ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่อง PT เป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 1855 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
น้ำมันเครื่อง PT เป็นอย่างไรบ้างครับ ไม่ค่อยเห็น แต่พอดีร้าน.....แถวคอนโด เขาเป็นร้านที่มีน้ำมันเครื่อง PT เป็นหลัก(น่าจะยี่ห้อเดียวด้วยมั้ง)

ออฟไลน์ samaklen

Re: น้ำมันเครื่อง PT เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 14:56:39 »
น่าจะให้ใครเป็นผู้จัดทำครับ
แต่คุณภาพน่าจะตามมาตรฐานนั่นล่ะ
คิดว่า คงไม่มี R&D ของตัวเอง

Re: น้ำมันเครื่อง PT เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 15:03:26 »
น่าจะให้ใครเป็นผู้จัดทำครับ
แต่คุณภาพน่าจะตามมาตรฐานนั่นล่ะ
คิดว่า คงไม่มี R&D ของตัวเอง

อ้อ เดี๋ยวผมหารูปมาดูว่า product by ???? ยี่ห้อไหนหรือป่าว

เพราะร้านที่ติดคอนโด เขามีแต่ยี่ห้อ ผมเองก็ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้เลย

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 15:10:39 »
เคยดูที่ข้างแกลลอน จ้างเชฟรอน ผลิตให้ครับ

แต่...ปัจจุบัน ไม่รู้ว่ายังจ้างเจ้าเดิมหรือป่าวนะครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2024, 21:00:57 »
ถ้าตามที่ขายกันในเน็ตแล้วฉลากไม่ได้มีการแก้อะไร ผลิตโดยเชฟรอนครับ

https://down-bs-th.img.susercontent.com/th-11134103-22060-wh2rlr85yydv26.webp

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2024, 08:32:35 »
ไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่เห็นราคาในปั๊ม เขาขายราคาไม่แรงดีครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2024, 17:06:11 »
ถ้าตามที่ขายกันในเน็ตแล้วฉลากไม่ได้มีการแก้อะไร ผลิตโดยเชฟรอนครับ

https://down-bs-th.img.susercontent.com/th-11134103-22060-wh2rlr85yydv26.webp

เคยดูที่ข้างแกลลอน จ้างเชฟรอน ผลิตให้ครับ

แต่...ปัจจุบัน ไม่รู้ว่ายังจ้างเจ้าเดิมหรือป่าวนะครับ

เอ้าเหรอครับ ผมหาข้อมูล เจอว่าเป็น caltex ผลิตให้ แต่เดี๋ยวผมคงวิ่งออกไปอู่ ที่เขาใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่า ไม่ใช่ว่าไม่ดีหรืออะไร แต่ผมไม่เคยใช้

ไม่เคยใช้เหมือนกัน แต่เห็นราคาในปั๊ม เขาขายราคาไม่แรงดีครับ

พอดีร้าน.... แถวบ้าน เขาไม่มีให้เลือกตัวอื่นเลข มียี่ห้อนี้ยี่ห้อเดียว ราคาถือว่าไม่ได้แพง

แต่เดี่ยวผมวิ่งไปอู่ หายี่ห้อที่เคยใช้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2024, 23:54:24 »

เอ้าเหรอครับ ผมหาข้อมูล เจอว่าเป็น caltex ผลิตให้ แต่เดี๋ยวผมคงวิ่งออกไปอู่ ที่เขาใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่า ไม่ใช่ว่าไม่ดีหรืออะไร แต่ผมไม่เคยใช้

พอดีร้าน.... แถวบ้าน เขาไม่มีให้เลือกตัวอื่นเลข มียี่ห้อนี้ยี่ห้อเดียว ราคาถือว่าไม่ได้แพง

แต่เดี่ยวผมวิ่งไปอู่ หายี่ห้อที่เคยใช้ดีกว่าครับ

Caltex ก็ของเชฟร่อนนั่นแหละครับ เป็นแบรนด์การตลาดเขาเหมือน Esso เป็นของ Exxonmobil  ;D