ผู้เขียน หัวข้อ: สปริง JTD  (อ่าน 11606 ครั้ง)

ออฟไลน์ stssr

• Newbie
  • *
สปริง JTD
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 11:52:54 »
ท่านใดใช้หรือเคยใช้ครับ ราคาแพงกว่า Dobinson เห็นบอกว่าเปลี่ยนแค่สปริง ไม่ต้องเปลี่ยนโช๊ค ก็ดีขึ้นเยอะ ใช้ Fortuner โฉมก่อนตัวปัจจุบันครับ เครื่อง 2.5 ดีเซล

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
Re: สปริง JTD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 13:26:48 »
ไม่เคยใช้นะครับเห็นราคาแล้วไปตัวอื่นเลยผม เท่าที่ลองผิดลองถูกมา
โช็คค่อนข้างจะมีผลมากกว่าสปริงนะครับถ้ายังไม่ทำอะไรมาเลยเปลี่ยนโช็คก่อนดีกว่าครับ
Fortuner แค่เปลี่ยนโช็คบุคลิกก็เปลี่ยนละครับ สปริงตัวเดียวเปลี่ยนโช็ครุ่นกลางๆได้ชุดเลยทีเดียว
เน้นนุ่มราคาไม่แพงลอง YSS ดูครับ ผมใช้อยู่แต่ของผมเป็นตัวใหม่ 2.8 นะครับ 4 ต้นราคาถูกกว่า spring JTD อีกครับ
แถมสปริงเดิมรถมั่นใจได้ว่าแบกสัมภาระได้เยอะไม่ยันแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2017, 13:29:09 โดย golferjk »

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 08:27:37 »
ท่านใดใช้หรือเคยใช้ครับ ราคาแพงกว่า Dobinson เห็นบอกว่าเปลี่ยนแค่สปริง ไม่ต้องเปลี่ยนโช๊ค ก็ดีขึ้นเยอะ ใช้ Fortuner โฉมก่อนตัวปัจจุบันครับ เครื่อง 2.5 ดีเซล

ใครเล่นเล่นของ คงรู้ว่า fox คือที่สุด มีคนลองเเล้วของ jtd ทั้งสปริง ทั้งโช็ค  มันไม่ใช่สักอย่าง สุดท้ายมาจบที่สปริงโด กับ profender ลงตัวสุดในราคาครึ่งเเสน เจ้าของก็งงๆของอย่า่งนี้ต้องลองเอง

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 09:59:06 »
ขอติดตามด้วยคนครับ จากประสบการณ์อันน้อยนิด กับ ฟอร์จูนเนอร์2.8ขับสองเน้นใช้ในพัทยา ประมาณห้าเดือน  จากที่เคยใช้เก๋งมาตลอดสองคันตลอดหลายๆปี และเปลี่ยนแนวมา ขอพูดว่า PPV นะครับ(ตอนนี้ก็ใช้เก๋งอยู่) เดือนแรกเปลี่ยนโช๊คมาสปริงเดิม (ยอมรับว่าแตกต่างจากเดิมจริงครับแต่ไม่ถึงฟ้ากับเหว) ใช้ไปสักพักหนึ่งเลยไปจัดสปริงตาม (ยกเช็ตไอรอนแมน) ตอนไปเปลี่ยนสปริงมาแทบไม่เห็นความแตกต่างอะไรมากเท่าตอนเปลียนโช๊ค เหตุผลที่ไปเปลี่ยนสปริงเพราะจะได้หายความข้องใจกับจะไดเข้ากับชุดโช๊ค จริงๆก็อยากลองสปริงกับยี้ห้ออื่นเหมือนกัน เช่นสปริงตามหัวข้อ เคยคุยผ่านอินบ็อกเหมือนกันแต่ไม่มีเวลาไปลองเลยไม่ กล้า เลยขอจบตามเช็ตไว้ก่อน ณ ตอนนี้ยังไห้คำตอบตัวเองกับคนอื่นไม่ได้เลยครับ เรื่องช่วงล่างนี้พูดอยากจริงๆครับ ตูดแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ ต้องไปลองนั่งดูครับ ตามงบตามความชอบเลยครับ  ส่วนตัวผมอาจเป็นเพราะความเคยชิดกับเก๋งมาตลอด ฌ ตอนนี้ลองปรับตัวเข้ากับรถอยู่ ครับ 9xxxโล ฟอร์จูนเนอร์2.8ขับสอง