ผู้เขียน หัวข้อ: ไล่ฝ้า ของ กระจกมองข้าง ครับผม !  (อ่าน 5635 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
ไล่ฝ้า ของ กระจกมองข้าง ครับผม !
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 09:06:18 »
### อยากทราบว่า กระจกมองข้างรถยนต์ ของท่านใดที่มีระบบ ไล่ฝ้า บ้างครับ เป็นรถรุ่นไหนครับ ?

เวลาใช้งานแล้ว Work ดีไหมครับ ?

## แล้วมีท่านใดทราบไหมครับว่าของ Camry HV premium รุ่น MC 2015
              มี function นี้ไหมครับ ? :) :) :) :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ ipro

• Newbie
  • *
Re: ไล่ฝ้า ของ กระจกมองข้าง ครับผม !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 09:24:46 »
cefiro a31 ครับ กระจกมองข้างเป็นตัวนอกมีไล่ฝ้า ฝนตกช่วยได้เยอะครับ

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
Re: ไล่ฝ้า ของ กระจกมองข้าง ครับผม !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 09:48:35 »
ของที่บ้าน เซฟ ครูส 1.6  มีกระจกมองข้างไล่ฝ้า ครับ ใสแจ๋วตลอด แต่กระจกประตูบานข้างๆไม่ไล่ฝ้า นะฮาๆ

ออฟไลน์ iLLuSion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 10:16:12 »
Ranger 3.2 ครับ แอบมีให้แต่ไม่บอกลูกค้า และมีประโยชน์มากตอนขับรถลุยฝนครับ 

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 11:01:58 »
สอบถามหน่อยครับ   ว่าไล่ฝ้าเปิดตอนฝนตก
เวลามันแห้งแล้ว  มันจะมีคราบน้ำแบบฝังแน่น เช็ดยากไหมครับ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 11:38:55 »
Fortuner  2.7 4x4  ครับ      ถามว่ามีได้ไง

มีเพราะผมไปเอาของตัวส่งนอกไปยุโรปมาใส่ครับ    มีประโยชน์ตอนฝ้าขึ้นเท่านั้น  คือตอนหน้าหนาวฝ้ามันเกาะกระจกข้างตอนเช้าก่อนสตาร์ทรถ     พอเราขึ้นไปก็กดปุ่มไล่ฝ้าเลย  มันก็ไล่ฝ้านั่นแหละตามปกติของมัน   ส่วนตอนฝนตกของผมไม่ได้ช่วยไล่หยดน้ำ  เพราะมันร้อนไม่พอ 
ถามว่าจำเป็นไหม     คือมันมีดีกว่าคนที่ไม่มีครับ  ก็เหมือนกับอ๊อพชั่นอื่นนั่นแหละ  มีก็ได้ใช้  ถ้าไม่มีก็ไม่มีโอกาสได้ใช้เพราะมันไม่มีไงครับ

ออฟไลน์ EN1506

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 11:41:17 »
Ford focus 2.0 GDI ครับ แต่จะทำงานทุกครั้งที่กดไล่ฝ้ากระจกหน้า(กระจกหน้ามีไล่ฝ้าเป็นขดลวดเล็กๆครับ)
การใช้งานก็ OK. ดีครับ แต่น้ำชอบเกาะมาก

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 11:51:16 »
Ford focus 2.0 GDI ครับ แต่จะทำงานทุกครั้งที่กดไล่ฝ้ากระจกหน้า(กระจกหน้ามีไล่ฝ้าเป็นขดลวดเล็กๆครับ)
การใช้งานก็ OK. ดีครับ แต่น้ำชอบเกาะมาก
  Ford  นี่อ๊อพชั่นไม่น้อยหน้าใครจริง  ๆ  ครับ  มีไล่ฝ้ากระจกหน้าด้วย     

ลองมาขับรถญี่ปุ่นรุ่นล่าง  ๆ  ไหมครับ  ไม่มีให้เลย 55555       ฝนตกเอาผ้ามาเช็ดกระจกหน้า  ยังจำอดีตได้ดีรถแทบจะชนกันตายห่ามาแล้ว

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 14:38:49 »
  Ford  นี่อ๊อพชั่นไม่น้อยหน้าใครจริง  ๆ  ครับ  มีไล่ฝ้ากระจกหน้าด้วย     

ลองมาขับรถญี่ปุ่นรุ่นล่าง  ๆ  ไหมครับ  ไม่มีให้เลย 55555       ฝนตกเอาผ้ามาเช็ดกระจกหน้า  ยังจำอดีตได้ดีรถแทบจะชนกันตายห่ามาแล้ว

รถญี่ปุ่น บางรุ่นแค่ปรับลมขึ้นกระจกหน้า ไม่นานฝ้าก็หายแล้วนะครับ
อย่าง Mazda 2 ฝ้าขึ้นกระจกหน้าด้านในรถ  ปรับลมขึ้นกระจกหน้า  บิดอุณหภูมิไปฝั่งสีแดงสุด(Heater)  ไม่นานกระจกก็ใสปิ๊งแล้วครับ
แต่ Corolla Altis 1.8E รุ่นที่แล้ว นี่ทำไม่ได้นะครับ ตอนฝนตก ขับๆอยู่ฝ้าขึ้นพรึ่บทั้งคันครับ อันนี้ห่วยแตกและแย่ที่สุดครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 14:45:55 »
CRUZE 1.8 LS AT ใช้อยู่ มีครับ

ฝนตกๆ กดปุ่มไล่ฝ้า กระจกมองข้างใสปิ้ง

บานกระจกประตู ยังมีน้ำฝนเกาะ คงเหมือนกับหลายๆ รุ่น
แก้ปัญหาโดยขัดกระจกด้วย carpro ลดปัญหาน้ำเกาะตัวฝนกระจกประตู ได้ดีครับ