ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาแห่งความหายนะ ของพวกเปิดไฟตัดหมอกไม่รู้เวลา และพวกซีนอนแยงตา ได้มาถึงแล้ว  (อ่าน 12979 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ผมชอบข่าวนี้มาก http://www.nationtv.tv/main/content/social/378424840/   ถึงจะจับไม่ได้ทุกคัน แต่ยังดีที่เค้าใส่ใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2014, 11:28:07 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
เอามัให้หนักครับ พวกเห็นแก่ตัว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยเปิดเลย เพราะไม่มี ;D

ดีใจจริงๆ ครับ เจอเยอะมากพวกนี้

ออฟไลน์ bravo

ต้องเอาอย่างจีน จับปรับ แถมใหัคนขับไปนั่งจัองไฟรถตัวเอง
แบบนี้ มันถึงจะเขัาใจในความเดือดร้อนของคนอื่น
พวกแท็กซี่ รถปิคอัพทึ่ชอบติดไฟ led กระพริบตอนเบรกก็ด้วย ไร้สามัญสำนึก

ออฟไลน์ No.94

• Jr. Member
  • **
ผมไม่ชอบพวกไฟสว่างมากเกินครับ พวกนี้ขับตามหลังมาที ทั้งแสบตา ทั้งเสียสมาธิ

คิดว่าพวกนี้ขโมยหลอดไฟสนามฟุตบอลมาติดรถทุกทีสิหนะ 

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
ต้องเอาอย่างจีน จับปรับ แถมใหัคนขับไปนั่งจัองไฟรถตัวเอง
แบบนี้ มันถึงจะเขัาใจในความเดือดร้อนของคนอื่น
พวกแท็กซี่ รถปิคอัพทึ่ชอบติดไฟ led กระพริบตอนเบรกก็ด้วย ไร้สามัญสำนึก

พวกควันดำ อุดๆกันมา น่าจะจับมาดมควันตัวเองมั่งนะครับ 😈
N/A  

ออฟไลน์ madboy

ถ้าเป็น BMW F30 เค้าจะจับไหมน๊อออ ตัดหมอกหลังนี่ไม่แพ้วีอ๊อสนะครัชชช  :D

ออฟไลน์ puay

• **
 ผมมีความเห็นว่า พวกที่ ชอบเปิด ตัดหมอกพร่ำเพรื่อ สาเหตุ น่าจะเกิด มาจาก ความเก็บกดเป็นปมด้อย และคิดไปเองว่า การเปิดตัดหมอก  จะทำให้รถ ดูหรู เด่นขึ้น เหมือนรถยุโรปราคาแพง  ถ้าใครจำได้ เมื่อหลายสิบปีก่อน  รถส่วนใหญ่ จะยังไม่มี ไฟตัดหมอก เป็นมาตรฐาน จะมีก็แต่ เป็น option พวกรถยุโรป แพงๆ เท่านั้น จนทำให้คนขับรถระดับชาวบ้านทั่วไป ในเวลานั้น คิดว่า ซักวันนึง รถ ฉันจะต้องมีไฟตัดหมอก  เหมือนรถยุโรป พวกนั้นให้ได้ พอมีแล้ว ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น หลงคิดไปเองว่า เปิดปุ๊บแล้ว คนจะต้องมองรถเราว่า หรู ดี แพง แน่ๆเลย ขอบอก ... เข้าใจผิดอย่างแรง มีแต่คนด่า  และทุกวันนี้ อาการนี้ ก็เลย ลามมาถึง xenon กับ DRL ด้วย ท่านที่หลงคิด เช่นนี้อยู่ ขอให้รู้ไว้ว่า ไม่มีใครมองว่ารถคุณเจ๋ง อีกต่อไปแล้วแหละ ดังนั้น เลิดเข้าใจผิดซะเถอะ

ออฟไลน์ Freekick042

เอาให้จริงครับ ความจริงจะจับก็จับได้กฏหมายมันก็มีตั้งนานแล้วจับเลยไม่ต้องออกสื่อได้มั้ยจะได้ไม่ตั้งตัว
ทุกวันนี้ผมใช้แว่นเลนส์แดง ขับรถกลางคืนแล้วเนี่ยรำคาญพวกสีน่อนสีฟ้า

ออฟไลน์ O_o"

ต่อไปไฟตัดหมอกต่างๆ รถหลายๆค่ายเริ่มไม่มีมาให้แล้ว เพราะเทคโนโลยีระบบไฟส่องสว่างพัฒนาไปมากแล้ว ไฟตัดหมอกอาจจะไม่จำเป็นอีกต่อไป

ออฟไลน์ CHANOM

ขอให้ขยันจับไปนานๆนะครับ
ขอบคุณที่เมตตาคนสายตาย่ำแย่ที่ต้องใช้รถใช้ถนนด้วย
ทุกวันนี้ เราแทบจะไม่ขับรถตอนกลางคืนเลย เหตุเพราะสายตาสู้ไม่ไหวจริงๆ
พอใส่แว่นกันแดดให้ช่วยตัดแสง ตาเราก็ดันมองไม่เห็นถนนหนทางอีก  :'(
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
จะรถหรู หรือรถบ้านๆ ขอให้จับจริงๆ เปิดตัดหมอกอย่างกับว่าขับรถในยุโรปหมอกจัดๆ

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
   พวกไฟตัดหมอกหลังตัวดี

สงสัยทำไมมักเป็นรถวีออส
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ CarameLon

จับจริงได้นานแค่ไหน? เดี๋ยวกระแสก็ซาลงแล้วก็ออกมาเปิดกันเหมือนเดิม
ทุกวันนี้ เจอพวกเปิดไฟสว่างหรือเปลี่ยนโคมจ้าๆแสงกระจายถึงดาวอังคาร
ผมขับมุดหนีหรือเร่งแซงทุกครั้งไป
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ mothsan

จับได้ก็ให้มานั่งมอง แล้วก็จับทุบ เจาะทิ้งให้หมด ทำซ้ำไปเรื่อย ดูสิมันก็ยังไปซื้อมาใส่อีกไหม
ถ้าโดนซัก 3-4 ชุด

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมมีความเห็นว่า พวกที่ ชอบเปิด ตัดหมอกพร่ำเพรื่อ สาเหตุ น่าจะเกิด มาจาก ความเก็บกดเป็นปมด้อย และคิดไปเองว่า การเปิดตัดหมอก  จะทำให้รถ ดูหรู เด่นขึ้น เหมือนรถยุโรปราคาแพง  ถ้าใครจำได้ เมื่อหลายสิบปีก่อน  รถส่วนใหญ่ จะยังไม่มี ไฟตัดหมอก เป็นมาตรฐาน จะมีก็แต่ เป็น option พวกรถยุโรป แพงๆ เท่านั้น จนทำให้คนขับรถระดับชาวบ้านทั่วไป ในเวลานั้น คิดว่า ซักวันนึง รถ ฉันจะต้องมีไฟตัดหมอก  เหมือนรถยุโรป พวกนั้นให้ได้ พอมีแล้ว ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น หลงคิดไปเองว่า เปิดปุ๊บแล้ว คนจะต้องมองรถเราว่า หรู ดี แพง แน่ๆเลย ขอบอก ... เข้าใจผิดอย่างแรง มีแต่คนด่า  และทุกวันนี้ อาการนี้ ก็เลย ลามมาถึง xenon กับ DRL ด้วย ท่านที่หลงคิด เช่นนี้อยู่ ขอให้รู้ไว้ว่า ไม่มีใครมองว่ารถคุณเจ๋ง อีกต่อไปแล้วแหละ ดังนั้น เลิดเข้าใจผิดซะเถอะ

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
สำหรับผม พวกนี้ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นยกสูง พวก Vigo Ford ไฟไม่ใช้แบบ Projector ก็ รำคาญเอาเรื่องอยู่ ยิ่งเวลามาจ่อตูด ฉายแสงในรถ
ซีนอน ที่ไม่ควรทำเลยพวก Jazz Civic march ไฟหน้าใหญ่ๆ เปิดวิ่งสวนที น้ำตาแทบไหล
จะเอาจริงไปตามจับร้านที่ทำก่อนไหม สีน้ำเงิน ให้เอามาขายได้ไง จับทั้งคนติดและร้านรับรองหายเพียบ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ผมมีความเห็นว่า พวกที่ ชอบเปิด ตัดหมอกพร่ำเพรื่อ สาเหตุ น่าจะเกิด มาจาก ความเก็บกดเป็นปมด้อย และคิดไปเองว่า การเปิดตัดหมอก  จะทำให้รถ ดูหรู เด่นขึ้น เหมือนรถยุโรปราคาแพง  ถ้าใครจำได้ เมื่อหลายสิบปีก่อน  รถส่วนใหญ่ จะยังไม่มี ไฟตัดหมอก เป็นมาตรฐาน จะมีก็แต่ เป็น option พวกรถยุโรป แพงๆ เท่านั้น จนทำให้คนขับรถระดับชาวบ้านทั่วไป ในเวลานั้น คิดว่า ซักวันนึง รถ ฉันจะต้องมีไฟตัดหมอก  เหมือนรถยุโรป พวกนั้นให้ได้ พอมีแล้ว ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น หลงคิดไปเองว่า เปิดปุ๊บแล้ว คนจะต้องมองรถเราว่า หรู ดี แพง แน่ๆเลย ขอบอก ... เข้าใจผิดอย่างแรง มีแต่คนด่า  และทุกวันนี้ อาการนี้ ก็เลย ลามมาถึง xenon กับ DRL ด้วย ท่านที่หลงคิด เช่นนี้อยู่ ขอให้รู้ไว้ว่า ไม่มีใครมองว่ารถคุณเจ๋ง อีกต่อไปแล้วแหละ ดังนั้น เลิดเข้าใจผิดซะเถอะ

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกันเลยครับ อย่าเอาความคิดตัวเองเป็นบรรทัดฐาน

ออฟไลน์ kata01

• Newbie
  • *
นโยบาย โปรโมท แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ bobsan

น่าจะมีจับปรับพวกดันรางด้วยนะครับ
อันตรายกว่าตัดหมอกอีก

ออฟไลน์ neutrino

จัดการกับพวกติดไฟสีด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง

ออฟไลน์ mozart

ตัดหมอกหลังเลยครับ  มันจี๊ดกว่าพวกตัดหน้าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ CJ.

ดีนะครับมีแบบนี้ ขับสวนทีตาเบลอมองทางไม่ถนัดไปช่วงนึงเลยนะ

แล้วก็พวกไฟสารพัดสีอีก ไฟหน้าสีชมพูยังเงี้ย ไม่ไหวจริงๆ บางทีสว่างหนักๆมาผมก็ไฟสูงสวนไปเหมือนกัน เอาให้ตาแหกไปเลย - -
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Nikle_pk

Ok ครับ สนุบสนุน
แต่ช่วยอบรมทำความเข้าใจกับ
พี่ๆตำรวจด้วยนะครับ ว่า ไฟตัดหมอก
กับไฟ DRL มันคนละอย่างกัน   ;D

แถวบ้านผมโดนจับข้อหาเปิดไฟ DRL วิ่ง
เอากะพี่แกสิครับ 555555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ AT

พี่ๆตำรวจด้วยนะครับ ว่า ไฟตัดหมอก
กับไฟ DRL มันคนละอย่างกัน   ;D

แถวบ้านผมโดนจับข้อหาเปิดไฟ DRL วิ่ง

5555 จริงด้วยครับ ยังไงช่วยแยกแยะ ไฟตัดหมอก กับ ไฟ DRL ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Anvers30

อย่าหาว่าผมงู้นงี้เลยนะ ผมกลับรู้สึกว่าเค้าไม่ได้จริงใจกับพวกเราผู้ใช้รถนักหรอก ถึงจะเป็นมาตรการที่ดีก็ตาม

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
อีกอย่างจับพวกที่มืดแล้วแต่ไม่เปิดไฟด้วยนะครับ จับพวกแมร่งหน่อย เจอหลายคันมากช่วงนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

เห็นด้วยตามนี้ครับ ส่วนใครที่ เกิน 6500 K แล้วโดนจับก็สมควร
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nachi

• **
จับแต่ในกรุงเทพ น่าจะมาจับแถวต่างจังหวัดมั่ง พวกเด็กพึ่งโตเอารถพ่อแม่มาแต่งละเรียกกลุ่มตัวเองว่า
แซ๊ดบอย(ผมรู้จักพ่อแม่ของเด็ก1ในกลุ่มนั้น บ่นประจำว่ารถเอาไปแต่งจนเละ ด่ามันก็ไม่ได้ ถ้าไม่ให้มันแต่งมันจะไม่เรียนต่อ)
ดึกๆก็มาวิ่งรถเสียงดังๆในตลาดแถวบ้านผม ซึ่งบ้านพวกน้องๆเค้าไม่ได้อยู่ในตลาด จึงไม่เดือดร้อน
แต่มันอยู่ในดงในป่า(เรียกง่ายๆไกลความเจริญ) ทุกวันศุกร์จะขี่รถเข้ามาตลาด มานั่งกินเบียร์หน้าเซเว่น
พอเมาปุ๊บ อาการอวดความเสี่ยวก็เกิดขึ้นทันใด ไฟซีน่อนส่องกบ ไฟตัดหมอก ไฟหลังกระพริบ ท่อดัง ควันดำ พวกน้องๆเค้าเอาหมด
ตำรวจไม่เคยมาไล่มาจับ เสียดายน่าจะทำแบบกรุงเทพบ้าง เพราะต่างจังหวัดตำรวจไม่กวดขัน คนพวกนี้จะเยอะมาก
ไปถามร้านขายประดับยนต์ต่างจังหวัดได้ รวยเพราะของแต่งพวกนี้แหละ