ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบวันจันทร์อังคารป่าวครับถนนโล่งมาก! เพราะแรงเงา//ใกล้อวสารละ  (อ่าน 4692 ครั้ง)

Junior22

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าสองวันนี้ขับรถสบายสุดละ เพราะคนส่วนมากรีบกลับบ้านเพื่อไปดูแรงเงา ยังไม่อยากคิดเลยว่าถ้าละครจบแล้ว รถจะกลับมาติดเหมือนเดิม 55555

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
รบ. น่าสนับสนุน ให้มีภาค 2 อีกเนอะ..เป็น นโยบาย แก้ไขปัญหา รถติด อิอิ.. ;D ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ชอบแค่ตอนกลางคืนนะคับ ตอนเช้าไม่ชอบเลยวันจัน

วันแรงเงาแห่งชาติ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตะก่อนเป็นตอนที่เขาทรายชก แถวบ้านผมโล่งซะยิ่งกว่าโล่ง หาคนสัญจรไม่มีเลยมีแต่เสียงเฮในบ้าน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ balliblue

รัฐบาลน่าจะมอบราววัลให้พิเศษแคละครที่ช่วยเหลือสังคม ด้านการจราจร น่าจะมีภาค 2 นะ เรื่องนี้  5555 รอติดตามชม

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถ้าอยู่ช่อง 7 ไม่แน่แต่ชอง 3 ไม่มีทาง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

gunz13096

ยิ่งช่วงบอลโลกนะ ยิ่งโล่งเลยล่ะ:-)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมว่ากระทู้แบบนี้น่าจะไปห้อง Relax นะครับ เพื่อจะได้ไม่ดันกระทู้ดีดีให้ตกไวเกินไป

ออฟไลน์ HYDE--

ซอยหอ ม กรุงเทพ โล่งโจ้งเลยครับ พอ 22.30 เท่านั้นแหละ ร้านเหล้าแน่นพรึ้บทันที

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ในเมืองเขาติดละครกันขนาดนี้เลยเหรอ ต่างจังหวัดบ้านผมเงียบตั้งแต่หัวค่ำทุกวันเลยโดยเฉพาะวันพระ

Junior22

ในเมืองเขาติดละครกันขนาดนี้เลยเหรอ ต่างจังหวัดบ้านผมเงียบตั้งแต่หัวค่ำทุกวันเลยโดยเฉพาะวันพระ

สงสัยคนเมืองเค้าทำงานเครียดมาทั้งวัน คงหาที่ระบายโดยการดูแรงเงาไงครับ 5555

ออฟไลน์ Ruksadindan

ข้อดีแค่ข้อเดียวของละครนี้ก็คือการที่รถสลายโต๋ไวนี่แหละ
ผมว่ากระทู้แบบนี้น่าจะไปห้อง Relax นะครับ เพื่อจะได้ไม่ดันกระทู้ดีดีให้ตกไวเกินไป
ผมคิดว่า หากเพิ่มการวิเคราะห์ปัจจัยอะไรต่างๆ ก็อยู่ห้องนี้ได้ครับ

ออฟไลน์ -nu-

• Full Member
ถ้ากลับบ้านกันไวๆทุกวัน รถก็ไม่ติดทุกวัน
ทำไมต้องรอแรเงาก็ไม่รู้

ออฟไลน์ neung23

มะกี้กว่าจะลุยวิภาวดีมาบ้านได้ ก็ติดเหมือนกันแหละคับ ช่วง 20.00-20.30

แต่ยอมรับว่าโล่งขึ้นแบบรู้สึกได้  ;D และบางคันจะขับเร็วกว่าปรกติเช่นผม  ;D ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ 6162002

แรงเงาช่วงนี้กำลังให้แง่คิดดีๆ สะท้อนอะไรในสังคมได้หลายอย่างนะครับ ผมว่ามีประโยชน์เหมือนกัน เพราะมันก็เรื่องที่เกิดขึ้นได้จริงๆ ครอบครัวแตกแยก ฯลฯ