ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบเกือบๆ 2 ล้าน ผมควรจะไป Accord Camry หรือ Series 1 A-Class ดีครับ  (อ่าน 10113 ครั้ง)

ออฟไลน์ Manoteur

• Newbie
  • *
ถ้ามีงบเกือบๆ 2 ล้าน ผมควรจะไป Accord Camry หรือ Series 1 A-Class ดีครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ช่วยบอกรายละเอียดให้มากกว่านี้หน่อยครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

นั่งกี่คนครับ ถ้า1-2 ไปยุโรปดีกว่า แต่ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อยๆญี่ปุ่นน่าจะเหมาะกว่านะครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ถ้าเป็นผมๆเอา Accord Camry ครับ performance ok หรูหราได้อยู่แล้ว ถ้าไปพวก A class ได้แค่ตัวโล้นๆ ต้อง 2.4-2.6 นู่นถึงน่าใช้อะครับ

ออฟไลน์ Manoteur

• Newbie
  • *
จิงๆผมเป็นคนใช้รถญี่ปุ่นมาตลอดครับเพราะคุ้มค่ากับประโยชน์ใช้สอย แต่ก็ชอบขับรถและตอนนี้เริ่มพอมีงบที่มากขึ้นจนได้รถยุโรปได้บ้าง แต่ก็ไม่แน่ใจว่าพอไปซื้อรถที่เล็กลงจะผิดหวังไหม เพราะคงซื้อได้คันเดียวกัน ขับคนเดียวครับกับมีแฟนนั่งด้วย

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

BM 320i std. รวมส่วนลดแล้วน่าจะใกล้เคียง 2 ล้านนะครับ

ซึ่งถ้าผมมีงบประมาณ 2 ล้าน เทียบกับ D seg ผมไป 320i ครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ XyteBlaster

ขับ 2 คนไป 320i. ครับ.

แต่ถ้ามีงบอีกนิด.  320i. Luxury.  รุ่นกะลังโชว์ในงานน่าสนใจมากก

2.349. ได้ไฟหน้า แม๊ก แล้วก็ภายในสีน้ำตาล. ผมต่อรองส่วนลดไม่ได้เลย

ส่วน 320i. Base. ได้มาแสนนึง.  ทั้งสองตัวแถมประกันครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ถ้าจะเอายุโรปของบซัก 2.5 เป็น 320i luxury หรือ C180 ดีกว่าครับ ถ้างบไม่เกิน 2 ล้าน D-Seg ตัวท๊อปการขับขี่อาจจะสู้ไม่ได้แต่มันไม่ได้ด้อยกว่าเท่าไหร่ถ้าขับแบบทั่วไปๆ ไม่ได้ซัดโค้งกระจุยการจาย แถมที่นั่งภายในผมกลับชอบของ D-Seg มากกว่าเพราะผมเป็นคนตัวใหญ่สนใจพวก Leg Room Head Room เบาะนั่งผมว่าต่างกันไม่มากหรอก

ตอนนี้มีงาน Motor Expo ควรจะเข้าไปทดลองนั่งเช็คส่วนลดและราคาให้แน่ใจหรือนัดทดลองขับด้วยก็ดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Accord Hybrid

ออฟไลน์ mothsan

ถ้างบเต็มที่ 2 ล้าน
ผมไม่แนะนำเพิ่มเงินอีกนะครับ
จัด Accord Hybrid ดีกว่าจบ แรง นั่ง สบายกว่า ใช้สบายใจกว่า ประหยัดกว่า 320i เยอะครับ
งบที่เหลือ ไปจัดล้อสวยๆ โช็คอัพ Kayaba SR สักชุด จบๆ ครับ

ปล. แต่ตัวผมโจทย์เดียวกัน จัด Series 1 ไปล่ะ เพราะมันขับสนุกกว่า A 180 เรื่องเล็กยังไงมันก็เล็กทั้งคู่อยู่แล้ว และตอนนั้นยังไม่มี Accord Hybrid ที่แรงกว่ากับ 116 i นิดนึง (116i แรงพอๆกะ Camry Hybrid ที่แบตเต็มนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2014, 20:53:06 โดย mothsan »

ออฟไลน์ Newhang

ถ้ามั่งมี ไม่คิดจะเก็บเงินส่วนที่เหลือไว้ใช้ ซื้อรถยุโรปครับ คงไม่ทำให้ผิดหวังกับการขับขี่
แต่ถ้าคิดว่ายังจะดูความคุ้มค่า การบำรุงรักษาที่ต่ำ และราคาขายต่อที่ดีกว่า ก็คงต้องรถญี่ปุ่น

ส่วนตัวผมคงซื้อ accord ครับ  คงไม่ซื้อ camry แน่นอน

ออฟไลน์ Dr.Jones

:-\ 8) :o

รถ D segment มันซ่อมง่ายกว่ารถเยอรมันเยอะครับ
แถมบางคนก็บอกว่าขับ D segment แล้วหล่อกว่านะ
ผมก็ไม่รู้ว่ายังไงเหมือนกัน
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ SM.

จริงๆอยากจะเข้ามาเชียร์ Accord Hybrid แต่อ่านๆดูรู้สึกว่าคุณกำลังอยากจะลองอะไรใหม่ๆดู เลยหันมามองพวก A-Class ซึ่งเพิ่มงบอีกไม่มาก

ถ้าแบบนั้นจริงๆ ผมก็เชียร์ A-Class ดีกว่ามั๊ยครับ

แต่อยากลืมว่า รถคนละขนาดกันเลยนะครับ อาจจะรู้สึกคับแคบได้ เพราะไม่คุ้น

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
ถ้ามีได้แค่ 1 คัน ... ใช้ขับทุกที่ ทั่วไทย .... เลือก accord , camry
ถ้ามีเป็นคันที่สองของบ้าน ... เลือก Series 1 A-Class

ตัวผมเอง มี 2 คัน ... รวมกัน ประมาณ 2 ล้านครับ
1. subaru xv  ราคา 1.35 ล้าน  เน้นออกต่างจังหวัด ช่วงล่างสุดฟิน
2. honda jazz  ราคา 6 แสน ให้แฟนใช้ + ขับในเมือง คล่องตัวดี
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ aobness

คหสต. ตัด A180 ครับตามงบ ไฟฮาโลเจน เบาะปรับมือ ต่างๆนาๆ ทำใจไม่ได้ออพชั่นนี้ราคานี้
ในงบไม่น่าใช้นอกจากอยากได้ benz
 A250 แนะนำแต่เกินงบบาน
ถ้าเอา Accord Teana ก็เหลือเงินเยอะดี ภาพลักษณ์ดีระดับนึง
มาเชียร์ Series1 ละกันครับ เท่ ขับสนุก แรงพอสมควร แต่หลายคนว่าไม่สวย

ออฟไลน์ Monn

หากเบื่ออารมณ์ญี่ปุ่น + ชอบขับรถ ขับเร็ว ไปยุโรปครับ Series 1 น่าใช้มาก แต่ต้องแลกกับความแคบนะครับ แต่ขับโคดสนุก เบาะหลังสำหรับเด็ก แล้วท้ายรถอย่าได้คิดเก็บของ วางถึงชอปปิ้งสัก 2 ถุงแบนๆ ก็เต็มแล้วหละ

แต่หากไม่ขับเร็ว ชอบความสบาย ไป accord camry teana แล้วแต่ชอบครับ

หากเป็นผม รถตัวเอง ขับเองคนเดียว งบยังงี้ ผมไป series 1 ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้างบไม่ถึง 2 ล้าน Accord Hybrid ดีกว่าครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
ตอนนี้ F30 2.0 ตัว Base ส่วนลดมาเหลือ 2 ถ้วนๆแล้วครับ แถมประกันและ V-Kool ด้วย
ลองต่อรองดู ได้ทุกศูนย์แน่นอน เครื่องแรงสะใจแถมประหยัด ความกว้างภายในไม่ได้ต่างมากอย่างมีนัยยะครับ

ออฟไลน์ popo

ตามโจทย์ 320I base
V40 cross country.  
ในงาน expoครับ  ลด2เเสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2014, 01:14:48 โดย popo »

ออฟไลน์ Yellowstone

• Newbie
  • *
A Class ตัวนำเข้าเยอรมันไม่มีจำหน่ายแล้วนี่ครับ ผมไม่แน่ใจว่า ตัวเบาะปรับไฟฟ้าเกินงบไปนิดนึงหรือเปล่าครับ ตัวนี้น่าสนครับ ดูสปอตร์ดีและอีกนานกว่าจะตกรุ่น ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
320i base หรือ Accord ครับ

ออฟไลน์ Impulse

ตอนนี้ F30 2.0 ตัว Base ส่วนลดมาเหลือ 2 ถ้วนๆแล้วครับ แถมประกันและ V-Kool ด้วย
ลองต่อรองดู ได้ทุกศูนย์แน่นอน เครื่องแรงสะใจแถมประหยัด ความกว้างภายในไม่ได้ต่างมากอย่างมีนัยยะครับ

ถ้า F30 base ราคานี้ลืมมัทั้ง Acod Camry หรื Serries 1 A-CLass ไปเลยครับ
ถ้าW205มาประกอบในราคามันจะสักเท่าไรน้อ ผมรอหยิบเนื้อปลาโทโร่ติดป้ายเหลืองรถราคาอยู่ครับ

ออฟไลน์ Monn

ถ้า F30 base ราคานี้ลืมมัทั้ง Acod Camry หรื Serries 1 A-CLass ไปเลยครับ
ถ้าW205มาประกอบในราคามันจะสักเท่าไรน้อ ผมรอหยิบเนื้อปลาโทโร่ติดป้ายเหลืองรถราคาอยู่ครับ

ใช่ๆ คุ้มมากๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ hispza

อยากให้ลองไปขับดูครับ
สมัยก่อนตอนผมยังไม่ได้ศึกษาเรื่องรถผมก็ยังมอง C-segment ยุโรป เหนือกว่า D-segment ญี่ปุ่นนะ
ยิ่งตอนนี้ได้มีโอกาสใช้มันทั้งคู่ผมก็ยิ่งติดใจสมรรถนะในตัวมันครับ ของแพงกว่าส่วนมากย่อมดีว่าครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ซีรี่ย์ขับเร็วดีเพราะช่วงล่างใช่มั้ยครับ เพราะอัตราเร่งดูแล้วไม่น่าจะสู้ accord กับ camry hybrid ได้

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้าได้ 320i 2ล้าน ไปBM เลยครับออฟชั่นที่เกินจากตัวBase  มีก็ดี ไม่มีก็ได้

ออฟไลน์ cloud

เชียร์320i baseอีกคนครับ ลดแล้วเหลือสองถ้วนหรอ สุดยอดจริงๆ ไม่ก็320dมือสองปีใหม่ๆก็ได้

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
520d หรือ E200cgi ปี201x

ออฟไลน์ Equcha

โจทย์นี้ไป Accord Hybrid เลยครับ

ออฟไลน์ KyOcHiR0

อันนี้มันแล้วแต่ชอบเลยคับ ขนาดมันห่างกันเกินที่จะเปรียบ
ง่ายๆถ้าอยากได้แบรนเนมไป เบน บีเอม
อยากได้รถใหญ่นั่งสบาย เกบของได้เยอะไป แอคคอต แคมรี่
HeLLo!!