ผู้เขียน หัวข้อ: Citroen DS5 น่าสนไหมครับ  (อ่าน 4504 ครั้ง)

ออฟไลน์ stylez

• Newbie
  • *
Citroen DS5 น่าสนไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 21:11:53 »
ส่วนตัวเป็นคนชื่นชอบ Citroen ครับ ใช้มาหลายรุ่น พอดีมีโอกาสได้ไปดูตัว DS5
เห็นสวยดี (hybrid หรือเปล่าตัวนี้)  เห็นว่ามันสวย และ ภายในหรูโอเคเลย แต่เห็นดูเงียบมากๆ

เลยอยากจะรู้ข้อมูลหรือข้อแนะนำ ข้ดดี- ข้อเสีย หน่อยครับ
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: Citroen DS5 น่าสนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 22:17:36 »
รู้แค่ว่ามันสวยครับ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 22:23:33 »
ตัวนี้จำได้ตอนเป็นตัว Concept สวยมาก ( Citroen C-SportLounge Concept Car )

เคยเห็นคันจริง แค่ครั้งเดียว สองปีก่อน แถวตลิ่งขัน งดงามเหลือหลาย

ข้อดี ข้อเสีย ไม่รู้จริงๆ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 13:37:19 »
เคยใช้ evasion รถนะดีมากแต่บอกเลยว่าถ้าไม่มาทำเองจะไม่ซื้อมาใช้เลยครับยนตรกิจ
ซ่อมแพงช่างไม่ค่อยรู้เรื่องจะเปลี่ยนอย่างเดียวเซ็นเซอร์เกียร์พังตัวเดียวเล่นจะเปลี่ยนทั้งลูกแสนกว่าบาท

บ้ามากดีที่ผมไม่บ้าตามให้อู่นอกจัดการให้ 7 พันกว่าบาท
หายี่ห้อที่บริการหลังการขายดีกว่านี้เถอะครับเกินอิบัติเหตุมารอเป็นชาติรถไม่ต้องใช้กันพอดีอาจจะว่าเม้นแรงนะแต่ผมเจอมาแบบนี้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 22:37:07 »
โอ้ว จัดมาเลยครับ เอาเต็มที่เลย จะได้เป็นข้อมูลด้วยครับ ตรงๆดีแล้วครับ :)
คันเก่าส่วนมากเข้าแต่อู่ที่รู้จักกัน ส่วนศูนย์เข้านับครั้งได้ ฮาๆ
แต่ดูยังไม่มีข้อมูลเท่าไหร่ หาตามเว็บก็ไม่ค่อยจะมี ฮาๆ
ยังไงถ้าใครมีความรู้หรือรายละเอียดก็รบกวนโพสต์มาเลยครับ ^^

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 09:19:10 »
คันนี้ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ เมื่อเดือนที่ผ่านมาผมก็คุยกับเซลล์เรื่องคันนี้ไปลองนั่ง test ดู ผมกลับไม่ค่อย happy เท่าไหร่

แต่ภายนอกและภายในสวยมากครับ ถ้านั่ง 2 คนโอเคครับ แต่ถ้านั่ง 4 เล็กเกินไปครับ ล้อจะมีแต่ลายที่อยู่ในรูป กับภายในสีน้ำตาลหมดแล้วเหลือแต่สีดำ

ราคา 2.3 ต่อรองได้นิดหน่อย ถ้าสนใจจริง คุณ stylez วิ่งไปดูที่โชว์รูมหัวหมากเลยมีจอดอยู่แค่ที่เดียวครับ DS5

แต่ถ้าตัดสินใจจะ click คันนี้จริงๆ หาอู่นอก Citroen ไว้เลย ไม่ได้น่ากลัวกว่าศูนย์เผลอๆจะ services ดีกว่าศูนย์อีกครับ

เหมือน อู่ Land Rover หน้าหมู่บ้านผม Evoque ก็เข้ามา services กันเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 10:09:54 »
คิดถึง หลังคาเถิกได้อย่าง C4 ไม่มีซะแระ

ปล. Citroen มาถูกทางแล้วจริงๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 19:06:38 »
ขอบคุณ​สำหรับ​ข้อมูล​ทุก​ๆ​คน​ครับ​ และ​รูป​ครับ​
พอดี​ไป​ดู​งาน​ Big​ Motor  Show​ ลอง​สอบ​ถาม​ดู​บอก​ว่า​ของ​หมด​ซะ​แล้ว​ครับ​
เลย​ว่า​อาจ​จะ​รอ​ล็อต​หน้า​ แต่​ยัง​ไม่มี​กำหนด​การ​เลย​ครับ​
แต่​ราคา​นี้​เสียดาย​น่าจะ​เป็น​ Hybrid​ นะ​ครับ​ ฮาๆ​