ถ้ารีบใช้รถ ไปดูวีโก้ตัวก่อนครับ ลดราคาอยู่ โละสต็อกทิ้ง ลดราคาลงมาเยอะอยู่
ถ้าอยากได้ตัวดีๆ เลย ไปดูมือสองครับ สภาพดีๆ เยอะ โตโยต้าชัวร์มีดีแมกขายด้วยนะครับ ตัวมาสด้า บีที กับ เรนเจอร์ก็น่าเล่นนะครับ ตัว 3.2
ลองดูครับ ไปขับๆ ดู ผมว่าในใจคุณก็คงมีคิดไว้อยู่แล้วครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 22:15:48 »
ศูนย์มิตซูที่ให้ส่วนลดไรงี้มา มีเสียงในคลับย่ำแย่มากเลยตัดออกทันที่เลยครับ ตอนนี้มีFordเข้ามาให้ข้อเสนอแนวๆมิตซูเลยครับ สนใจตัว2.2WT m/t my2015 น่ะครับได้ข่าวว่าดึงออพชั่นของ3.2ลงมาเกือบหมดเลย เลยลังเลและขึ้นไปนั่งแล้วใหญ่มาก แต่เสียงตอบรับด้านศูนย์นี้เยอะจริงๆๆเลยครับ