ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะเปลี่ยนใจจาก Altis Esport มาเป็น Civic 1.8 ES at ++++  (อ่าน 17704 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: ถ้าผมจะเปลี่ยนใจจาก Altis Esport มาเป็น Civic 1.8 ES at ++++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 10:02:46 »
อ้าวเขาถือว่าตัวนั้นMCไปแล้วเหรอครับ  ผมก็นึกว่าเป็นตัวแต่งนิดๆหน่อยๆออกมากลบกระแสAltis  เดาดูเล่นๆละกันนะครับว่าFBอาจจะมี3โฉมเหมือนตอนESก็ได้ 

ผมพูดจริงๆนะครับ  ถ้าชอบขับรถคนชอบขับฮอนไม่ชอบขับโตหรอกครับ  คนชอบโตก็ไม่ชอบฮอนเหมือนกันมันถูกสร้างขึ้นมาบนเป้าหมายที่แตกต่างกัน  ผมเคยใช้FD2.0แล้วเปลี่ยนไปเป็นaltis2.0หน้าแบนเพราะเห็นแก่option  พอเอาเข้าจริงพบว่าhandlingการตอบสนองมันสู้กันไม่ได้จริงๆเซร็งครับสุดท้ายก็กลับมาตายรังฮอนด้า   ส่วนเพื่อนผมใช้FDเหมืือนกันซึ่งเป็นฮอนคันแรกของบ้านปรากฎว่ามันไม่ชอบเพราะใช้โตนิ่มกว่า

พอตอนนี้ใช้G9ใครๆก็ว่าช่วงล่างห่วยซึ่งมันก็ห่วยจริงๆในความคิดผม(ในแง่ที่มันเป็นd-segmentที่ไม่นิ่มเอาซะเลย)  แต่พอผมไปลองCamryตัวปัจจุบันที่เขาว่านุ่มดีผมก็ดันไม่ชอบซะงั้น  บอกเลยว่ายินดีขับแบบที่มันห่วยๆนี่แหละนี่ยังไม่ต้องไปพูดถึงหน้าตากะoptionนะครับ  ดังนั้นถ้าจขกท.เอาเรื่องการขับขี่เป็นที่ตั้งถ้าเคยใช้ฮอนด้ามาแล้วชอบจงใช้ฮอนด้าต่อไปเถอะครับ  บอกเลยว่าวัสดุภายในตัวนี้ห่วยจริง  แรงก็สู้ไม่ได้จริงแต่ขับแล้วมีความสุขกว่าเยอะ   ในทางกลับกันถ้าเคยใช้โตแล้วใช้ดีไม่รู้สึกอะไรไปaltisด่วนๆเพราะมันเร็วกว่า แรงกว่า ประหยัดกว่า e85ได้เหมือนกัน  หล่อด้วยแถมสดกว่าอีกต่างหาก