ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมเลือกรถเข้ากรุงเทพด้วยครับ !!!  (อ่าน 4550 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
พรุ่งนี้มีเหตุด่วนต้องเข้ากรุงเทพครับ แล้วก็ไม่ทราบสภาพทางข้างหน้าด้วย เลยจะถามว่าควรจะนำคันไหนไปเสี่ยงดีครับ
ระหว่าง Fortuner 3.0V กับ Tiger 4WD (เครื่อง KZ)  รถเดิมๆทั้งคู่
แล้วก็ถนนพหลโยธินจากสระบุรี - กรุงเทพใช้ได้ยังครับ ในเว็บบอกเส้นทาง แจ้งว่าใช้ไม่ได้ แต่มีคนดูข่าวบอกว่าใช้ได้แล้ว
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ช่วยผมเลือกรถเข้ากรุงเทพด้วยครับ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 00:02:53 »
เว็บต้องห้ามบอกรู้สึกว่าใช้ได้แล้วนะครับ  ถ้าเอารถมา กทม ยังไงซะฟอร์จูนเนอร์ดีกว่าครับ เห็นช่อง 3 พาลุยมิดฝากระโปรงยังฉิวเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Re: ช่วยผมเลือกรถเข้ากรุงเทพด้วยครับ !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 00:51:07 »
แนะนำต่องวงช้าชั่วคราวที่ท่อไอเสียครับ เพื่อความสบายใจอีกนิดครับ ^^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 00:58:08 »
เป็นผม ผมเอา Tiger อ่ะครับ

Fortuner มันแพง เกิดพลาดพลั้งไปจะไม่คุ้ม

แต่เรื่องคุณสมบัติการลุย คงไม่ต่างกันมากมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 01:01:21 »
เป็นผมเลือก Tiger นะ ผมว่ามันเหมาะกับงานลุยมากกว่า Fortuner ดี
เมื่อก่อนผมได้ลองหัดขับกับเจ้า Tiger แล้วรู้สึกว่ามันพร้อมจะลุยได้ทุกสถานการณ์
แต่พอมาได้ลอง Fortuner แล้วก็ทำให้รู้สึกว่ามันเหมาะสำหรับขับทั่วไปมากกว่า
ยิ่งเจอทางที่มันสมบุกสมบันสุดๆ นี่ขอบาย เหมือนว่ามันลุยกับถนนทุกรูปแบบของไทยได้หมด
แต่ถ้าเป็นทาง off road หรือลุยน้ำที่สูงมากๆ นี่อย่าเลยดีกว่า
อีกอย่างผมว่ายิ่งรถมีระบบไฟฟ้าน้อยเท่าไรก็ยิ่งดีครับ จะได้ไม่รวน :)

(Tiger ที่บ้านคันก่อนป๋าขับลุยเต็มที่ แต่พอมาเป็น Fortuner ป๋าบอกว่าเสียดาย - -")
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 03:39:25 »
Tiger เครื่องเก่า เหตุผลคือ เทคโนโลยี ยังไม่ซับซ้อน และช่างทั่วไป น่าจะยังพอช่วยเหลือคุณได้ในยามคับขัน
ให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยเร็วครับ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:10:14 »
ยังไงงานนี้กระบะฉีดตรง direct injection ก็เป็นพระเอกครับ
07 mazda 3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:25:35 »
ขอบคุณทุกท่านครับ สรุป Tiger ไปครับ
ตอนแรกเอา Fortuner ออกไปแล้ว แต่เครื่องมีเสียงครางแปลกๆ เสียงทุ้มๆ ช่วงเร่งเบาๆ   ก็เลยได้กลับมาเปลี่ยนครับ
เตรียมเสียตังค์อีกแล้ว  :'( :'(

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 12:37:32 »
จะคันไหนก็ช่าง อย่าลืมต่องวงช้าง กับหาผ้าาใบมาปิดกระจังหน้ากันน้ำตีเข้าห้องเครื่องด้วยครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 15:44:40 »
จะคันไหนก็ช่าง อย่าลืมต่องวงช้าง กับหาผ้าาใบมาปิดกระจังหน้ากันน้ำตีเข้าห้องเครื่องด้วยครับ

ผมเห้นคันเลยเอาผ้าใบ หรือผ้าไวนิลมาปิดฝากระโปรงหน้า ไม่ทราบถ้าทำแบบนี้มันกันได้จริงหรือเปล่าครับ แล้วพอไปที่แห้งก็ถอดออกเพื่อให้อากาศเข้า

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 18:20:57 »
มาช่วยเลือกไม่ทัน แต่ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ
Find a vacuum and fill it.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 23:50:25 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
เช็ค Fortuner แล้วลูกรอกมีปัญหาครับ  :'(
แถมล้างรถเสร็จพรมบริเวณที่นั่งคนขับเปียกอีกครับ  :-X