ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามชุดแต่ง Modulo ใน Honda hr-v  (อ่าน 7201 ครั้ง)

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
สอบถามชุดแต่ง Modulo ใน Honda hr-v
« เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 22:41:21 »
อยากจะขอคำแนะนำ ข้อดี ข้อเสีย ของชุดแต่ง Modulo โดยผมสนใจ Honda hr-v รุ่น EL โดยที่งบของชุดแต่งไม่เกิน 1.5 แสน
และถ้าเปลี่ยนยาง (215/55) และล้อ (17) เดิม มาใช้ล้อของ Modulo (18) ยาง (225/45) จะส่งผลให้รถเกาะถนนในช่วงความเร็วสูงเพิ่มขึ้นไมครับ หรือเฉพาะล้อและยางเปลี่ยนใช้ยี่ห้ออื่นดี และจะมีผลต่อการรับประกันศูนย์มั๊ยครับ โดยผมอยากคงประกันศูนย์ไว้ แต่ชุดแต่งรอบคันยังคงใช้ของ Modulo ตามภาพ
@ngel gunman

ออฟไลน์ J@K

Re: สอบถามชุดแต่ง Modulo ใน Honda hr-v
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 22:43:26 »
ต่อครับ

ออฟไลน์ J@K

Re: สอบถามชุดแต่ง Modulo ใน Honda hr-v
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 22:44:34 »
ต่อครับ

ออฟไลน์ J@K

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 22:45:47 »
ต่ออีก

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 00:04:31 »
อย่าว่าผมเลยนะ แม็กเปลี่ยนร้านนอกเถอะครับ
แม็กลายโมดูโร่ ไม่สวยสักรุ่น

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 00:20:00 »
ถ้าห่วงเรื่องประกันศูนย์ ก็เอาของแท้ศูนย์ไปเถอะครับ ทั้งชุดแต่ง ทั้งล้อ + ยาง

เรื่องชุดแต่ง ถ้าของแท้มีข้อดีพวกเรื่อง Aerodynamic ความพอดีสวยงามของชุดแต่ง ข้อเสีย ก็เปลืองเงินครับ

ปัญหาหลักของ HR-V เลยคือ ช่วงล่าง ซึ่งหมายถึงโช้คอัพกับสปริง set มานิ่มมาก ไม่เหมาะกับถนนบ้านเรา

การใส่ล้อใหญ่ขึ้นจะเป็นการเพิ่ม "น้ำหนักใต้สปริง" ยิ่งเจอกับโช้คสปริงเดิมแล้ว จะยิ่งไปกันใหญ่ครับ

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 08:43:33 »
กรณีชุดแต่งถ้าออกมาจากศูนย์หรือสั่งจาก honda access ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องประกันตัวรถ ,ล้อถ้าขนาดของแมกซ์และยางไม่เกิน spec ของตัวท๊อป(เข้าใจว่าจะมีขนาดของแมกซ์และยางใหญ่สุดของรถรุ่นนั้นๆ) ไม่มีผลกับประกันของตัวรถคับ แต่ยางไปเทิร์นและเปลี่ยนข้างนอกถูกกว่าในศูนย์อยู่หลายตังค์คับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 20:35:55 »
ผมว่าโมดูโลยุคหลังๆ มีแค่ Brio Amaze ที่ใส่แล้วสวย นอกนั้น... เรียกว่าอย่าใส่เลยจะดีกว่า เสียดายงานออกแบบรถ พอๆกับ TRD เลย
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 21:40:36 »
ส่งผลครับเกาะถนนขึ้น หน้ายางกว้างกว่าเดิม รถหนักกว่าเดิม  กินน้ำมันมากกว่าเดิม อืดกว่าเดิม

ส่วนเรื่องประกันต้องถามครับ เพราะบางทีเปลี่ยนแม็กมาช่วงล่างก็ไม่รับประกันแล้ว ถือว่าดัดแปลงสภาพรถ

ส่วนชุดแต่งถ้าตัวเองชอบก็จัดไปเหอะครับ รถตัวเอง อย่าไปถามคนอื่นมาก

ถ้าเป็นผมงบแต่งประมาณ 1.5แสน ไปข้างนอกแล้วครับ ล้อสวยๆคุณภาพดีๆมีเยอะ ยางเทพๆอีก

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 13:51:33 »
ผมว่าควรทำช่วงล่างใหม่ก่อนเป็นอันดับแรกนะ ไปลองเทสแล้ว คิดในใจขับFDก็ดีอยุ่ละ