ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งรถเบาะหลัง ควรจะคาดเข็มขัดนิรภัยด้วยนะครับ  (อ่าน 3898 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amateur

• Jr. Member
  • **
เพราะถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา จะได้ไม่เป็นแบบนี้

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
555บางทีมันก็เหมือนเรื่องตลกนะครับ   แต่ความจริงบางครั้งมันหนักหนากว่านี้เยอะ  คนในครอบครัวผมเสียเพราะคนนั่งหลังปลิวมาอัดจนเบาะคนขับหลุดไปอัดกับพวงมาลัยเลย

ออฟไลน์ Amateur

• Jr. Member
  • **
หยุดเทศกาลปีใหม่นี้ เดินทางปลอดภัยกันทุกคนนะครับ  8)

555บางทีมันก็เหมือนเรื่องตลกนะครับ   แต่ความจริงบางครั้งมันหนักหนากว่านี้เยอะ  คนในครอบครัวผมเสียเพราะคนนั่งหลังปลิวมาอัดจนเบาะคนขับหลุดไปอัดกับพวงมาลัยเลย

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ของผมเคยเกือบสูญเสียเหมือนกัน ตอนนี้ใครนั่งรถผม ผมบังคับให้คาดเข็มขัดทุกคนเลย

ออฟไลน์ ps000000

เหมือนจะเคยเห็นแต่คงเจ็บแบบขำไม่ออก

ออฟไลน์ tnp_super

บ้านเราบางทีเรื่องความปลอดภัยของตัวเองต้องให้คนอื่นบังคับ เช่น ขับรถไม่คาดเข็มขัด ขับมอไซค์ไม่ใส่หมวก พอตำรวจจับก็ไปด่าเขาจับอยู่ได้

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
ถ้าขับทางไกล จะให้รัดเข็มขัดเบาะหลังด้วยครับ เพื่อความปลอดภัย

ออฟไลน์ No Trespassing

ควรอย่างยิ่งครับ อย่างรถผมเองไม่ว่าใครจะนั่งเบาะหลัง ต้องบังคับคาดเข็มขัดเสมอทุกครั้งครับ

--------------------------

ล่าสุดที่มีข่าว BMW พลิกคว่ำหลายตลบ แต่ทุกคนรอดชีวิตแทบจะไม่มีรอยขีดข่วนอะไร เป็นเพราะคาดเข็มขัดทุกที่นั่ง

ต้องชมคนขับ ที่เห็นความปลอดภัยเป็นอันดับแรกครับ และไม่ต้องถามถึงพระเครื่องที่ห้อยด้วย

http://www.posttoday.com/local/south/472164

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมไม่รู้จะบังคับยังไง แม่ผมเอง ไม่ยอมคาดเลย ถ้านั่งหลัง

คนแก่ๆ ที่บ้านรุ่นยาย ป้า ก็ไม่ยอมคาด

แต่บอกให้ขับรถดีๆ ระวังๆ ทั้งที่เราไม่รู้หรอกว่ามันจะเกิดตอนไหน

ใครมีวิธีการบังคับ คนแก่ๆ ให้คาดได้บ้างครับ

จนปัญญาจริงๆ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
แต่ก่อนไม่คาดครับ
แต่เดี๋ยวนี้คาด รู้สึกตัวอยู่กับเบาะดี โดยเฉพาะกับรถเพื่อน

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
เวลาเตือนให้ผู้โดยสารที่นั่งเบาะหลัง รถผม คาดเข็มขัด มักถูกมองว่า เวอร์! ดูเครียดไป

หลังๆเลยไม่เตือนอีกเลย  :-\
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ตัวผมเองจะคาดตลอดครับไม่ว่าจะนั่งตรงไหนของรถ แต่ของแบบนี้เตือนคนอื่นลำบากจริงๆนะ หวังดีต่อคนอื่นแต่พาลจะทำให้ตัวเองเครียดก็ไม่ไหว ยิ่งพูดไปเหมือนพูดกับกำแพงยิ่งเครียด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คาดไว้ดีที่สุด

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
จะบ่นจนกว่าจะคาดจนครบ ผมใช้มุกนี้  ;D

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ชับในเมืองไม่ชอบคาด ต้องบอกให้คาดเสมอๆ แต่ออกต่างจังหวัดคุณพ่อคุณแม่จะรู้งาน ขึ้นรถละคว้าเข็มขัดมาคาดเลย
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ art_duron

ใช่เลยครับ คนหลังไม่คาดบางทีไม่ได้ซวยคนเดียว แต่จะพาคนนั่งหน้าหรือคนอื่นๆ ที่คาดซวยไปด้วย

ออฟไลน์ NoBiReacto

แต่ก่อนผมไม่ค่อยให้ความสำคัยกับเรื่องนี้ซัเท่าไหร่คือนั่งเบาะหลังไม่คาดเข็มขัดเลย แต่พอแถวบ้านผมเกิดอุบัติเหตุรถกระบะสี่ประตูชนประสานงากัน คนขับคนนั่งหน้ารอดเพราะคาดเข็มขัด แต่3คนนั่งเบาะหลังเสียชีวิตหมด ตั้งแต่นั้นมาทุกคนที่บ้านเวลาใครนั่งเบาะหลังก็คาดเข็มขัดทุกคน

ออฟไลน์ maggie

ไม่นานนี้เพื่อนผมก็หัวแตกกับกระดูกคอแตกเกือบจะพิการเพราะนั่งหลังแล้วไม่คาดเข็มขัดนิรภัย ตอนชนตัวมันก็ลอยมากระแทกเบาะหน้าสยองมากๆ คิดว่าคืนนั้นเพื่อนจะไม่รอดซะแล้ว

ออฟไลน์ SM.

น่ากลัวจริงๆ

คนนั่งหลังมักจะไม่คาดกันด้วยสิ

ออฟไลน์ shikimaru

คนนั่งหลังไม่คาด จังหวะชนจริงๆ คนนัั่งหน้ารับกรรมครับ เคสหนักๆ คือคนนั่งหลังกระแทกเบาะนั่งจนหลุดแล้วคนกระเด็นออกไปทั้งคู่ กับ ไม่กระเด็นแต่อัดก็อปปี้กันอยู่ในซากรถ แล้วเวลาโดนชนท้ายจังหวะโดนชนรถมันดึงหน้า จากนั้นจะเหวี่ยงคนนั่งหลังไปกระแทกคนนั่งหน้าอยู่ดี

ออฟไลน์ Ruksadindan

หยุดเทศกาลปีใหม่นี้ เดินทางปลอดภัยกันทุกคนนะครับ  8)

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ของผมเคยเกือบสูญเสียเหมือนกัน ตอนนี้ใครนั่งรถผม ผมบังคับให้คาดเข็มขัดทุกคนเลย
เสียใจด้วยเช่นกันครับ ใครมันไม่เชื่อ ไม่คาด ก็ฟังตัวอย่างนี้ไว้ เห็นใจคนที่นั่งข้างหน้าบ้าง