ผู้เขียน หัวข้อ: suzuki swift sx4 ดีไหมครับ  (อ่าน 5668 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
suzuki swift sx4 ดีไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 08:58:13 »
เพื่อนสนใจอยู่ครับ เลยอยากถามว่ามีข้อดี ข้อเสียยังไงบ้างครับ ตอนนี้ส่วนลดควรเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: suzuki swift sx4 ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:16:40 »
ก็ดีครับ ผมเองก็ชอบนะแบบนี้ถ้าเอามาผลิตที่ไทยจะน่าสนใจมากๆ เคยเห็นสีขาวมุกกับสีแดงสวยทั้งคู่เลย แต่อาจต้องทำในเรื่องศูนย์หน่อยนะครับ มีน้อย อะไหล่น้อยและรอนานในบางชิ้นเพราะนำเข้า ที่สำคัญยอดขายสวิฟท์เยอะมากเมื่อเทียบอัตราส่วนกับศูนย์ที่มี ถ้าเข้าศูนย์อาจรอนานจนเซ็งมากๆได้เข้าอู่นอกก็ลำบากเพราะช่างอาจไม่ชำนาญพอ ถ้าคิดว่าจัดการเรื่องเหล่านี้ได้ก็น่าสนใจมาก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ beerrl

Re: suzuki swift sx4 ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 17:38:37 »
ดีครับ crossover ราคาไม่แพงมาก
ขับดี ช่วงล่างดี เบรคดี
แต่จะมีข้อเสีย เรื่องเบาะหลังที่เล็กไป ไม่เหมาะกับคนตัวใหญ่ และ ตัวสูง ที่เก็บของด้านหลังเล็กไป
ถ้าไป 2-3 คน ขับทั่วไป ลุยบ้าง น้ำขังบ้าง ลงหลุมบ้าง ทางด่วน หรือในเมืองบ้าง เหมาะเลยครับ(เหมาะกับถนนเมืองไทยครับ)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL