ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าฝนแบบนี้ระวังเส้นทาง331ช่วงเนินเขาตะแบก-มาบบอนนะครับ  (อ่าน 3060 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
พอดีทำงานอยู่ในนิคมอุตสาหกรรมชลบุรี (บ่อวิน) ฝนตกเมื่อไหร่ ถนนช่วงเนินเขาตะแบก-มาบบอน จะลื่นมาก รวมทั้งมรความชันค่อนข้างเยอะครับ  มีโคลนเปรอะถนนไปหมด ไม่ทราบมาจากไหน ไม่แน่ใจว่ามาจากเกาะกลางถนน หรือมัน ซึมมาจากใต้ถนน รถเกิดอุบัติเหตุกันบ่อยมากๆ แทบจะทุกครั้งที่มีฝนตก ใครผ่านถนนช่วงนั้นระวังกันหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอบคุณมากครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ tore

• Newbie
  • *
   :D  ขอบคุณครับ ผ่านไปบ่อยหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ไม่จำเป็นผมไม่ไปเส้นนั้นเด็ดขาด ผิวถนนก็ไม่ดี trailer ก็เยอะ รถบัสรับส่งพนักงานอีก

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
ขอบคุณมากครับ ผมเคยผ่านไปครั้งนึ่งเมื่อ2อาทิตย์ที่ผ่านมานี่เองครับ  ถนนอันตรายมาก เป็นคลื่นตลอด
ไม่จำเป็นอย่าไปดีกว่า ครับ

ออฟไลน์ seeeee

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ prasong

• Newbie
  • *
เป็นเส้นทางผ่านประจำของผม ขอยืนยันความอันตราย วันนั้นผมตกผมขับจากบนเขาถึงข้างล่าง มีรถคว่ำ,หมุนตกข้างทาง,ปีนเกาะ รวมแล้ว5คัน ผมขับVOLVO S40 รถยังท้ายปัดเป็นบางครั้งเลย เพราะถนนมันลื่น และมีแอ่งน้ำ(ถนนยุบ) ตลอดทางลงเนิน 
 รถใครเบรคล็อกก็เป็นอันหมุน แต่ตอนนี้รู้สึกว่าเค้าจะจียรพื้นถนนแล้ว ก็ดีขึ้นบ้างแต่ไม่ควรขับเร็ว