ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู พริตตี้กับนักแข่ง ในงานเปิดตัว PTT Blue Innovation กันดีกว่า  (อ่าน 16147 ครั้ง)

ออฟไลน์ bumblebee

• Newbie
  • *
เครดิต pantip.com, sanook.com

เปิดตัวกันไปแล้วกับ PTT Blue Innovation นวัตกรรมน้ำมันเชื้อเพลิงคุณภาพสูง ด้วยเทคโนโลยีระดับพรีเมียม สูตรเฉพาะของ ปตท. ช่วยให้การเผาไหม้สมบูรณ์ เพิ่มอัตราเร่งให้รถทุกคันทำงานได้เต็มสมรรถนะ สามารถตอบสนองทุกไลฟ์สไตล์การขับขี่

ที่โรงแรม Renaissance วันที่ 24 กันยายน ที่ผ่านมา

• Newbie
  • *
พีท ทองเจือ

• Newbie
  • *
พีท เชน อ่ำ

• Newbie
  • *
เอ็ม อรรถพล

• Newbie
  • *
บรรดาพริตตี้

• Newbie
  • *
 ประจำบูธ

• Newbie
  • *
กำลังสอนดีเจโบ ลงทะเบียนลุ้นรับ iPad ที่ http://www.pttbluesociety.com/ar/index2.php

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ก็อย่างที่ผมบอก

การตลาดดีเลิส (ประชด)

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

• Newbie
  • *
ปิดท้ายด้วย รวมๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
บอกแล้วใช่ไหมครับว่า ห้ามเอาอะไรใน พันทิบ มาโพสต์ ที่นี่!!!

ขอแบนนะครับ 7 วัน ในฐานะ ที่คุณ ไม่ทำตามกฎของเรา!!

อ้อ! นิสัย ชอบโพสต์ โฆษณา แอบแฝงของ ปตท. หนะ เลิกเสียที!

ผมเพิ่งรู้ว่า ปตท.จ้างเอเจนซี ทำงานทุเรศๆ แบบนี้ด้วย
ประเภทที่ว่า ทำตัวเป็นอีแอบ โพสต์โฆษณาแอบแฝง ปตท.
ในเว็บไซต์ของผม แบบนี้ มันเป็นเรื่องเสียมารยาทมาก!!
และถือเป็นการตลาด ที่ระยำมากที่สุด อีกครั้งนึงที่เว็บเราเคยเจอ

ถามหน่อย โรงเรียนการตลาดที่ไหนมันสอนให้พวกคุณ มีมารยาทต่ำทราม
สันดานทุเรศๆ ในการประชาสัมพันธ์แอบแฝงแบบนี้
คิดเหรอว่า การสร้างกระแส แบบนี้ จะช่วยให้ภาพลักษณือันห่วยแตกของคุณมันดีขึ้น?

ผิดแล้ว ไอ้น้อง! ดูถูก ผู้บริโภค ว่าเป็นคนโง่นักใช่ไหม?

กูนี่แหละ รู้ทันพวกมึง!

บอกเลยนะ จากเดิมที่ผมเคยเกลียด ปตท. มาวันนี้ ยิ่งเกลียดทวีคูนมากขึ้นไปอีก
และจะยิ่งเกลียดมากหนักกว่านี้ ถ้ารู้ว่า นี่คือฝีมือของ ปตท. หรือเอเจนซีของ ปตท. เป็นคนทำ!!!!!

ถ้าจะโฆษณาประชาสัมพันธ์ ก็ให้ติดต่อเข้ามาดีๆ ไม่ใช่มาโฆษณาแฝงเนียนๆแบบนี้

และต่อให้ติดต่อเข้ามาดีๆ ผมก็จะไม่รับลงโฆษณาของ ปตท โดยเด็ดขาด!!!

เว็บของเราไม่รับโฆษณา ปตท. เพราะเราเชื่อว่า นี่คือ บริษัท ที่ ไม่มีบรรษัทภิบาล
ดังนั้น กรุณา เลิกยุ่งกับเว็บของเรา มิเช่นนั้น..จะได้เห็นดีกัน!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 03:30:01 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Fly to dream

โดน เลย 7 วัน :) หุหุ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ The Coup Channel

ถือว่าเคลียร์ ชัดเจนนะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

(ชาว HLM).....................(ปตท.)
(ชาว HLM).....................(ปตท.)

ออฟไลน์ Ruksadindan

จุ๊ๆๆ

ออฟไลน์ Sman

ไม่ควรเลย ถ้าเป็นเอเจนซี่จริงๆ ต้องทำอะไรหัดคิดบ้าง

โฆษณาแอบแฝง ไม่ดีเลย

ถ้าไม่ใช่ ซวย เป็นคำตอบสุดท้าย

ออฟไลน์ hollow

• Jr. Member
  • **
เอ่อ กลับไปไล่ๆดูที่เค้า post ไว้...   มาแนวหน้าม้า พลังใครเพื่อใคร เลย
7 วันคงน้อยไปมั้งครับคุณจิม

ออฟไลน์ PuM

• **
    • iPum
ไล่ย้อนไปดูกระทู้เก่าๆที่เขา post ไว้นี่ เห็นชัดเจนเลยครับ... ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เอาเวลาที่จะมาลงทุนการตลาดไปทำน้ำมันเครื่องให้เติมแล้ววิ่งความร้อนไม่ขึ้น ไอ้น้ำมัน Feel racing เติมไม่ต้องวิ่งก็ซิ่งได้บ้อบอคอแตกอะไรนั่นน่ะ แล้วก็ช่วยทำเชื้อเพลิงให้วิ่งแล้วเขกน้อยกว่าน้ำมันแบรนด์มาเลย์ก่อนเหอะ รักชาติอยากใช้ของไทย เจือกได้ของห่วย แล้วจะมีอะไรมาช่วยให้เรารักแบรนด์คุณอีก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BnN

การตลาดแบปลวกๆ น้ำมันก็ปลวก ผู้บริหารก็ปลวก บริษัทก็ปลวก
แล้วก็เอาน้ำมันปลวกๆมาให้คนไทยใช้ จากรถที่ดีๆที่คนไทยใช้ไม่ปลวก
ก็ทำให้มันปลวกเพราะน้ำมันปลวกๆจากบริษัทปลวกๆที่ไม่มีธรรมาภิบาลในการบริหารงาน

สรุป เมื่อไหร่จะยุบปตท.เสียที

ออฟไลน์ jones

ผมก็ไม่เติมมันเหมือนกัน น้ำมันคุณภาพห่วยแตก กับบริษัทห่วยๆแบบนี้

เอาตังค่าซื้อผลิตภัณจากป๊ำนี้ไปซื้อลูกชิ้นปิ้งกินยังจะดีกว่าอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 10:37:34 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ raulowen

พี่ จิม เล่นเป็นชุดเลย  ดูท่าเจ้าคนนั้นคงจะเข็ด น่าดู ;D

ออฟไลน์ denudatum

• Newbie
  • *
ผมไม่ค่อยได้โพสหรอกครับ.อ่านเป็นความรู้อย่างเดียว(ความรู้เรื่องรถ เท่าหางอึ่ง)  แต่หัวข้อนี้ ขอหน่อยเถอะ..

"ส่วนตัว ผมเข้าปั้ม นี้ เพื่อไปขี้ เยี่ยว และ หาอะไรกิน ไม่เคยเติมน้ำมัน ของมัน..ผมเกลียด ปตท.."

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
ผมไม่ค่อยได้โพสหรอกครับ.อ่านเป็นความรู้อย่างเดียว(ความรู้เรื่องรถ เท่าหางอึ่ง)  แต่หัวข้อนี้ ขอหน่อยเถอะ..

"ส่วนตัว ผมเข้าปั้ม นี้ เพื่อไปขี้ เยี่ยว และ หาอะไรกิน ไม่เคยเติมน้ำมัน ของมัน..ผมเกลียด ปตท.."

กด Like ให้หลายๆทีเลยครับ 5555555

ออฟไลน์ BnN

+18 ล้าน

ออฟไลน์ patzahut

ผมเชื่อแล้วครับ ว่าโพสไม่บ่อย   เพราะนี่เป็นครั้งแรกเลย   สถิติการโพส 1 ครั้ง   คนจริง  ตัวจริงครับ   อิอิ

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ชัดเจนและแจ่มแจ้งครับ บริษัทผมยังไม่ทำฟลีทการ์ดของ ปตท. เลย ทั้งๆที่ต่างจังหวัดหาปั๊ม ปตท. ง่ายกว่ายี่ห้อที่ผมใช้เสียอีก

ออฟไลน์ maair

• **
ผมใช้บริการปั้ม ปตท. สาขาวิภาวดี ข้างตรีเพชร เป็นประจำครับ

แต่ใช้หลังจากไปเติมแกสโซฮอล 91 ที่ปั้มคาลเทกซ์ข้าง ๆ แล้วนะครับ แวะมาเติมลม กับกินวัฟเฟิล A&W ที่ปั้ม ปตท. ประจำ

เวลาออกต่างจังหวัด ผมก็แวะปั้ม Jet วังน้อยทุกรอบเหมือนกันครับ แวะไปกินข้าวที่ เชสเตอร์ กริลล์ กับซื้อกาแฟอเมซอนกิน

ถ้าสายเหนือ แวะปั้ม ปตท. ที่อุตรดิตถ์ และที่ อ.งาว ทุกรอบ เพื่อเข้าห้องน้ำ ซื้อกาแฟ Amazon และซื้อขนมที่ 7-11

แต่ผมไม่เติมน้ำมัน ปตท. ครับ ถ้าไม่จำเป็นจริง ๆ ไม่เติมเ็ด็ดขาด

น้ำมันอะไร ราคาเท่ากันกับปั้มอื่น แต่วิ่งได้ทางน้อยกว่า แรงเครื่องลดลงแบบรู้สึกได้ รถก็ไม่ได้เทพอะไร Soluna Vios นี่แหละ

ไม่ต้อง V- Power ของเชลล์หรอก แค่ Techron ของ Caltex ก็ต่างกันแล้วครับ แกสโซฮอล 91 เหมือนกัน แต่วิ่งกันคนละเรื่อง

อยากอุดหนุนบริษัทของไทยนะครับ เงินไม่ไหลออก แต่ท่านก็ทำตัวเหมือนเป็นบริษัทของผู้ถือหุ้นมากกว่า

แทนที่จะช่วยเหลือคนไทย ทำให้คนไทยได้ใช้ของดี ๆ ราคาถูก ๆ บริการดี ๆ

ผมว่าปัจจุบันนี้ ปตท. เหลืออยู่แค่ ห้องน้ำสะอาด กาแฟ Amazon และ 7-11 แหละครับ ที่ทำให้คนเข้าปั้ม.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 13:16:25 โดย maair »

ออฟไลน์ MoLee

ผมว่าปัจจุบันนี้ ปตท. เหลืออยู่แค่ ห้องน้ำสะอาด กาแฟ Amazon และ 7-11 แหละครับ ที่ทำให้คนเข้าปั้ม.......
  เห็นด้วย ครับ เพราะ ทุกวันนี้   เติมยี่ห้ออื่น   แต่เวลามี ทุกข์  ก็  พึง  ปตท  เอา  เพราะห้องน้ำเขา สอาดจริง   

ถ้า ปตท  ไม่เรื่อง  ห้องน้ำสะอาด กาแฟ Amazon และ 7-11    คน คงจะไม่เข้ากันหรอกครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

บอกแล้วใช่ไหมครับว่า ห้ามเอาอะไรใน พันทิบ มาโพสต์ ที่นี่!!!

ขอแบนนะครับ 7 วัน ในฐานะ ที่คุณ ไม่ทำตามกฎของเรา!!

อ้อ! นิสัย ชอบโพสต์ โฆษณา แอบแฝงของ ปตท. หนะ เลิกเสียที!

ผมเพิ่งรู้ว่า ปตท.จ้างเอเจนซี ทำงานทุเรศๆ แบบนี้ด้วย
ประเภทที่ว่า ทำตัวเป็นอีแอบ โพสต์โฆษณาแอบแฝง ปตท.
ในเว็บไซต์ของผม แบบนี้ มันเป็นเรื่องเสียมารยาทมาก!!
และถือเป็นการตลาด ที่ระยำมากที่สุด อีกครั้งนึงที่เว็บเราเคยเจอ

ถามหน่อย โรงเรียนการตลาดที่ไหนมันสอนให้พวกคุณ มีมารยาทต่ำทราม
สันดานทุเรศๆ ในการประชาสัมพันธ์แอบแฝงแบบนี้
คิดเหรอว่า การสร้างกระแส แบบนี้ จะช่วยให้ภาพลักษณือันห่วยแตกของคุณมันดีขึ้น?

ผิดแล้ว ไอ้น้อง! ดูถูก ผู้บริโภค ว่าเป็นคนโง่นักใช่ไหม?

กูนี่แหละ รู้ทันพวกมึง!

บอกเลยนะ จากเดิมที่ผมเคยเกลียด ปตท. มาวันนี้ ยิ่งเกลียดทวีคูนมากขึ้นไปอีก
และจะยิ่งเกลียดมากหนักกว่านี้ ถ้ารู้ว่า นี่คือฝีมือของ ปตท. หรือเอเจนซีของ ปตท. เป็นคนทำ!!!!!

ถ้าจะโฆษณาประชาสัมพันธ์ ก็ให้ติดต่อเข้ามาดีๆ ไม่ใช่มาโฆษณาแฝงเนียนๆแบบนี้

และต่อให้ติดต่อเข้ามาดีๆ ผมก็จะไม่รับลงโฆษณาของ ปตท โดยเด็ดขาด!!!

เว็บของเราไม่รับโฆษณา ปตท. เพราะเราเชื่อว่า นี่คือ บริษัท ที่ ไม่มีบรรษัทภิบาล
ดังนั้น กรุณา เลิกยุ่งกับเว็บของเรา มิเช่นนั้น..จะได้เห็นดีกัน!!!!

ติดใจแค่ประเด็นนี้แหละ

มีจริงหรือ 

ถ้ามีจริง เอามาเฉลยให้ สมาชิกรู้ก็ดีนะ  ไม่อยากให้เอาแค่ความรุ้สึก  และความเชื่อ  มาบอกว่า ต้องเป็นแบบนั้นและใช่

เปิดโปงไปเลย ถ้าเป็นเรื่องจริง 

ปล. พรบ คอมพิวเตอร์ มีผลนะครับ การโพสอะไรไป โดยที่ ไม่ยั้งคิด  ถ้ามีการเอาเรื่องเอาราว  เราจะลำบากเอาเสียเอง

อะไร จริง เปิดเผยได้ พร้อมหลักฐาน เล่นไปเลย  แต่ถ้าฟังเขามา หรือมีคนบอกเนี่ย ศาลไม่รับฟังเน่อ  เตือนๆแค่นี้แหละ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
"เปิดตัวกันไปแล้วกับ......"

ตอนแรกผมก็คิดอย่างท่าน Night_Angel ว่าคุณจิมมี่กล่าวแรงไปหรือเปล่า

แต่พอลองสังเกตุหัวข้อกระทู้+นั่งอ่านดีๆ (ตอนแรกจะเข้ามาดูรูปสาวๆอย่างเดียว)
ก็มาเจอกับเนื้อความสิครับ  ออกจะโฆษณาจ๋าซะขนาดนั้น....มันไม่แปลกเหรอ

ถ้าเป็นเราๆโพสกันเอง จะมาสาธยายให้ยืดเยื้อทำไมครับ เรื่องโฆษณาอะไรแบบนี้
มีแต่จะเอารูปสาวๆขึ้นกันจะๆแจ้งๆไปเ้ลย

แต่นี่มาโพสเนียนๆ ก็สมควรโดนแล้ว