ผู้เขียน หัวข้อ: วัดโสม - วรจักร กับอะไหล่ mini  (อ่าน 6033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
วัดโสม - วรจักร กับอะไหล่ mini
« เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 14:12:38 »
ถ้าจะหาซื้ออะไหล่ mini cooper ที่ไหนมีเยอะกว่ากันครับ
แนะนำร้านไหนดีครับ อยากสั่งแบบออนไลน์ เพราะอยู่ ตจว.น่ะครับ

ใครมีร้านดีๆ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: วัดโสม - วรจักร กับอะไหล่ mini
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 15:23:44 »
วรจักรมีร้านเยอะกว่า
หงส์ทอง
ไทยเจริญยนต์
....

ร้านดังของวัดโสม
ไพโรจน์

แต่ถ้าส่วตจว. แนะนำ
B.M. Auto อยู่ระหว่างจรัญสนิทวงศ์ 82-84

ทุกร้านส่งให้คุณได้หมดละครับ ร้านไหนขายอะไหล่BMW  ก็มักขายได้หมด

Peugeot Citreon ก็ใช้อะไหล่ร่วมเครื่องยนต์กับMINI ถ้าต้องหาอะไหล่พวกนี้ ถามร้่นพวกนั่นก็ได้

ออฟไลน์ chaithawat

Re: วัดโสม - วรจักร กับอะไหล่ mini
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 17:09:08 »
วัดโสมทุกร้าน มีบริการส่งให้ทางรถตู้ รถทัวร์ ไปรษณีย์ ครับสมัยก่อนซื้อจนชินเลย
แต่อะไหล่พวกยางๆ พลาสติก เบิก 0 ดีกว่าเยอะครับทนกว่าราคาไม่่แตกต่าง อย่างยางแท่นเครื่อง เกียร์นี่ผิดกันคนละเรื่องเลย ปีเดียวทรุดกับสามสี่ปี

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 11:07:17 »
อะไหล่ MINI ผมสั่งร้านเจ้าประจำ เค้ามีทั้งอะไหล่มือสองและใหม่ เนื่องจากเค้านำเข้าซาก BM และ MINI มาเองครับ ตั้งแต่ใช้บริการมาหลายร้านผมประทับใจร้านนี้มากสุด ราคาก็พอๆกันกับเจ้าอื่น ครับ ชื่อร้านขออนุญาตส่งอินบ๊อคนะครับ ลงในนี้เดี๋ยวเข้าข่ายโฆษณา  :) :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 16:59:59 »
อะไหล่ MINI ผมสั่งร้านเจ้าประจำ เค้ามีทั้งอะไหล่มือสองและใหม่ เนื่องจากเค้านำเข้าซาก BM และ MINI มาเองครับ ตั้งแต่ใช้บริการมาหลายร้านผมประทับใจร้านนี้มากสุด ราคาก็พอๆกันกับเจ้าอื่น ครับ ชื่อร้านขออนุญาตส่งอินบ๊อคนะครับ ลงในนี้เดี๋ยวเข้าข่ายโฆษณา  :) :)

ขอบคุณมากๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ JoshepZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2018, 20:33:20 »
ขอชื่อร้านด้วยครับผม