ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูความชาญฉลาดในการออกแบบรถของคนญี่ปุ่น ใน stepwagon ใหม่กัน  (อ่าน 7199 ครั้ง)

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
http://www.auto-motor-und-sport.de/news/honda-stepwgn-van-waku-waku-tuer-9827193.html

เลื่อนไปด้านล่างจะมีคลิป วีดีโอครับ
ดีไซน์มาฉลาดมากๆ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
เสียดายที่คนไทยไม่ค่อยได้มีโอกาสได้จับต้องรถฉลาดๆแบบนี้
เพราะความไม่ฉลาดของคนขายแท้ๆ

ตัวก่อนหน้านี้อุตส่าห์ได้สิทธิพิเศษในการนำเข้ามาขายแต่ก็ยังไม่วายไปตั้งราคาเบียดกับเกร
แค่นั้นไม่พอครับ มีการลดราคาหฤโหด ชนิดเห็นไส้ในของมาจิ้นถึง 2 ครั้ง 2 ครา
ครับ ฮอนด้ามันเอามาจิ้นทีครึ่งล้านเลย

โชคดีนะครับนั่นที่เป็นรถที่คนสนใจน้อย

ตัวใหม่นี่ 1.5 turbo ถ้ามาประกอบบ้านเรา สามารถขายได้ที่ไม่เกิน 1.5 ล้านเท่านั้นเอง
แต่ก็นั่นแหละ รถดีๆอย่างฟรีด ฮอนด้าก็ยกธง ทั้งๆที่มียอดขายตายตัว ดีกว่าเออติก้าเสียอีก
งั้นก็ภูมใจขายโมบิลิโอต่อไปเถอะ

ว่าแต่รถประเภทนี้คงไม่เหมาะกับบ้านเราอย่างแรง เพราะลูกค้าไม่ตอนรับเลย...
Serena เกรก็เลิกขายแล้ว ทั้งๆที่การออกแบบก็ฉลาดสุดๆ เก๊ะกลางเลื่อนได้อิสระเลย

เป็นกำลังใจให้คนไทยได้ใช้รถฉลาดล้ำๆ "ในราคาที่เหมาะสม" นะครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

เสียดายที่คนไทยไม่ค่อยได้มีโอกาสได้จับต้องรถฉลาดๆแบบนี้

ตัวก่อนหน้านี้อุตส่าห์ได้สิทธิพิเศษในการนำเข้ามาขายแต่ก็ยังไม่วายไปตั้งราคาเบียดกับเกร
แค่นั้นไม่พอครับ มีการลดราคาหฤโหด ชนิดเห็นไส้ในของมาจิ้นถึง 2 ครั้ง 2 ครา
ครับ ฮอนด้ามันเอามาจิ้นทีครึ่งล้านเลย

โชคดีนะครับนั่นที่เป็นรถที่คนสนใจน้อย

ตัวใหม่นี่ 1.5 turbo ถ้ามาประกอบบ้านเรา สามารถขายได้ที่ไม่เกิน 1.5 ล้านเท่านั้นเอง
แต่ก็นั่นแหละ รถดีๆอย่างฟรีด ฮอนด้าก็ยกธง ทั้งๆที่มียอดขายตายตัว ดีกว่าเออติก้าเสียอีก
งั้นก็ภูมใจขายโมบิลิโอต่อไปเถอะ

ว่าแต่รถประเภทนี้คงไม่เหมาะกับบ้านเราอย่างแรง เพราะลูกค้าไม่ตอนรับเลย...
Serena เกรก็เลิกขายแล้ว ทั้งๆที่การออกแบบก็ฉลาดสุดๆ เก๊ะกลางเลื่อนได้อิสระเลย

เป็นกำลังใจให้คนไทยได้ใช้รถฉลาดล้ำๆ "ในราคาที่เหมาะสม" นะครับ

ดูแล้วอนาคตทั้ง stepwagon, odyssey ในไทยคงจะทำตลาดยาก นำเข้าทั้งคัน คงโดนภาษีเยอะ ตั้งราคาโหดมาก

ออฟไลน์ SM.

ดีจัง อยากได้

ออฟไลน์ delete

ดูแล้วอนาคตทั้ง stepwagon, odyssey ในไทยคงจะทำตลาดยาก นำเข้าทั้งคัน คงโดนภาษีเยอะ ตั้งราคาโหดมาก
คิดเล่นๆ อนาคต jtepa มีผลสมบูรณ์ รถยนต์จากญี่ปุ่นไม่เสียภาษีนำเข้า อาจจะมีวันนั้นนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่เอาเข้ามาทำตลาดบ้านเรา..ชัวร์ รถบ้านเราเอา "Stepบ้านๆ" มาขาย "StepWagon"  ใหม่นี้..อด
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ MrMecH

• Jr. Member
  • **
ผมว่าราคามันแพงไปหน่อย ยิ่งเดี๋ยวนี้มีมินิแวนราคาถูกมาขายกันเยอะแย่งตลาดอีก ถ้าไม่นำมาประกอบไทยแล้วกดราคาให้ต่ำลงมาพอๆกับพวกCRVผมว่าเกิดยาก

ออฟไลน์ deathsheep

มีกันชนท้ายไหมหว่า   ประตูตู้กับข้าวแบบนี้

ออฟไลน์ Auto

รถ mpv   ที่ยืนในตลาดจริง ๆ แล้วเหลือไม่กี่ราย    ที่ไปรอดที่สุดคือแบรนด์ TOYOTA  แต่หายใจเหนื่อยจริง   ๆ  ค่ายอื่น  ๆ ถอดใจยอมแพ้ไปเกือบหมดแล้ว   ขนาด Mitsu  เคยเอา Space Wagon มาประกอบขายในบ้านเราแต่นำเข้าอะไหล่ส่วนใหญ่มาจากญี่ปุ่นยังไปไม่รอดเลย  นี่ขนาดเป็นค่ายใหญ่อย่าง Mitsu  นะ

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าสั่งมาจริงๆ คงสองล้านอัพ ก็ขายไม่ได้อีกแหงๆ

อีกอย่างลูกค้าเก่า หรือใหม่ คงเสียวๆ ซื้อไปไม่ถึงปี ลดทีสี่ห้าแสน เสียความรู้สึกอย่างยิ่ง

ฟังค์ชั่นดีจริงหล่ะครับ ยอมรับ เห็นแล้วประทับใจ

ออฟไลน์ redsun

พื้นที่ใช้สอยอัศจรรย์และเรียบร้อยมากครับ  ::)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
อยากได้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ประตูท้าย
 :D :D :D