ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan Teana Minorchange (L33) ปรับหน้าใหม่ อาจได้ท้ายเดิม 1 พ.ย. นี้ //  (อ่าน 14838 ครั้ง)

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
คู่แข่งขาย 1499990 ง่ายๆครับ ลด 100000+ผ่อน0%ฟรีประกัน

ราคารุ่นล่างสุดจะลงไปพอๆกับCsegตัวบน ราคารุ่นบนจะลงมาแข่งกับDsegคู่แข่งรุ่นล่างๆ

ช่องว่างราคาเป็นแผนใช่้ได้ครับ รอแรงซื้อคู่แข่งแผ่วไปก่อนค่อยเอาตัวใหม่เข้ามาฟัด ;D

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
ท้ายเดิมก็โอเคครับ แต่ถ้ามีเครื่องมีหอยด้วยจะดีมาก

ออฟไลน์ Nerdys

น่าสงสารที่รถคันนี้โดนเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกมากลบคุณงามความดีด้านการขับขี่จนหมดสิ้น
ถ้าผมเป็นคนซื้อคงคำนึงถึงความรู้สึกที่นั่งอยู่หลังพวงมาลัยดีกว่า

แต่ก็อย่างว่า บางส่วนค่ายรถก็ทำร้ายตัวเอง เปิดตัวช้า เหมือนไม่ใส่ใจกับการทำการตลาด

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
อยากให้ Nissan ลองเปลี่ยนเอาเครื่อง Turbo มาลง เผื่อว่ายอดขายจะดีขึ้น
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาแบบนี้ผมรู้สึกชอบก่อนไมเนอร์มากกว่าอีก

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
คงจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแน่ๆ
ถ้า.. ลดราคาเหลือ 999,000 แบบเทรลเบลเซอร์
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ TNP

คงกลัวว่าท้ายใหม่มันคล้าย Sylphy เข้าไปอีกสินะ

ถ้ามันเป็นอย่างงั้นจริงๆ (เหมือน SYLPHY) ..
รับรองว่า เน่าสนิท  ปิดฝาโลงรถเก๋งขนาดใหญ่ของ Nissan Thailand ได้เลย ...

ออฟไลน์ palma

น่าสงสารที่รถคันนี้โดนเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกมากลบคุณงามความดีด้านการขับขี่จนหมดสิ้น
ถ้าผมเป็นคนซื้อคงคำนึงถึงความรู้สึกที่นั่งอยู่หลังพวงมาลัยดีกว่า

แต่ก็อย่างว่า บางส่วนค่ายรถก็ทำร้ายตัวเอง เปิดตัวช้า เหมือนไม่ใส่ใจกับการทำการตลาด

น้อยคนครับที่จะเน้นคุณลักษณะที่ดีในการขับขี่ของ L33

บางคนขับรถแค่เดินทางจากจุดไปอีกจุดแค่นั้น ขอสวยถูกใจ หรูหรา ราคาขายต่อดีๆ

เลยขายได้เฉพาะกลุ่มที่เน้นๆเท่านั้นมังครับ

แต่ L34 ถ้ามานี่ สวยดีครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
น่าจะตั้งเป็นรุ่นพิเศษไปซะ "Teana harelip"

ยอมใจการตลาดค่ายนี้ New Altima สวยๆ ไม่เอาเข้ามา
ไม่ต้องเอาอะไรมาอ้างทั้งสิ้น ถ้าคิดจะยังมีที่ยืนสำหรับ D-seg
เพราะ 2 ค่ายเขากำลังจะเข็นเอาตัวใหม่ออกมากันละ อ้อลืมไป
เขาไม่สนใจตลาดเมืองไทยนี่นา  ::)

ไทยได้ใช้ L33MC ก่อนญี่ปุ่นเป็นประเทศแรกในโลกสำหรับพวงมาลัยขวาเนี่ยยังไม่สำคัญอีกเหรอครับ

ลูกค้าคนไทยใครจะสนใจครับว่าไทยเราได้ใช้ตัว MC ก่อนญี่ปุ่น อย่าบอกนะครับว่านิสสันไทย
จะเอาตรงนี้มาเป็นจุดขายน่ะ โน่นครับเขาไปดู New Camry ที่เปิดตัวสดใหม่ซิงๆ เดี๋ยว New G10
Accord ก็กำลังจะตามมาติดๆ ถามจริงๆนี่นิสสันเขาไม่รู้เลยหรือครับ หรืออย่างที่ผมบอกไป เขาไม่ได้
สนใจลูกค้าคนไทยจริงๆจังซักเท่าไหร่หรอกมั้งครับ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ SM.

ถึงท้ายตัวเดิมจะสวย แต่ผมว่ามันไม่ได้เข้ากับหน้าใหม่เลยสักนิด ตลกดีนิสสัน
เปิดตัวไมเนอเชนจ์ตอนนี้ก็แปลกละ ยังมาแบบครึ่งๆกลางๆอีก

เห็นด้วยครับ ผมก็ชอบท้ายเดิม แต่มีความรู้สึกว่า ในขณะที่คู่แข่ง All new เธอกลับเป็น mc แล้วดัน mc แค่ครึ่งหน้าอีก