ผู้เขียน หัวข้อ: บางครั้งโฆษณารถยนต์ ก็ใช้ความเล็กเป็นจุดขายได้ครับ ลองมาดูกัน  (อ่าน 6108 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

Toyota Tercel ปี 94

ผมว่าถ้าเป็น AL50 Soluna บ้านเราสวยกว่านะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าจำได้ เคยมีรูปชาวญี่ปุ่น ที่จอดรถชนิดแนบสนิทกับทางเข้าอย่างรุนแรง
และเขาก็ใช้รถรุ่นนี้แหละครับ ในชีวิตประจำวัน ลองหาในเน็ตดูเน่อ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
tercel นี่เป็นญาติๆกับโซลูน่า(เฉยๆ)รึเปล่าครับ

ทางเข้าแคบๆแบบนี้นี่ผมนึกถึงทางเข้าร้านฮานาย่าที่สี่พระยาเลยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ใช่ รถเล็กดี ขับง่ายจะตาย แต่บ้านเรานิยมรถยักษ์ๆ :o

ออฟไลน์ YIM

tercel นี่เป็นญาติๆกับโซลูน่า(เฉยๆ)รึเปล่าครับ

ทางเข้าแคบๆแบบนี้นี่ผมนึกถึงทางเข้าร้านฮานาย่าที่สี่พระยาเลยครับ

แฝดคนละ body ครับ ไส้ในเหมือนกันเกือบหมด

เหมือนกรณี Soluna Vios กับ Platz

FD เมืองไทย กับ FD USDM

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ไปโหลดโบร์ชัวร์ตัวนี้มา

แม่เจ้าาา รุ่นท็อปให้แอร์ออโต้ซะดัวย!!!
และ ABS AIRBAGS ทุกรุ่นอีก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

แม่เจ้าาา รุ่นท็อปให้แอร์ออโต้ซะดัวย!!!

http://minkara.carview.co.jp/car/toyota/tercel/spec/unit19189/

เป็น option ตั้งแต่ตัวล่างจนถึงตัวท็อปนะครับน้อง

http://minkara.carview.co.jp/car/toyota/tercel/spec/unit19189/

เป็น option ตั้งแต่ตัวล่างจนถึงตัวท็อปนะครับน้อง
สำหรับ ABS.Airbag ใช่ครับ
แต่แอร์ออโต้นั้นเฉพาะตัว Top จริงๆ

ปล.สเปคในลิงค์คือรุ่นท็อปครับ
ส่วนรุ่นย่อยนั้นแบ่งได้ดังนี้ จากท็อปไปบ๊วย

VX saloon -> VX -> Avenue -> Joinus -> Joinus E Package ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

จากที่พี่เข้าใจคือ

เฉพาะ VX Saloon ทั้ง AT MT FF 4WD ได้แอร์ออโต้หมดใช่ไหมครับ

ส่วน ABS, Airbag หน้า เป็น Option ตั้งแต่ Joinus ยัน VX Saloon สินะครับ

จากที่พี่เข้าใจคือ

เฉพาะ VX Saloon ทั้ง AT MT FF 4WD ได้แอร์ออโต้หมดใช่ไหมครับ

ส่วน ABS, Airbag หน้า เป็น Option ตั้งแต่ Joinus ยัน VX Saloon สินะครับ
ใช่แล้วครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

อิจฉา tercel จัง ผมใช้ soluna GLI auto 2001 ได้แค่ Airbag คนขับ+ABS เองครับ

ออพชั่นอื่นอย่าหวังเลย.....