ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยทดลองขับหรือนั่งAltimaที่อเมริกาหรือยังครับ  (อ่าน 3059 ครั้ง)

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
คือพอดีผมชอบTeanaรุ่นJ32มากๆครับ ภายนอกหรูหรา ภายในอบอุ่น กะว่าถ้าโฉม2013เข้ามามันน่าจะหรูหรามากขึ้น

แต่พอเห็นตัวจริงในเว็บมันมีบุลิกสปอร์ตเกินไปหน่อยแบบที่ผมเคยเมินหน้าหนีAccordมาแล้ว

อยากทราบว่าโฉม2013ใหม่ตัวนี้มันมีบุคลิกสปอร์ตขึ้นมากมั้ยครับ

คือถ้ามันมีความเป็นสปอร์ตมากเกินไปผมอาจจะรอสอยรถค้างสต๊อคJ32ช่วงที่ตัวใหม่เข้ามาน่ะครับ เผื่อได้ส่วนลดหลักแสนแบบแคมรี่ :-[

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: มีใครเคยทดลองขับหรือนั่งAltimaที่อเมริกาหรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 09:54:31 »
เคยแค่นั่งโฉมก่อนนู้นเลยอ่ะครับ น่าจะอายุตลาดเดียวกับ J31 แต่ไม่กล้าขอเพื่อนขัง >.<
โฉมเมกาความหรูหราไม่ค่อยมี สู้ไทยไม่ได้ แต่รุ่นนี้ในตลาดไทยจะเน้นหรูหรามากกว่าอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ shando

Re: มีใครเคยทดลองขับหรือนั่งAltimaที่อเมริกาหรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 14:21:25 »
ผมก้อยากรู้ว่ามันจะช่วงล่างนุ่มนวล เบาะนิ่มสบาย เก็บเสียงเยี่ยมเหมือนเดิมมั้ย

ถ้าไม่นี่ ผมว่าเอาโฉมเก่าดีกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 14:36:31 »
ดูรีวิวของเมกา Altima vs Maxima
เค้าบอกกว้างนั่งสบายกว่า Maxima
แต่การขับขี่ยังพอเป็นได้แค่รถรับส่งจากจุด A ไปจุด B สู้ Maxima ไม่ได้
ละก็ผมสังเกตจากในคลิป ยังไม่มีโช้คค้ำฝากระโปรงหน้าเหมือนเดิม ส่วนโช้คฝากระโปรงหลังนั้นไม่มีแล้วกลายเป็นก้านเหล็กเหมือน Sylphy
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 15:14:04 »
Commander CHENG! ของเรา ไปนั่งมาแล้วที่ญี่ปุ่นครับ

สงสัยใช่ไหมว่ามันมีขายในญี่ปุ่นด้วยเหรอ

เปล่าครับ ไปนั่งในรถเวอร์ชันอเมริกาเหนือ ที่จอดโชว์ อยู่ใน Nissan Head Quarter ที่ Minato-Mirai Yokohama ครับ

ดูจากรูป เบาะหลังนั่งโอเค แต่พื้นที่เหนือศีรษะ น้อยลงแน่ๆ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 17:02:27 »
Commander CHENG! ของเรา ไปนั่งมาแล้วที่ญี่ปุ่นครับ

สงสัยใช่ไหมว่ามันมีขายในญี่ปุ่นด้วยเหรอ

เปล่าครับ ไปนั่งในรถเวอร์ชันอเมริกาเหนือ ที่จอดโชว์ อยู่ใน Nissan Head Quarter ที่ Minato-Mirai Yokohama ครับ

ดูจากรูป เบาะหลังนั่งโอเค แต่พื้นที่เหนือศีรษะ น้อยลงแน่ๆ

งั้นคงต้องรอถามประสบการณ์ของท่านผู้พันแล้วละครับ ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 17:45:34 »
ยังไม่ได้ขับ แต่นั่งๆดูแล้ว ผมว่าความหรูมันลดลงครับ ดูธรรมดาขึ้น แต่ออกสปอร์ตนิดๆ
เบาะหน้ากระชับขึ้น แต่เบาะหลังเฮดรูมลดลงเหลือเท่าๆอัลเมร่า
และไม่สบายเท่าแคมรี่ เบาะหลังก็ปาดขอบนอกเช่นเดิม..

ผมชอบเสน่ห์อบอุ่นรุ่นJ32มากกว่า.. แต่ขอลองขับจริงก่อนละกันครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 19:54:44 »
ยังไม่ได้ขับ แต่นั่งๆดูแล้ว ผมว่าความหรูมันลดลงครับ ดูธรรมดาขึ้น แต่ออกสปอร์ตนิดๆ
เบาะหน้ากระชับขึ้น แต่เบาะหลังเฮดรูมลดลงเหลือเท่าๆอัลเมร่า
และไม่สบายเท่าแคมรี่ เบาะหลังก็ปาดขอบนอกเช่นเดิม..

ผมชอบเสน่ห์อบอุ่นรุ่นJ32มากกว่า.. แต่ขอลองขับจริงก่อนละกันครับ

สรุปว่าสปอตขึ้นหรูน้อยลง และเบาะหลังนั่งสบายน้อยลงใช่มั้ยครับ

สงสัยต้องรอดูเวอชั่นไทยเดือนสิงหาก่อนจริงๆ เผื่อนิสสันไทยจะเปลี่ยนแปลงบางจุดให้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 04:42:24 »
ผมว่ารอพี่ไทยเปิดตัวก่อนครับ

ถ้าไม่ชอบจัด J32 Top เลย ผมว่าต่ำๆก็ 200k ชัวร์ๆ สำหรับแคมเปญ