ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวร้ายสำหรับคนที่มีEV Benz ที่อยากจะชาร์จไฟตามห้าง  (อ่าน 13974 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
https://www.thansettakij.com/content/motor/440690?utm_source=homepage&utm_medium=internal_referral&utm_campaign=motor
แต่ว่าของบีเอ็มยังอยู่ใช่ไหมครับ?

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมยังไม่ค่อยเห็นที่ชาร์จเฉพาะ BENZ เลยนะ แต่ทีเ่ห็นก็ชาร์จได้ทั่วไป

แต่ภาพนี้มันสวนทางกันนะ บอกว่าจะดันการผลิต EV แต่โล๊ะที่ชาร์จตามห้าง แล้วจะดัน EV ยังไง หาที่ชาร์จไหนละทีนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
งงในงงไหมละ
ที่ชาร์ตเบ้นโอลลี่ที่ผมเคยเห็นก็พาราไดร์ ที่อื่นยังไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ XaNaX

• Sr. Member
มันชาร์ทแบบทั่วไปไม่ได้เหรอครับ หรือว่าต้องของเบนซ์เท่านั้น

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
ผมยังไม่ค่อยเห็นที่ชาร์จเฉพาะ BENZ เลยนะ แต่ทีเ่ห็นก็ชาร์จได้ทั่วไป

แต่ภาพนี้มันสวนทางกันนะ บอกว่าจะดันการผลิต EV แต่โล๊ะที่ชาร์จตามห้าง แล้วจะดัน EV ยังไง หาที่ชาร์จไหนละทีนี้

เหมือน Benz จะไม่ดัน EV แล้วนะครับ จากข่าวที่เลิกแผนขาย EQC

ออฟไลน์ PREM

คงประหยัดค่าเช่าที่จอดมั้งครับ เห็นว่าเปลี่ยนเป็นแจก wallbox 100 อันให้สถานที่ต่างๆ ไปติดเอง

ข่าวว่ายกเลิก EQC จะมารุ่นต่อไปเป็น EQS ปี 2024 เลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Jacob

ผมว่าให้มีจุดชาร์จสำหรับรถทั่วไปดีกว่า ถ้าชาร์จได้เฉพาะเบนซ์มันเสียพื้นที่จอดเปล่าๆ ลูกค้าเบนซ์คงชอบ แต่ผมมองว่าไม่เกิดประโยชน์กับส่วนรวม

ออฟไลน์ panjap

ไม่อยากเปลืองค่่าเช่า เพราะ มีของเอกชนทำแข่งอยู่แล้ว และทำได้ดีกว่าด้วย เพราะเป็น dc เร็วกว่า AC ของเบนซ์

ออฟไลน์ jeeper

• Full Member
Benz ใช้ plug type 2 เหมือน BMW สถานีชาร์จทั่วไปก็ชาร์จได้ครับ น่าจะยกเลิกเพราะมีพวกสถานีชาร์จยี่ห้อต่างๆมาติดตั้งกันแล้ว

ออฟไลน์ Ty ESC

เอาจริงๆ ไม่มีเงินลงทุนก็พูดตรงๆ

ไม่ต้องทำแกล้งงอน หาพื้นที่ข่าว เรียกร้องความสนใจ

งบไม่มี เงินไม่จ่าย เค้าก็ไม่ให้โฆษณาที่จอด โดนไล่ออกมา

เรื่องง่ายๆ ตีข่าวซะเยอะ เยอรมันคนนี้ดราม่าเก่ง ไปดูหนังแขกมาเยอะเลยดีดสีตีเป่าทั้งวัน

ออฟไลน์ kongonline

• Jr. Member
  • **
ของ MB จริงๆ ก็จะมีตามโรงแรม (ที่ทำสัญญากันไว้เช่น ใช้ลีมูซินของ MB) ซึ่งบางโรงแรมตอนนี้ก็เปลี่ยน ลิมูซีนไปเป็น  BMW เค้าก็ถอดสถานนีชาร์ท MB ออก
ส่วนตามห้างของเอกชนทำตลาดอยู่แล้ว และ ส่วนมากกกก คนขับ MB ก็ไม่ค่อยไปใช้บริการถ้าเทียบกับ BMW

สรุปคือ ข่าวนี้ไม่กระทบอะไร  user MB เลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าน่าจะลดต้นทุนนะครับ ขายรถเสียบปลั๊กไปก็เยอะ อยู่ๆ มายกเลิกแบบนี้