ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้คำแนะนำแก่ผม ได้จองรถ ที่ motorshow เรีบร้อยแล้วครับ  (อ่าน 5326 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ผมได้ทำการจอง BENZ E250 CGI Avantgarde ที่งาน Motor Show ที่ Bitec รอบ VIP เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณพี่ Jimmy ด้วยนะครับที่ทำให้ผมตาสว่าง เพราะผมเกือบจะไปซื้อกับ GreyMarket ซะแล้ว 555
จริงๆก็แอบกลัวเรื่องน้ำมันเหมือนกันครับ กับการดูแลรักษา (MBTH รับ E10 / Euro3 ได้ครับสำหรับ E250CGI  นะครับ ถ้าE200CGIจะรับ E20 ได้ด้วยครับ)

ผมออกกับ Benz TTC ครับผม เพราะที่บ้านและญาติๆออกที่นี่เป็นประจำครับ

ไว้พอผมได้รับรถแล้วอาจจะทำ Review มาให้ชมกันนะครับ
แต่คงอีกนานครับกว่าจะได้รถ 555 (แต่เพื่อความอบอุ่นใจ รอได้ครับ)

ขอบคุณครับทุกท่าน

ออฟไลน์ BnN

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ
แล้วจะรอชมรีวิวครับ

ออฟไลน์ Diavolo

• Jr. Member
  • **
ผมเคยอ่านจากหนังสือรถในประเทศไทยนะครับ
ว่าเครื่องตัวนี้ ต่างประเทศต้องใช้น้ำมันออคเทน 98 แต่ในไทยน้ำมันออคเทน 95
การนำรถมาขายในไทย น่าจะมีการปรับจูนเครื่อง ให้ใช้ออคเทน 95 ได้
ทำให้เครื่องยนต์ น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องแรงม้า แรงบิด
รถที่ขายในไทย กำลังเครื่อง ไม่น่าจะได้ 204 แรงม้า ตามสเปคที่แจ้งในต่างประเทศ

จริงเท็จอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ TTL

ยินดีกับรถใหม่นะครับ   ผมจะรอ review นะครับ 

ออฟไลน์ JIRATH

โอ้วว ยินดีด้วยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยนะครับ

ได้รถแล้วอย่าลืมรีวิวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ
..

ออฟไลน์ totu

• **
รถหล่อโคตรอ่ะ ขอให้มีความสุขกับรถครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ดีใจด้วยครับ

รออ่านรีวิวนะครับ ^^

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยินดีกับรถใหม่ครับ
รถมันรอนานมากเลยหรอครับ?

ออฟไลน์ Sunnook

ดีใจด้วยครับ อยากได้มั่งจัง  ;D ;D

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
ซูโก่ย ๆ  ยินดีด้วยครับ  รอรีวิว ด้วยคน

ออฟไลน์ kritphakhin

ยินดีด้วยนะครับ

อยากได้รถใหม่ด้วยเหมือนกัน

ออฟไลน์ FyGI

ต้องรอนานขนาดไหนครับ

ออฟไลน์ tong r56

• **
ยินดีด้วยครับ ซื้อกับเดมเลอร์ ไม่ผิดหวังครับ ซื้อความสบายใจด้วยครับ