ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าบริโอ้ขายไม่ออกผมว่าฮอนด้าน่าจะเอา N box มาแทนนะเผื่อขายออก  (อ่าน 6604 ครั้ง)

skykides

• บุคคลทั่วไป

ผมท่องเว๊ปกลางดึกแล้วไปสะดุดเจ้า n-box อืมน่าสนใจเลยทีเดียว ผมว่าเหมือนเจ้าอแวนซ่าที่ตัดหน้าตัดท้ายและตัดจาก 7 ที่นั่งเป็น 4 ที่นั่งแล้วย่อส่วน

กลายเป็น ecocar อเนกประสงค์้เลยทีเดียวถ้าเข้ามาจริง ผมว่าตัวเลือกนี้อาจโดนใจหลายๆคน มีใครคิดแบบผมไหมอ่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
อันนี้ K car 660cc ใช่รึเปล่า

แต่น่าใช้กว่า Brio เยอะนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MystogaN

หน้าตาแบบนี้ รักก็รักเลย เกลียดก็เกลียดเข้าไส้เลยนะครับ ตลาดนิชมากๆ  ;D

ออฟไลน์ Nut_K

ข้างนอก Brio สวยกว่า แต่ภายใน N Box ชนะขาด

gunz13096

บริโอ้ ไม่น่าขายในเมืองไทยด้วยซ้ำ กระผมไม่ได้ต่อว่าฮอนด้านะ แต่ด้วยสเปคและวัสดุอุปกรณ์ต่างๆทำมาไม่ได้ดั่งใจถ้าเทียบกับทาทานาโน ทาทายังดีกว่า เอา N Box มาทำตลาดในไทยรับรองดีกว่านี้ รถมันน่ารักด้วยแถมรูปทรงเหมาะกับคุณผู้หญิง

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
เลข ไมล์ มีแค่ 140

หน่วยเป็น ไมล์ ใช่มั้ยครับบบบบบ

5555   ถ้า Km/hr นี่  มากกว่า Honda Wave นิดนึงนะ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Tan Int

ภายนอก Brio ดีกว่านะ
แต่ภายใน N Box ดีกว่า

สรุป: เอามันมาปั่นแยกกาก(ไม่ใช่กากผลไม้แต่อย่างใด)ออก
คงจะเป็นส่วนผสมที่ดี  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
โครตน่าใช้

ออฟไลน์ the new

• Newbie
  • *

skykides

สงสัยถ้าจะเอา nbox มาขายตอนนี้คงไม่ทันนโยบายแน่เลย  เพราะพวกซิวิค ซิตี้ ที่จองกันไปได้กันสิ้นปีหน่ะ
 :-\ :-\ :-\ :-\

skykides

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้าเห็น N-one คงจะลืม N-Box ไปเลย

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
น่าใช้ดีครับ มีประตูไฟฟ้า Push Start VSA ด้วยแฮะ

แต่ถ้าขายเมืองไทยสงสัยพอรู้ว่า 660cc. คงขายไม่ดี เพราะคงคิดว่าเครื่องแค่ 660 จะไปวิ่งออกได้ยังไง :P
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
ที่เครื่องมีเพลท Earth Dream ซะด้วย

(แปลเป็นไทยดูเว่อร์ๆยังไงไม่รู้นะครับ Earth Dream = ความฝันของชาวโลก) :D

ออฟไลน์ Chris Evn

ที่วางขา ด้านหลังกว้างมาก

ออฟไลน์ MC Stradale

ซื้อให้แม่บ้านในอนาคตซักคัน 555