ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ IMV 0 คันจริง ผมว่ามันน่าจะกระตุ้นตลาดรถยนต์ได้ดีนะครับ  (อ่าน 4702 ครั้ง)

ออฟไลน์ phansayam

• Newbie
  • *
https://youtu.be/ZzEtRTXVSD4?si=2ILD8MAAMREZUHN2
แนบวิดีโอติดหรือเปล่า หากไม่ติดรบกวนเพื่อนๆครับ

ผมคิดว่าน่าจะกระตุ้นตลาดทั้งฝั่งผู้ผลิตตัวถัง อุปกรณ์ส่วนควบ aftermarket ทั้งหลายได้ดี
และกระตุ้นฝั่งผู้ใช้งานนำไปประยุกต์ใช้ประกอบธุรกิจอื่นๆ

รวมไปถึงการดัดแปลงเป็นรถเพื่อการสันทนาการอีกด้วย
อาจเป็น Sunday drive car ของใครหลายคนเลย

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ถ้ารถขายของ ขายอาหาร เค้าก็คงไม่เล่นแพงๆ สวยๆแบบนี้หรอกครับ

suzuki เค้ามีมานานแล้ว ราคาน่าจะถูกกว่าโตโยต้าในคลิปเยอะเลย

ออฟไลน์ love street

• Full Member
  • Thailand international automotive
เห็นด้วยเรื่องกระตุ้นตลาดครับ แต่เรื่อง sunday driver แปลว่าต้องไม่ใช่คันแรกของบ้าน ถ้าดูจากราคาแล้วก็ไม่ถูกขนาดจะแพร่หลาย ถ้าเป็นวัยรุ่นสร้างตัวก็เป็น every day use แต่ขายดีกว่า suzuki carry อันนี้ชัวร์

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
ถ้าทำราคาดีๆ ไม่แพงกว่า Carry มากนัก ให้เกียร์ออโต้มา แม่ค้าตลาดนัดสนใจเยอะแน่

ออฟไลน์ zionzz

• Full Member
มันก็น่าสนใจครับ แต่ยังไม่เห็นการแต่งรถแบบที่ให้นั่งได้ 3-4คนนะ ไม่รู้จะมีไหม

คือจริงๆอยากได้แนว Jimny แหละ แต่ไม่อยากซื้อรถแพง