ผู้เขียน หัวข้อ: Spyshot Ferrari 458 "Scuderia" ครั้งแรกในโลก  (อ่าน 6099 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tommy Tich

• Jr. Member
  • **
Spyshot Ferrari 458 "Scuderia" ครั้งแรกในโลก
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:33:28 »
รถคันนี้ยังเป็น test mule จากที่เห็นกระจกถูกเปลี่ยนเป็น lexan น้ำหนักเบา แบบเดียวกับที่ใช้ใน challenge stradale และล้อลายใหม่ที่ไม่เคยเห็นมาก่อน ส่วนข้อมูลอื่นๆและหน้าตาของมันมีเพียงไม่กี่คนที่ทราบครับ  ;)

• **
Re: Spyshot Ferrari 458 "Scuderia" ครั้งแรกในโลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:35:01 »
ดำมืดมาทั้งคันเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Spyshot Ferrari 458 "Scuderia" ครั้งแรกในโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:35:42 »
ขอรบกวนนิดนึงนะครับ ถ้าเอารูปมาจากเว็บไหน
กรุณา "ใส่เครดิตของเว็บ หรือแหล่งข้อมูลที่คุณนำมาโพสต์ด้วยครับ

ห้ามโพสต์จากพันทิบ เด็ดขาดนะครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:36:48 »
ชื่อที่จะใช้แน่นอนว่าไม่ใช่ Scuderia ครับ

Credit: Autogespot ตามรูปเลยแคร๊บ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 19:37:51 »
ขอรบกวนนิดนึงนะครับ ถ้าเอารูปมาจากเว็บไหน
กรุณา "ใส่เครดิตของเว็บ หรือแหล่งข้อมูลที่คุณนำมาโพสต์ด้วยครับ

ห้ามโพสต์จากพันทิบ เด็ดขาดนะครับ

เรื่องนั้นผมทราบดีครับ อีกอย่างผมไม่ได้เล่นพันทิพครับ

ปล. ผมเพิ่งสังเกตว่าข่าวในเว็บนี้ไม่ค่อยให้เครดิตแหล่งข่าวเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2011, 19:56:06 โดย Tommy Tich »

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 20:03:52 »
สวย

ส่วนเรื่องที่เว็บนี้ไม่ค่อยให้ credit แหล่งข่าวนั้นผมขอบอกว่าไม่เป็นความจริง

ถ้าบทความที่เป็นของต่างประเทศจะมีการใส่แหล่งที่มาลงในเนื้อหาครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 20:48:09 »

เรื่องนั้นผมทราบดีครับ อีกอย่างผมไม่ได้เล่นพันทิพครับ

ปล. ผมเพิ่งสังเกตว่าข่าวในเว็บนี้ไม่ค่อยให้เครดิตแหล่งข่าวเลยครับ

ลองยกมาหน่อยสิครับ ว่าข่าวไหนไม่อ้างอิงแหล่งข่าว

และการเตือนให้ใส่ข้อความอ้างอิงเครดิตที่มาของภาพ มันก็เป็นเรื่องปกติวิสัยนะครับ
ไม่เห็นคุณจะต้อง Offensive ขนาดนี้เลยครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 20:58:17 »

ลองยกมาหน่อยสิครับ ว่าข่าวไหนไม่อ้างอิงแหล่งข่าว

และการเตือนให้ใส่ข้อความอ้างอิงเครดิตที่มาของภาพ มันก็เป็นเรื่องปกติวิสัยนะครับ
ไม่เห็นคุณจะต้อง Offensive ขนาดนี้เลยครับ

โอ้ววว ใจเย็นครับ ผมยังไม่ได้อะไรเลยนะ ผมยินดีทำตามกฎปฏิบัติครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 21:28:05 »
บอกตรงๆว่าไม่ค่อยชอบรุ่นลดน้ำหนักเลย ถ้าจะเอาไปในสนามถึงจะโอเค
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 21:46:59 »

ผมว่าเขาหมายถึงข่าวแบบนี้หรือเปล่าครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3216:--saab-&catid=47:worlds-news&Itemid=55

อันนี้ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไร แต่ส่วนตัวก็เคยแอบสงสัยเหมือนกันว่าทีมงานได้ข่าวมาจากไหน ได้จากแหล่งข่าวของตัวเองโดยตรงเลย หรือว่าได้มาจากเว็บ/บลอคข่าวต่างประเทศแล้วเอามาแปล/ย่อยข่าวอีกทีน่ะครับ เพราะปกติถ้าเป็นข่าวทั่วไปเวลารายงานข่าวต่างประเทศเค้าจะอ้างอิงว่าสำนักข่าว AP หรือ Reuter บ้างอะไรแบบนี้ไงครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 23:16:47 »
เข้ามาขอโทษคุณ Tommy Tich ครับ
ที่เข้าใจผิดและว่ากล่าวอย่างนั้นออกไป

ได้คุยกันทางหลังไมค์แล้ว และเข้าใจกันแล้วครับว่าไม่ได้มีเจตนาจะ Offend กัน

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 23:21:40 »
แต่รูปก็มีลายน้ำอยุ่แล้วนะครับ

น่าจะพอหยวนๆ ได้หรือเปล่า?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 23:16:04 »
ชื่อที่ใช้เรียกกันภายในคือ 458 Compeitizione และมีโอกาสจะเป็นชื่อที่จะใช้ตอนขายจริงด้วย ส่วนเครื่องยนต์จะถูกจูนให้มีแรงม้ามากขึ้นกว่า50ตัว แต่เรื่องน้ำหนักขณะนี้Ferrariกำลังพยายามลดความอ้วนเจ้า 458 ให้ได้มากที่สุดอยู่ครับ