ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะไปรับรถใหม่ ต้องเช็คอะไรบ้างครับ  (อ่าน 5748 ครั้ง)

heracrase

• บุคคลทั่วไป
จะไปรับวันที่28นี้แล้วครับ ไม่ทราบว่าอะไรที่ไม่ควรพลาดในการตรวจเช็คบ้างหรอครับ 8)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: กำลังจะไปรับรถใหม่ ต้องเช็คอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 01:45:32 »
http://www.oknation.net/blog/print.php?id=53788

ปริ้นท์ไปโลดครับ

จริงๆรายการพวกนี้ มีหลายแบบ ลอง search google เอาก็ได้ เลือกซักแบบนึงที่คิดว่าครบ แล้วไปเช็คตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: กำลังจะไปรับรถใหม่ ต้องเช็คอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 08:00:29 »
อย่าลืมดูระดับน้ำมัน ถ้าไม่ได้แถมเต็มถังนะครับ
เดี๋ยวป้ายแดงจะจอดข้างทางตั้งแต่วันแรกครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 08:20:12 »
ตอนผมไปรับรถน่ะครับ

เปิดกระโปรงหน้า ดูระดับของเหลวทั้งหมดว่า ได้ระดับไหม แล้ว start เครื่อง ฟังเสียงเครื่อง

เดินดูรอบคันเรื่องสี  แล้วมาภายใน เปิดแอร์ check ระบบไฟหลักหลัก

แล้วท้ายสุด ขอเค้า check ลมยาง ส่วนใหญ่รถใหม่ชอบเติมมาให้ 45

เราก็ปล่อยลมจนถึงมาตราฐานเรา

ผม check แค่นี้เองครับ

ปล. พอวิ่งออกจากศูนย์ เข้าปั๊ม เติมน้ำมันทันที

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 12:17:03 »
ลูกชายผมจะมีเพื่อนแล้วววว ฮ่าๆๆๆๆ :P

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 14:59:23 »
ออกรถมาใหม่ๆ รันอินก่อนนะค้าบ ค่อยๆขับ ใจเยนๆ
เอาไว้ 1500 กิโลเมื่อไหร่ว่ากันอีกที 555
แต่เคยได้ยินว่าเค้ารันอินจากโรงงานไม่รู้จริงป่าว
แต่ปีที่แล้วออกรถมา ผมก็รันอินจนถึง 1500 กิโลนะ

heracrase

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 22:24:11 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ;D

ออฟไลน์ intervention

• Newbie
  • *
  • F10 525d Sophisto Grey
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 22:55:56 »
รอยขีดข่วนตามคอนโซลต้องลองสังเกตดูดีๆ ต้องขับขยับไปในที่ที่น่าจะสังเกตได้ง่าย  เพราะบางศูนย์มีหมกเม็ดไว้เยอะ

ขับขึ้นทางด่วน ลองวิ่งยาวๆซักตั้ง ปิดวิทยุฟังเสียงผิดปรกติว่ามีหรือไม่

ไม่ผิดหวังครับ สำหรับ F10

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 00:55:24 »
ของผมเวลาลงเพลง แล้วพอมาฟังมันชอบมีกระตุกเป็นบางช่วง ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเราลงไม่ดีหรือเปล่า หรือเครื่องเสียงมีปัญหา :P

heracrase

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 07:22:36 »
ของผมเวลาลงเพลง แล้วพอมาฟังมันชอบมีกระตุกเป็นบางช่วง ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเราลงไม่ดีหรือเปล่า หรือเครื่องเสียงมีปัญหา :P
เล่นผ่านcd หรือ iphoneหรอครับ