ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกท่านใดแนะนำร้านติดตั้ง LSD ได้ไหมครับ  (อ่าน 2178 ครั้ง)

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
พอดีผมได้ LSD มาลูกนึง เป็น แบบ Torsen ตรงรุ่น จากโรงงาน ว่าจะเอามาใส่กับ เฟืองท้ายลูกเดิมครับ

เข้าใจว่าต้องอาศัยช่างที่ชำนาญระดับนึงเลยไม่งั้นอาจจะหอนได้

เลยอยากจะรบกวนเพื่อนๆ แนะนำร้านติดตั้งให้หน่อยครับ ราคาเข้าใจได้ครับ ขอแบบ งานดี งานจบครับ

ใส่กับรถ IS350

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: มีสมาชิกท่านใดแนะนำร้านติดตั้ง LSD ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 17:35:52 »
ถ้าโตโยต้า มี Tornto กับ อุดมวรรณ ที่ผมรู้จักและเชื่อใจว่ามีโอกาสจบสูงครับ

Lexus ไม่แน่ใจละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2022, 17:37:47 โดย #อินเดียหน้าโจร »
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ samaklen

Re: มีสมาชิกท่านใดแนะนำร้านติดตั้ง LSD ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 18:45:30 »
ถ้ายกลูกมา ก็สลับลูกได้เลย
ถ้าสลับใส้ใน ก็น่าจะลำบากตรงระยะรุน ที่ต้องรองแหวน
แต่ถ้ามีสเปคในมือ เชื่อว่าช่างที่ละเอียดน่าจะทำได้
ถ้ากรณีที่ต้องถอดเป็นชิ้นๆ และประกอบใหม่
น่าจะยากสุดตรง ปรับแต่งหน้าสัมผัส ของเฟืองหลักทั้งสอง
เคยไปนั่งดูช่างทำ ตอนทาเสนเพื่อดูรอยขบกัน ก็หายซ่าแล้วครับ

ออฟไลน์ mochalatte

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 18:54:18 »
ลองสอบถาม revspec บางนา กม4 ดูครับ ไม่แน่ใจว่าทําไม้ ไปนั่งดื่มกาแฟบ่อยฯ เห็นมี supra มาประจำครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 21:56:06 »
LSD กระดาษมหัศจรรย์อ่ะเหรอ?
:P

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 23:08:08 »
ถ้ายกลูกมา ก็สลับลูกได้เลย
ถ้าสลับใส้ใน ก็น่าจะลำบากตรงระยะรุน ที่ต้องรองแหวน
แต่ถ้ามีสเปคในมือ เชื่อว่าช่างที่ละเอียดน่าจะทำได้
ถ้ากรณีที่ต้องถอดเป็นชิ้นๆ และประกอบใหม่
น่าจะยากสุดตรง ปรับแต่งหน้าสัมผัส ของเฟืองหลักทั้งสอง
เคยไปนั่งดูช่างทำ ตอนทาเสนเพื่อดูรอยขบกัน ก็หายซ่าแล้วครับ

มาแต่ใส้ในครับ เข้าใจว่างานยากอยู่ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2022, 23:09:58 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับเดี๋ยวจะลองติดต่อดูครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2022, 12:14:08 »
Aor77  ::)