ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่าผมมันตัวซวย!!! รบกวนถามพี่จิมมี่ครับ เสียงอะไรมาจากฮอนด้าซิตี้ของผม  (อ่าน 8996 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อ่านหัวข้อแล้วงงล่ะสิ อิอิ

คือ ขอบ่นก่อนแล้วกัน ผมไม่เข้าใจเลย ทำไมผมซื้ออุปกรณ์ที่เป็นเทคโนโลยีทีไร อะไรๆก็พังหมดเลย (ไม่ได้ใช้ไม่เป็นนะ แต่มันมีปัญหาของตัวมันเองอะครับ)

จำได้ว่า โน๊ตบุค เป็นอุปกรณ์ที่ผมเก็บเงินซื้อเองเป็นอย่างแรก ตอนปี 3 ตอนนั้นซื้อ HP DV2302tx ตอนนั้นราคาประมาณ 45000 แพงมากมาย ใช้ไปใช้มามีปัญหาเรื่องการ์ดจอ (รุ่นนี้เป็นทุกเครื่อง ลอง search ดูได้)  ถือว่าซวยไป ซ่อมไป 2 หมื่น แล้วครับ เหอๆ

อย่างที่ 2 มือถือ nokia N95 8GB ราคา 24500 บาท ภายใน 1 ปีเข้าศูนย์ไป 8 รอบ เรื่องลำโพงเสียงแตกนี่แหละ (เจอศูนย์โนเกียแคร์อีก โคตรเซ็งหนักกว่าเดิม)

อย่างที่ 3 เฟียสต้าครับ น่าจะพอจำได้ แต่อันนี้พอทำใจไว้แล้ว เพราะเป็นล๊อตแรก แต่ได้รับการดูแลจากฟอร์ดไทยแลนด์เป็นอย่างดี ตอนนี้แฮปปี้กับรถคันนี้มากมาย

ล่าสุดครับ เจ้าซิตี้ของผมเนี่ยแหละ มันเป็นอะไรเนี่ย

มันวันอาทิตย์ีที่ผ่านมา ล้างรถดูดฝุ่นลงแวกซ์เจ้าเฟียสต้าเรียบร้อย เลยตัดสินใจว่าจอดเอาไว้ที่บ้านดีกว่า เพราะอาทิตย์หน้าจะขับไปเชียงราย (บ้านแฟน) เลยเอาซิตี้มาใช้แทนครับ เอามาได้วันเดียวเป็นเรื่องเลยครับ

เมื่อวานนี้ขับกลับมาชลบุรีก็รู้สึกว่ามันปกติดีนะ แต่พอมาวันนี้(วันจันทร์) พอขึ้นรถเท่านั้นแหละ ตอนออกตัว จะมีเสียง พัี่่บๆๆ ออกมาจากใต้ท้องรถ แต่ตอนจอดอยู่เฉยๆแล้วเบิ้ลเครื่องจะไม่มีเสียงนะ แต่พอเข้าเกียร์แล้วออกตัว เสียงมาเลยครับ เหมือนมีเฮลิคอปเตอร์อยู่ใต้ท้องรถ ตอนแรกก็คิดว่ามีอะไรไปติดใต้ท้องรถ ก้มดูก็ไม่มีอะไร

เสียงนี่จะดังตามความเร็วรถอะครับ ยิ่งความเร็วขึ้นรอบก็จะถี่ขึ้นด้วย จนไปถึงเกียร์ 3-4 ก็จะไม่ค่อยได้ยิน ไม่รู้ว่าไม่มีหรือมันถี่จนไม่ไ้ด้ยินก้ไม่ทราบ และตอนที่มีเสียง ถ้าเอามือจับที่คันเกียร์ จะรู้ได้เลยว่ามันสะท้านขึ้นมาที่เกียร์ตามเสียงที่มันสั่นอะครับ ตอนแรกผมก็เดาๆว่าน่าจะเป็นที่ชุด torque con หรือเปล่าเพราะมันเหมือนเสียงใบพัดปั่นอะไรซักอย่าง

เลยตัดสินใจลางานครึ่งวัน ตีรถกลับ กทม เลยครับ ไปศูนย์ที่ผมออกรถมา โดยมีพ่อแม่ และน้าไปด้วย ทุกคนก็บอกว่าเสียงมันดังผิดปกติ

แต่พอเข้าศูนย์ลองพา จนท ไปลองขับดู คำตอบที่ได้ เหมือนที่คิดไว้เลยครับ "ปกติครับน้อง มันเป็นแบบนี้แหละ" 

นั่นไง กรูกะไว้แล้วมึงต้องพูดแบบนี้ ผมเลยสวนกลับเลยครับ บอกว่า ถ้าเป็นแบบนี้แล้วปกติ ซิตี้แม่มห่วยกว่าเฟียสต้าเยอะเลย (พอดีผมเอาเฟียสต้าไปด้วย พวกเซลล์เดินมาขอลองนั่งรถผมกันซะงั้น) สงสัย จนท จะของขึ้น ยอมให้หยามไม่ได้ 5555(ไม่ได้ตั้งใจเปรียบเทียบนะครับ แต่พอดีขับเฟียสต้าไปด้วย เพราะคิดไว้แล้วว่าคงต้องทิ้งรถไว้ที่ศูนย์)

จนท เลยบอกว่าขอให้ทิ้งรถไว้ที่ศูนย์ได้ไหม จะทำการเช็คให้อย่างละเอียด ถ้ามีปัญหาอะไรจะทำการเปลี่ยนให้ทันที
+อ้าว ไหนเมื่อกี้เมิงบอกปกติไง แซ๊ดดด+ 5555 ก็ ok ครับ ทิ้งไว้ได้เลย เพราะคันนี้ซื้อมาจอดอยู่แล้ว

เอ้า เล่ามานานละ อยากถามพี่จิมมี่หน่อยครับ ว่าอาการแบบนี้ น่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ

อีกข้อครับ ถ้าวันรับรถ ศูนย์มันยังบอกอยู่ว่า ปกติ ผมจะทำอย่างไรดีอะครับ (แล้วสรุปนี่ ผมเป็นตัวซวยหรือเปล่าเนี่ย 555)

ออฟไลน์ Fly to dream

:-\ :-\ :-\ น้าโป้งครับ ผมว่าจัดทริปทำบุญดีมะ น้าโดนหลายเรื่องมากเลย

ผมขอบอกน้าว่า ผมกลับมาเอาสีส้มแล้วนะครับ อิอิ รถน้าโป้ง My Idol  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
รุ่นนี้ปัญหาเกี่ยวกับเกียร์เคยได้ยินแต่เสียงบ่นของอาการเกียร์หอนตอนถอนคันเร่งช่วงความเร็ว 60-80 km/h อย่างเดียว อาการนี้เพิ่งเห็นของ จขกท. ครั้งแรก จะรอติดตามชมนะครับว่าทางฮอนด้าจะสรุปอาการออกมาว่าไง

โอ้ว ดีคับน้องโอม ได้พวกอีกคนแล้ว 5555

อ่อ ถามเพื่อนๆหน่อยครับ ปีใหม่นี้หยุดยาว ว่าจะทำ user review compare Fiesta VS City แบบจุดต่อจุดกันเลย ไม่ทราบจะเอามาลงดีไหมหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2010, 22:26:15 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โอ้ว ดีคับน้องโอม ได้พวกอีกคนแล้ว 5555

อ่อ ถามเพื่อนๆหน่อยครับ ปีใหม่นี้หยุดยาว ว่าจะทำ user review cpmpare Fiesta VS City แบบจุดต่อจุดกันเลย ไม่ทราบจะเอามาลงดีไหมหว่า

ดีสิครับ น้าโป้ง อิอิ

ออฟไลน์ boyce

• Full Member

อ่อ ถามเพื่อนๆหน่อยครับ ปีใหม่นี้หยุดยาว ว่าจะทำ user review cpmpare Fiesta VS City แบบจุดต่อจุดกันเลย ไม่ทราบจะเอามาลงดีไหมหว่า

เอาเลยครับ Cheer  ๆ ๆ ๆ

พอดีพี่สาวสนใจ 2 รุ่นนี้พอดีเลยครับ

...  :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เกียร์หอน กับเสียงยางมันร้อง ต้องฟังให้ดีๆนะครับ

คันของข้าพเจ้า เอง ก็มีเสียงพับๆ บ้างนิดหน่อย ในช่วงถอนเท้าจากคันเร่ง แต่จะเป็นเฉพาะบางรูปแบบพื้นถนน
และเมื่อเวลาผ่านไป ยางเริ่มหมดดอกยางลงเรื่อยๆ เสียงก็จะเริ่มน้อยไป....และ หลายเสียง มาช่วยฟัง ยืนยันแล้วว่า
เสียงยางแน่นอน โดยเฉพาะ GoodYear Excellence ซึ่งอัที่จริง ก็Excellence สมค่าตัวของมัน ยกเว้นเรื่องเสียง
อันน่าจะชวน พารานอยด์ นี่แหละ เรื่องเดียวเท่านั้นเลยจริงๆ

อย่าให้เสียง พาให้สับสน

ของผมเป็นทุกพื้นถนนเลยอะครับ ไม่ใช่้สียงยางแน่นอนอะครับ ตอนขับเข้าไปในศูนย์ก็เป็นอะพี่ (ที่ศูนย์เป็นพื้นขัดมันๆอะครับ มันก็เป้น)

งงเหมือนกันว่า่เป็นที่อะไร เห้นแม่บอกว่าช่างจะโทรมาแจ้งอาการพรุ่งนี้ จะมาอัพเดทให้ฟังครับผม

ออฟไลน์ prai

ถ้าจอดเฉยๆ ไม่เป็น แต่เข้าเกียร์แล้วเป็น
ก็น่าจะเป็นที่เกียร์หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
นี่เอาเข้าศูนย์ฯไหนอยู่?

ศูนย์ภาษีเจริญอะครับ พี่จิมมี่ เดี๋ยวพรุ่งนี่้เห็นช่างบอกว่าบ่าย 3 จะโทรมาอัพเดท แล้วผมจะมาแจ้งอีกทีนะครับว่าช่างเค้าว่ายังไง  ;)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
NoteBook
เป็นเพราะคุณไม่สู้เอง
เพื่อนผมโดน มันเห็นหมดประกันเลยขายซากไป2000บาท
แต่ลูกค้าผมใช้ไป3ปี(หมดประกัน) พอรู้ว่าเป็นHeat cycle ของ nVidia เค้าเลือกที่จะสู้ครับ ฟ้องศาล
ผลให้ทนายยื้อหมายทนาย ผล HPthai กลัวมาประนอมขอจ่ายครึ่งเดียว จาก40000 จ่าย20000
แต่เธอ อีโก้สูงมาก ไม่ยอมเลยลุยต่อ พอHpเห็นถ้าไม่ดี จ่ายเช็คให้ทันทีครับ38000บาท ไปนอนยิ้ม
เธอโทรมารายงานตลอด (เออทนายเป็นเพื่อนเลยคุยกันง่าย)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ดูท่าพี่งานเข้าหลายระลอกเหลือเกิน

เหอๆๆๆๆ

ขอให้ช่างหาอาการเจอซะทีครับ ว่าแต่ศูนย์ภาษีเจริญ ศูนย์ไหนอะครับ ที่แถวๆก่อนถึงฟิวเจอร์ปาร์คบางแคหรือเปล่าอะครับ?

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ดูท่าพี่งานเข้าหลายระลอกเหลือเกิน

เหอๆๆๆๆ

ขอให้ช่างหาอาการเจอซะทีครับ ว่าแต่ศูนย์ภาษีเจริญ ศูนย์ไหนอะครับ ที่แถวๆก่อนถึงฟิวเจอร์ปาร์คบางแคหรือเปล่าอะครับ?

ช่ายครับๆ ศูนย์นั้นเลย

เซลล์และพี่ๆที่เป้นช่างก็บริการดีนะ แต่แอบติดใจนิดหน่อยตอนที่บอกว่า ปกติครับ เป้นทุกคัน 5555

ผมเลยบอกว่าขอลองรถ test drive หน่อย รถดันไม่อยู่ซะนี่ แม่ผมเลยโวยไปนิดๆว่าเสียงมันดังน่าเกลียดกว่าเฟียสต้าเยอะเลย ตอนออกมาใหม่ๆมันเงียบกว่านี้ตั้งเยอะ ช่างเค้าเลยขอให้จอดรถไว้ตรวจสอบน่ะครับ

แต่โดยรวมศูนย์ดีมากๆนะครับ สวยงามเป็นระเบียบ การต้อนรับของพนักงานก็โอเคมากครับ ช่างและเซลล์ก็พูดจาดีครับผม

NoteBook
เป็นเพราะคุณไม่สู้เอง
เพื่อนผมโดน มันเห็นหมดประกันเลยขายซากไป2000บาท
แต่ลูกค้าผมใช้ไป3ปี(หมดประกัน) พอรู้ว่าเป็นHeat cycle ของ nVidia เค้าเลือกที่จะสู้ครับ ฟ้องศาล
ผลให้ทนายยื้อหมายทนาย ผล HPthai กลัวมาประนอมขอจ่ายครึ่งเดียว จาก40000 จ่าย20000
แต่เธอ อีโก้สูงมาก ไม่ยอมเลยลุยต่อ พอHpเห็นถ้าไม่ดี จ่ายเช็คให้ทันทีครับ38000บาท ไปนอนยิ้ม
เธอโทรมารายงานตลอด (เออทนายเป็นเพื่อนเลยคุยกันง่าย)

โอ้ว ผมไม่มีเพื่อนเป้นทนายอะครับ ค่าจ้างทนายผมว่าก็เกินแล้วมั้ง 38000 อะครับ 5555 (แซวเล่นนะ)

มีแต่ญาติเป็นอัยการหลวงอยู่อะครับ แต่ไม่อยากไปรบกวนเค้าอะครับ เรื่องมันเล็กๆน้อยๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เอาใจช่วยนะครับพี่โป้ง รถพี่สาวเป้ไม่มีเสียงแบบที่พี่โป้งว่านะครับ อันนี้เป้ยืนยันได้เลย วิ่งไป สองหมื่นกว่าโลแล้ว
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

เอาใจช่วยนะครับพี่โป้ง รถพี่สาวเป้ไม่มีเสียงแบบที่พี่โป้งว่านะครับ อันนี้เป้ยืนยันได้เลย วิ่งไป สองหมื่นกว่าโลแล้ว

ขอบคุณครับน้องเป้

ก่อนผมจะเอามาชลบุรีก็ไม่มีนะครับ เสียงเนี่ย เพิ่งมาได้ยินตอนอยู่ชลบุรีเนี่ยครับ แหม่ ว่าจะเอามาอวดสาวๆที่นี่ซะหน่อย แต่งซะสวยเลย เอาไว้วิ่งแต่ในเมือง ฮิๆ
ดั๊นนนน มามีปัญหาซะงั้น เอ๊ะ หรือผมมันตัวซวยจริงๆ 5555

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

ขอบคุณครับน้องเป้

ก่อนผมจะเอามาชลบุรีก็ไม่มีนะครับ เสียงเนี่ย เพิ่งมาได้ยินตอนอยู่ชลบุรีเนี่ยครับ แหม่ ว่าจะเอามาอวดสาวๆที่นี่ซะหน่อย แต่งซะสวยเลย เอาไว้วิ่งแต่ในเมือง ฮิๆ
ดั๊นนนน มามีปัญหาซะงั้น เอ๊ะ หรือผมมันตัวซวยจริงๆ 5555

เอาหน่าพี่โป้ง ผมว่ามันเป็นจังหวะบังเอิญมากกว่าครับผม อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ lostmember

• Newbie
  • *
notebook ของ hp  ขึ้นชื่อลือชามากเรื่องการ์ดจอไหม้หรือเมนบอร์ดไหม้ ถ้าทำงานเกี่ยวกับคอมเค้าจะรู้กันว่า ยี่ห้อนี้ บริการไม่ดีเอาซะเลย

แต่เรียกว่าซวยก็ว่าได้ครับ

notebook ของ hp  ขึ้นชื่อลือชามากเรื่องการ์ดจอไหม้หรือเมนบอร์ดไหม้ ถ้าทำงานเกี่ยวกับคอมเค้าจะรู้กันว่า ยี่ห้อนี้ บริการไม่ดีเอาซะเลย

ช่ายครับ ผมว่าผมซวยมากกว่า ซื้อมาตอนรุ่น DV เปิดตัวใหม่ๆเลย รุ่นหนูทดลองเลยก็ว่าได้ 5555

ของผมมาเสียตอน 1 ปี 1 เดือน (รับประกัน 1 ปี) แล้วตอนนั้นไม่มีให้ต่อประกันด้วย ผมเอาไปเข้าศูนย์ มันบอกว่าต้องเปลี่ยนบอร์ด 13000

ผมเลยเอาออกมาซ่อมข้างนอก 4 พัน

พอหลังจากผมซ่อมได้ไม่นาน เรื่องก็แดงขึ้นมาที่หลายๆบอร์ด หลังๆเค้าก็เลยรับซ่อมและให้ลูกค้าต่อประกันออกไป 3 ปี แต่สำหรับผม เค้าบอกว่าผมเอาไปซ่อมข้างนอกแล้ว ถือว่าประกันขาด ไม่รับผิดชอบ เหอๆ

ตอนเอาไปเช็คก็โดนค่าเปิดเครื่องไป 1200 แม่มโคดเซ็ง ขอบอก ลาขาดเลยล่ะกันยี่ห้อนี้ สินค้าก็ไม่ดี (จริงๆก็ต้องโทษ nVidia ด้วย เพราะหลายๆยี่ห้อก็มีปัญหาเรื่องความร้อนเหมือนกันสำหรับชิพเซตตัวนี้ แต่ทาง HP เค้าก็ไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น) แถมศูนย์ขอบอกว่าบริการห่วยแตกมาก ปัดความรับผิดชอบอย่างเดียว จะให้ผมจ่ายเงินซ่อมให้ได้ ปัญหานี้ลอง search google ดูได้เลยครับ "HP DV2000 หรือ HP DV6000 มีปัญหาทั้ง 2 รุ่น)

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member

ช่ายครับ ผมว่าผมซวยมากกว่า ซื้อมาตอนรุ่น DV เปิดตัวใหม่ๆเลย รุ่นหนูทดลองเลยก็ว่าได้ 5555

ของผมมาเสียตอน 1 ปี 1 เดือน (รับประกัน 1 ปี) แล้วตอนนั้นไม่มีให้ต่อประกันด้วย ผมเอาไปเข้าศูนย์ มันบอกว่าต้องเปลี่ยนบอร์ด 13000

ผมเลยเอาออกมาซ่อมข้างนอก 4 พัน

พอหลังจากผมซ่อมได้ไม่นาน เรื่องก็แดงขึ้นมาที่หลายๆบอร์ด หลังๆเค้าก็เลยรับซ่อมและให้ลูกค้าต่อประกันออกไป 3 ปี แต่สำหรับผม เค้าบอกว่าผมเอาไปซ่อมข้างนอกแล้ว ถือว่าประกันขาด ไม่รับผิดชอบ เหอๆ

ตอนเอาไปเช็คก็โดนค่าเปิดเครื่องไป 1200 แม่มโคดเซ็ง ขอบอก ลาขาดเลยล่ะกันยี่ห้อนี้ สินค้าก็ไม่ดี (จริงๆก็ต้องโทษ nVidia ด้วย เพราะหลายๆยี่ห้อก็มีปัญหาเรื่องความร้อนเหมือนกันสำหรับชิพเซตตัวนี้ แต่ทาง HP เค้าก็ไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น) แถมศูนย์ขอบอกว่าบริการห่วยแตกมาก ปัดความรับผิดชอบอย่างเดียว จะให้ผมจ่ายเงินซ่อมให้ได้ ปัญหานี้ลอง search google ดูได้เลยครับ "HP DV2000 หรือ HP DV6000 มีปัญหาทั้ง 2 รุ่น)

ผมก็โดน DV 2000 แล้วก็ต้องมาเสียตอนหมดประกันด้วย แถมเซ็งที่สุดของ HP ก็ไอ้ค่าเปิดเครื่องเนี่ย ไม่ว่าเครื่องจะเสียไม่เสีย ส่งเข้าซ่อมโดนเลยครับ 1000 + vat 70 บาท

AnubisTT

ผมก็โดนไปเหมือนกันกับ DV2000 แต่ยังโชคดีที่ตอนนั้นเรื่องอาการนี้มันดังขึ้นมาก่อนจะหมดประกันพอดี ก็เลยต่อประกันไปซะ 3,900
หมดประกันได้สองเดือนเครื่องเจ๊งไปเลย ไปเคลมอยู่สัปดาห์นึงก็ได้กลับมาใช้อยู่ปกติดีครับ ตอนนี้หมดประกัน 3 ปีแล้ว ก็ยังปกติดี
และขณะนี้ก็พิมพ์มาจากเครื่องนี้อยู่  ;D ;D ;D

ตอนนั้นผมไปซื้อมากับเพื่อนที่คอมมาร์ท ของผมพังตอน 1 ปี 1 เดือน

อีกคนนึง 1 ปีเกือบๆครึ่ง ส่วนอีกคนโชคดีพังตอน 9 เดือน

ออฟไลน์ prai

ไม่ต้อง HP หรอกครับ VAIO ผมก็เป็นเหมือนกัน ชิฟเซตการ์ดจอตัวเดียวกัน (VAIO SZ)
แต่มันเพิ่งจะมาเสียตอนปีที่ 3 แต่ก็ไม่เป็นไร มันมีกราฟฟิกการ์ด 2 ตัวผมเลยไม่ซีเรีสอะไร
เลยใช้อีกตัวนึงที่ช้ากว่า แต่ประหยัดไฟแทนไป แล้วผมก็เล่นคอมพิวเตอร์ PC เป็นหลักมากกว่าครับ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
เกียร์หอน กับเสียงยางมันร้อง ต้องฟังให้ดีๆนะครับ

คันของข้าพเจ้า เอง ก็มีเสียงพับๆ บ้างนิดหน่อย ในช่วงถอนเท้าจากคันเร่ง แต่จะเป็นเฉพาะบางรูปแบบพื้นถนน
และเมื่อเวลาผ่านไป ยางเริ่มหมดดอกยางลงเรื่อยๆ เสียงก็จะเริ่มน้อยไป....และ หลายเสียง มาช่วยฟัง ยืนยันแล้วว่า
เสียงยางแน่นอน โดยเฉพาะ GoodYear Excellence ซึ่งอัที่จริง ก็Excellence สมค่าตัวของมัน ยกเว้นเรื่องเสียง
อันน่าจะชวน พารานอยด์ นี่แหละ เรื่องเดียวเท่านั้นเลยจริงๆ

อย่าให้เสียง พาให้สับสน

ผมได้แม็กกับยาง(ถอดจาก city ป้ายแดง)รุ่นที่พี่ว่ามาใส่ lancer cedia ไม่เห็นมีเสียงอย่างที่ว่าเลยครับ

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
มาช่วยยืนยันว่า Hp หลังๆมานี่ ห่วยจริงๆ คอมผม Hp ปีครึ่ง Cd rom เสีย ต่อมาบอร์ด+Cpuเสีย เซ็งห่านมากๆ
ที่มันห่วยเพราะราคาที่ลงมาสู้กับคอมประกอบก็คงมีส่วนครับ 
แบบนี้ต่อไปซื้อคอมประกอบดีกว่าครับ ประกัน3ปี

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
ของผม (v-at ยาง bs 370) ไม่ดังนะครับ

ปล. hp ที่เข้าข่าย heat cycle เค้าจะ extent warranty จาก 1 ให้เป็น 2 ปี โดยไม่ต้องต่อประกันนะครับ (เฉพาะอาการการ์ดจอเสียนะครับ อย่างอื่นพังไม่เกี่่ยว)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอให้หายเร็วๆ ครับ

แต่พี่ก็ซวยได้หลายเรื่องจริงๆ นะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อาการเจ้าซิตี้เป็นยังไงบ้างครับน้า?

methus zaa

ทำไมโทดตัวเองแบบนั้นล่ะครับ รถมันก็อย่างงี้แหละครับ  มันอยู่ที่ว่าเราได้รถที่ดีกับรถที่ไม่ดีเท่านั้นเองครับ ขอให้รถของพี่โป้งได้รับการแก้ไขปัญหาโดยเร็วนะครับ เอาใจช่วยครับ