ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>>>All new mx5 2016 ถ้าเครื่อง 1.5 L ราคาน่าจะถูกลงนะครับ ราคาน่าจะเท่าไรน้อ  (อ่าน 8784 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
>>>>>>All new mx5 2016 ถ้าเครื่อง 1.5 L ราคาน่าจะถูกลงนะครับ ราคาน่าจะเท่าไรน้อ.  1,500,000-1,700,000 เป็นไปได้มั้ยครับ มโนแป๊บ!!!!

• **
น่าจะขายในไทยประมาณเดือนไหนครับ จะได้ดูว่ารอดีมั้ย

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
กราบละครับ mazda ขาย 1.7m ก็ได้ครับ ผมจะไปจัดทันที 1 คันเบย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
น่าจะวางเครื่องดีเซลเล็กของมาสด้านะครับ น่าจะฟิน เครื่อง1.3  ;D

ออฟไลน์ Buffy

หากจำไม่ผิด

NA ประมาณ 805,000 บาท
NB ประมาณ 1,600,000-1,800,00 บาท
NC ประมาณ 2,200,000-2,600,000 บาท

ND จะเท่าไรน้อ   ........หากตามบัญญัติ ไตรยางค์ ก็ 3,000,000- 3,200,000 บาท ........ฮ่า ฮ่า

ตัวนี้ ต้องนั่งย่องๆมอง แล้ว ด้านหน้าจะดูสวยมาก หากยืนจะดูแปลกแปลก

ออฟไลน์ Minidog

• Full Member
ยังไงราคาคงไม่ต่ำกว่า86มั้งครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ความฝัน 1.5-1..6 M อิอิ (ถ้าได้เอาด้วย)

ความจริงถ้าให้เดา 2.4 M up แน่ๆ  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• **
1.5 L เนี่ยนะครัชสองล้านฟ่าเอิ๊กกกกกก

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
ถ้าลดขนาดเครื่อง เหลือ 1500cc ผมไม่อยากให้ราคาเกิน 2M อะครับ.. ไม่งั้นเจอ Toyota 86 & subaru BRZ กลบหมด

อยากให้...
- 1.5 MT ประมาณ 1.7-1.8M
- 1.5 AT ประมาณ  1.9-2.0M (ไม่อยากให้เห็นเลข 2)

ส่วนถ้าอนาคตมีตัว 2.0....ค่อยอัพเป็น 2.4M +/-

ออฟไลน์ Ty ESC

นั่นน่ะสิครับ

จากสเปคและทุกอย่างมันน่าจะถูกลง เห็นเค้าตาดกันว่าจะถูกกว่สเดิม15-20%
แต่ราคาขายในไทยมันไม่เหมือนที่ประเทศไหนๆแพงบรรลัยชิบ

เอาจริงๆถ้าเปิดมาสองล้านกว่ากับเครื่อง1.5 ถึงจะเปนแฟนเก่าก็ยังคิดหนักจริงๆ
ถ้าเครื่อง2.0แล้วแตะสองล้านยังพอว่า ถ้า1.5นี่ทำใจลำบากจริงๆ

บางเวปยังลุ้นว่าจะได้สัก180ม้ามั้ย

• **
นั่นน่ะสิครับ

จากสเปคและทุกอย่างมันน่าจะถูกลง เห็นเค้าตาดกันว่าจะถูกกว่สเดิม15-20%
แต่ราคาขายในไทยมันไม่เหมือนที่ประเทศไหนๆแพงบรรลัยชิบ

เอาจริงๆถ้าเปิดมาสองล้านกว่ากับเครื่อง1.5 ถึงจะเปนแฟนเก่าก็ยังคิดหนักจริงๆ
ถ้าเครื่อง2.0แล้วแตะสองล้านยังพอว่า ถ้า1.5นี่ทำใจลำบากจริงๆ

บางเวปยังลุ้นว่าจะได้สัก180ม้ามั้ย

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ recycleman

ผมว่าไม่น่าจะถูกลง รถแนวนี้ไม่ใช่รถตลาดที่ราคาขึ้นอยู่กับขนาดของเครื่องน่ะครับ ดูอย่างพวกmbกับbmสมัยนี้ดูสิ เครื่องนับวันยิ่งเล็กลงๆแต่ราคากลับสวนทางกันดันสูงขึ้นๆซะงั้น

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ว่าแต่มันผลิตที่ประเทศไหนครับ แอบอยากรู้ เจแปนรึมาเล

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ว่าแต่มันผลิตที่ประเทศไหนครับ แอบอยากรู้ เจแปนรึมาเล

+1 อยากให้เจ้า 86 (หรือ BRZ) และ MX-5

ประกอบมาเลย์หรือไทยบ้างครับ

จะได้ทำราคาได้ ;D

ออฟไลน์ O_o"

ดูๆไปก็สวยนะครับ หน้าตาแตกต่างจากรถในค่ายเดียวกันเยอะ ไม่เหมือน 2 - 3 - 6 หน้าตารูปทรงคล้ายกันมาก ต่างกันที่ขนาดตัวถัง
ส่วนราคาผมว่า คงมีทะลุ สองล้าน

ออฟไลน์ H3T

ข่าวจากสื่อญี่ปุ่น คาดว่า
  รุ่น 2.0L 170 -180 แรงม้าที่เปิดตัวออกมาก่อน ราคาจะอยู่ประมาณ 2.4 - 2.5 M JPY

รุ่น 1.5L 120-130 แรงม้า จะเปิดตัวมาทีหลัง ราคาจะอยู่ประมาณ 1.9 - 2.1 M JPY

Mazda Thailand ก็น่าจะนำเข้ารุ่น 2.0L มาก่อนแน่ๆ ส่วนราคา ส่วนตัวมองว่าแถวๆ 2.4 - 2.5 M THB ( เปลี่ยน เยน เป็นบาท เหมือนเดิม )
      ซึ่งราคานี้คนที่ดู GT86 กับ BRZ มีลังเลแน่นอน

ส่วนรุ่น 1.5L ในอนาคต ถ้า Mazda จะเอาเข้ามาทีหลังอาจจะต่ำกว่า 2 ล้านได้ครับ

แต่แจ้งข่าวให้ทราบกันนะครับ ตอนนี้ Grey หลายเจ้าสั่งจอง MX-5 กันแล้วครับ

MacH1

น่าจะวางเครื่องดีเซลเล็กของมาสด้านะครับ น่าจะฟิน เครื่อง1.3  ;D

Seriously, a roadster with diesel motor!? that would be too vulgar.

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
ราคาน่าจะลด เพราะ 86 มีดีกว่า
แถมตัดต้นทุน เรื่อง หลังคาไฟฟ้า มาเปิดมือ เกิน 2.1 ไม่น่าซื้อละ
เปิดมา 2.5 เกรย์รวย อีกตามเคย
LIKE A BOSS!!

MacH1

Are they trying to create a Eco-car!? Mx-5 is supposed to be consistently improved in term of firepowers, rather than this deterioration. This ND will surely lose in "power race".

Even 200 ps 86/BRZ is criticised for its tiny firepowers.

ออฟไลน์ dongdui

• Newbie
  • *
เห็นรูปแล้วครับสวยมากเห็นว่าจะคง บุคลิกการขับสนุกสนานเเบบ MX-5 รุ่นเเรกๆ ไว้ ถ้าตัว 2.0 เเต่ราคา 2 ล้านปลายๆ เเน่เลยผมว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2014, 10:31:16 โดย dongdui »

ออฟไลน์ Auto

1.5  MAZDA  คงไม่ได้นำเข้ามาแน่นอนครับ  เพราะถ้าจะทำจะเลือกทำตลาดเดียวไปที่ตัว TOP  2.0  ซึ่งช่วงแรกจะเป็นหลังคาผ้าใบ    หลังจากนั้นจึงจะตามมาด้วยหลังคาไฟฟ้าที่จะเปิดตัวทีหลัง 

ราคาก็คงไม่ถูกกกว่าเดิมหรอก  ถ้าจะรอตัว 1.5  ก็เกรย์อย่างเดียวครับ  ภาษีน่าจะถูกลงเยอะทำให้ตัวรถน่าจะมีราคาถูกกว่ากันหลายแสนอยู่