ผู้เขียน หัวข้อ: Swift 2018 ช่วงเกิน 100 รู้สึกอ่อนเปลี้ยมาก ทำอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 11638 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
โคตรจะปกติครับ
กว่าจะเหยีบถึง140 160แม่งเป็นกิโล ขนาดใช้Sช่วย
รถเครื่องเล็กมันก็แบบนี้แหละ

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
ใช้ Swift อยู่พอดีครับ (ของแฟน) 0-120 ไม่น่ามีปัญหานะครับ หลัง 130-140 โน่น แหละครับ รู้สึกรถเบา ๆ ไม่อยากไปต่อ และ ความเร็วก็ขึ้นช้าเป็นธรรมดา ครับ สำหรับการขึ้นเกิน 120 ไป แต่ก็ไม่ถึงอืด นะครับ แค่ไม่พุ่ง...

ใช้แม็ก lenso ครับ ยาง 195/60/15 ช่วง 110-120 ยังปราดเปรียวพอได้ แต่เกินนี่ไป ก็มิบังควรแล้วครับ

ออฟไลน์ tom46

ถ้า reflash มาแล้วเห็นผลดี ลองเติมพวกท่อ กรองอากาศ เพิ่มไปอีกหน่อยก็น่าจะเพียงพอกับที่ต้องการแล้วนะครับ

แต่เรื่องท่อแนะนำให้ศึกษาพวก แคท ของเดิมติดรถก่อนว่ามันมีอะไรอยู่ตรงไหนบ้าง
ถ้ามี O2 sensor อยู่หลังแคทด้วย ก็ทำตั้งแต่หลัง O2 ตัวนั้นไปจนถึงหม้อพักปลาย ส่วนถ้ามีแค่ O2 sensor หน้าแคท อย่างเดียวก็ทำตั้งแต่เฮดเดอร์ไปเลยครับ ส่วนตัวแคทก็หาของ magnaflow มาใส่แทนจะ flow กว่าของเดิม แล้วยังกรองมลพิษได้อยู่ครับ

ของ magnaflow หาได้ที่เม้งเฮดเดอร์พระราม 3 ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
ไปรีแฟลชแล้วประกันคุณภาพขาดมั้ยครับ
มีโอกาสครับ แต่ถ้าให้แฟร์ก็ควรจะขาด เฉพาะเครื่อง เกียร์ ส่วนอื่นควรยังรับประกัน

ออฟไลน์ SM.

รถทำมาให้ใช้ในเมือง เลยมีแรงแค่นี้แหละครับ