ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปวันนี้ MG3 เป็นรถที่วางใจได้ เล่นได้รึยังครับ  (อ่าน 16258 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ทั้งๆ ที่ MG5 ดีกว่ามันทุกอย่าง ผมเข้าไปดูในเว็บ MG เพื่อดู 5
แต่ลองมาดู 3 เล่นๆ ทำไมมันถูกกว่ากันขนาดนี้ว้า
ตอนแรกผมไม่ชอบเลย ดีไซน์ดูไม่ลงตัว แต่พอผ่านมานานๆ เข้า
เริ่มชินตามองว่าสวย 555 ชุดแต่งตัวนี้ผมโอเคเลย เพราะผมไม่ชอบปาก
แบะๆ ของมัน ตัดตรงๆ คาดหน้าไปเลยดูจบสวยกว่า
ว่าไปก็อยากซื้อให้ผู้หญิงที่บ้าน แบบนี้ผมว่าที่ 5 ยอดขายน้อยเพราะส่วนหนึ่งมาจาก
ราคาเจ้านี้แหล่ะที่ทำให้เขว ตอนแรกผมกะดู 5 ตอนนี้กลายมาสนใจ 3 ซะงั้น
ตัวหลังคามูนรูฟก็ถูกกว่ากันเป็นแสน เทียบดูแค่เครื่อง 1.5 เพียวๆ เหมือนกัน
นี่ขนาดยังไม่มองพวกส่วนลดยังดูถูกขนาดนี้

ปล. MG3 ไม่เนอร์อาจจะสวยขึ้น แต่ไม่น่ารักซะแล้ว

รูปชุดนี้ผมให้มันดูน่ารักกว่า Yaris, Jazz, Fiesta, 2, Mirage, Note, Brio, March เลยเอ้า
แต่กินแค่ Swift ไม่ลง ขานั้นสวยอมตะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2017, 15:05:22 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ SHRTheCrown

• Full Member
สำหรับผมวางใจได้รึเปล่ายังไม่แน่ใจนะครับ รอใช้ไปเรื่อยๆก่อน แต่ตอนนี้ใช้งานมายังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ

สำหรับผมวางใจได้รึเปล่ายังไม่แน่ใจนะครับ รอใช้ไปเรื่อยๆก่อน แต่ตอนนี้ใช้งานมายังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ

ตอนนี้ผมว่ามันน่ารักดีนะครับ ไม่อยากให้รีบไมเนอร์ปีนี้ (ตามข่าวเว็บ) เลย 555

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

MG3 นี่ถ้าไม่ใช่คนที่แอนตี้ ลองขับเทียบกับค่ายอื่น มันไม่ได้แย่นะครับ มันมีปัญหา 2 เรื่องคือเกียร์ AMT กับ กินน้ำมัน เรื่องเกียร์มันฝึกได้ แต่ในงบ 5 แสนคุณได้รถที่ช่วงล่างไม่แพ้ C-segment ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ กล้องมองหลัง ตัวถังที่หนา มีคานกันชนทั้งด้านข้างและด้านหลัง ที่ eco car หลายๆ คันไม่ใส่มาให้ การขับขี่ผมว่าแพ้คันเดียวคือมาสด้า 2 เบนซินในงบเท่านี้ แต่มีพื้นที่ใช้สอยมากกว่า

ภายในดูป๊อกแป๊ก แต่ภายนอกตะมุตะมิจัดว่าสวยน่ารัก ทำให้กลบๆ กันคนก็ซื้อเพราะภายนอก เรื่องความจุกจิกเท่าที่ดูก็ระดับนึงครับ ไม่ได้แย่มากแบบเฟียสต้า แต่ก็ไม่ได้โล่งใจแบบยาริส คือคนที่ซื้อก็ต้องทำใจรับมันได้ในระดับหนึ่ง ไม่กลัวที่จะต้องเข้าศูนย์เรื่องระบบเกียร์กับระบบไฟ

ถามว่าไว้ใจได้มั้ย ก็ต้องตอบว่าระดับนึงครับ ไม่ถึงกับ 100% ว่าใช้ยาวๆ ชิวๆ ได้ เพราะเกียร์ AMT มันก็ขึ้นชื่อเรื่องอายุสั้นอยู่แล้ว ก็ต้องดูไป ตอนนี้เห็นบางคนขับไปแสนโลก็ยังไม่พัง แต่คนที่เกียร์มีปัญหามีมั้ย มันก็มี ก็ซ่อมกันไปอยู่ในรับประกัน

ส่วน MG5 ขายไม่ดีนี่พอมาวัดกันจริงๆ มันมีข้อดีหลักๆ คือใหญ่ครับ กับความเร็วปลายช่วง 130-210 ที่คนส่วนใหญ่ไม่สนใจ ที่เหลือมันกลางๆ อ็อปชั่นนี่แพ้ฮอนด้ายับ แถมตัวท็อปฮอนด้าถูกกว่า อยากได้เบรคดีๆ กับช่วงล่างดีๆ เอาซิตี้ไปแต่งก็ได้แล้ว เทอร์โบก็มีให้ติดถ้าอยากแรง คืออ็อปชั่นคุณจะแพ้ใครก็ได้ แต่คุณจะแพ้เจ้าตลาดไม่ได้ แพ้เจ้าตลาดทั้งฮอนด้าและมาสด้า มีดีแค่ใหญ่ แต่ทรงคูเป้ทำให้ที่นั่งหลังหัวติด ที่คนขับปรับสูงต่ำไม่ได้ หัวติด กลายเป็นข้อดีของมันถูกกลบไปด้วยสิ่งที่มันพยายามจะชูเป็นจุดเด่นน่ะครับ จะขายไม่ดีก็ไม่แปลกครับ

ปล. เป็นผมไม่มีปัญหาเรื่องการขับ MG3 นะ แต่ถ้าคำนึงถึงว่าเราจะให้คนอื่นในบ้านใช้ด้วย ผมรอ AT ดีกว่า รุ่น Minorchange นี้ในอังกฤษเค้าจะเอาเครื่อง 1.0T+6AT มาใส่
ส่วนในไทยก็ลุ้นกันต่อไปครับ ว่าจะได้มั้ย หรือจะ 1.5AMT เหมือนเดิม แต่ถ้าเหมือนเดิม MG Thailand ก็ต้องคิดด้วยว่ายอดมันจะตันอยู่แถวๆ นี้ เพราะคนกลัวปัญหาเกียร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2017, 15:44:47 โดย ซิ่งเข้าส้วม »

ออฟไลน์ bubball

ส่วนตัวมองว่า MG เป็นแบรนด์ที่น่าซื้อและจัดออฟชั่นมาดี งานออกแบบก็ไม่ได้แย่ ราคาก็ทำมาดีกว่าชาวบ้าน
พูดง่ายๆคือมีทุกอย่างที่ดึงดูดใจผมให้ซื้อ แต่ถ้าจะไว้วางใจขนาดให้ซื้อ ผมคงขอรอดูให้ครบ 10 ปีก่อน
รอดูด้วยความเอาใจช่วยครับ  :-X

MG3 นี่ถ้าไม่ใช่คนที่แอนตี้ ลองขับเทียบกับค่ายอื่น มันไม่ได้แย่นะครับ มันมีปัญหา 2 เรื่องคือเกียร์ AMT กับ กินน้ำมัน เรื่องเกียร์มันฝึกได้ แต่ในงบ 5 แสนคุณได้รถที่ช่วงล่างไม่แพ้ C-segment ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ กล้องมองหลัง ตัวถังที่หนา มีคานกันชนทั้งด้านข้างและด้านหลัง ที่ eco car หลายๆ คันไม่ใส่มาให้ การขับขี่ผมว่าแพ้คันเดียวคือมาสด้า 2 เบนซินในงบเท่านี้ แต่มีพื้นที่ใช้สอยมากกว่า

ภายในดูป๊อกแป๊ก แต่ภายนอกตะมุตะมิจัดว่าสวยน่ารัก ทำให้กลบๆ กันคนก็ซื้อเพราะภายนอก เรื่องความจุกจิกเท่าที่ดูก็ระดับนึงครับ ไม่ได้แย่มากแบบเฟียสต้า แต่ก็ไม่ได้โล่งใจแบบยาริส คือคนที่ซื้อก็ต้องทำใจรับมันได้ในระดับหนึ่ง ไม่กลัวที่จะต้องเข้าศูนย์เรื่องระบบเกียร์กับระบบไฟ

ถามว่าไว้ใจได้มั้ย ก็ต้องตอบว่าระดับนึงครับ ไม่ถึงกับ 100% ว่าใช้ยาวๆ ชิวๆ ได้ เพราะเกียร์ AMT มันก็ขึ้นชื่อเรื่องอายุสั้นอยู่แล้ว ก็ต้องดูไป ตอนนี้เห็นบางคนขับไปแสนโลก็ยังไม่พัง แต่คนที่เกียร์มีปัญหามีมั้ย มันก็มี ก็ซ่อมกันไปอยู่ในรับประกัน

ส่วน MG5 ขายไม่ดีนี่พอมาวัดกันจริงๆ มันมีข้อดีหลักๆ คือใหญ่ครับ กับความเร็วปลายช่วง 130-210 ที่คนส่วนใหญ่ไม่สนใจ ที่เหลือมันกลางๆ อ็อปชั่นนี่แพ้ฮอนด้ายับ แถมตัวท็อปฮอนด้าถูกกว่า อยากได้เบรคดีๆ กับช่วงล่างดีๆ เอาซิตี้ไปแต่งก็ได้แล้ว เทอร์โบก็มีให้ติดถ้าอยากแรง คืออ็อปชั่นคุณจะแพ้ใครก็ได้ แต่คุณจะแพ้เจ้าตลาดไม่ได้ แพ้เจ้าตลาดทั้งฮอนด้าและมาสด้า มีดีแค่ใหญ่ แต่ทรงคูเป้ทำให้ที่นั่งหลังหัวติด ที่คนขับปรับสูงต่ำไม่ได้ หัวติด กลายเป็นข้อดีของมันถูกกลบไปด้วยสิ่งที่มันพยายามจะชูเป็นจุดเด่นน่ะครับ จะขายไม่ดีก็ไม่แปลกครับ

ปล. เป็นผมไม่มีปัญหาเรื่องการขับ MG3 นะ แต่ถ้าคำนึงถึงว่าเราจะให้คนอื่นในบ้านใช้ด้วย ผมรอ AT ดีกว่า รุ่น Minorchange นี้ในอังกฤษเค้าจะเอาเครื่อง 1.0T+6AT มาใส่
ส่วนในไทยก็ลุ้นกันต่อไปครับ ว่าจะได้มั้ย หรือจะ 1.5AMT เหมือนเดิม แต่ถ้าเหมือนเดิม MG Thailand ก็ต้องคิดด้วยว่ายอดมันจะตันอยู่แถวๆ นี้ เพราะคนกลัวปัญหาเกียร์

ขอบคุณครับ

แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้ว่า คนที่มามอง MG อาจจะไม่ได้เป็นคนที่มองเจ้าตลาดเท่าไหร่นะครับ
อาจจะมาด้วยดีไซน์ อะไรก็แล้วแต่
ผมว่า MG3 เป็นตัวที่ยิ่งดันให้ 5 ดูแพงขึ้นไปอีกด้วยครับ

ออฟไลน์ ktonja

ผมใช้ MG3 รุ่น X อยู่ครับใช้มา 2 ปีล่ะ รถใช้ดีครับยังไม่เคยเจอปัญหาใดใด แต่มีเปลี่ยนแบตไปรอบล่ะ

ที่บ้านมี MG5 Turbo ซันลูฟ อีกคันครับ ถ้าให้เทียบกัน MG5

ข้อดี MG5
-เกียร์ใช้ง่ายเหมือนรถทั่วไปไม่ต้องเรียนรู้อะไรเพิ่มเติม
-มันแรงกว่าทางตรงเหยียบคันเร่งแปปเดียวเหลือมองเข็มไมล์ เอ้ย !!! 120 แล้ว คือรถมั่นนิ่งมากไม่รู้สึกเลยว่าเร็ว (ความรู้สึกยังนึกว่าขับแค่ 80) ถ้าไม่เหลือบมาดูเข็มก็ไม่รู้
-นิ่มกว่า
-พวงมาลัยรู้สึกเบากว่า ตัวรถก็รู้สึกเบากว่ามั้ง
-ภายในกว้างกว่า MG3

ข้อเสีย MG5
-เบาะคนขับดันปรับสูงต่ำไม่ได้ (MG3 ดันปรับได้) ผมหัวติดครับผมสูง 182 แต่ก็ยังขับได้ถ้าสูงกว่าผมก็นะอาจจะลำบากคงต้องเอนเบาะเอา
(MG3 ปรับสูงต่ำได้หัวไม่ติดซะงั้น)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2017, 16:51:05 โดย ktonja »

ออฟไลน์ ktonja

ขอบคุณครับ

แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้ว่า คนที่มามอง MG อาจจะไม่ได้เป็นคนที่มองเจ้าตลาดเท่าไหร่นะครับ
อาจจะมาด้วยดีไซน์ อะไรก็แล้วแต่
ผมว่า MG3 เป็นตัวที่ยิ่งดันให้ 5 ดูแพงขึ้นไปอีกด้วยครับ

คันก่อนขับเจ้าตลาดครับซื้อมือ 1 มา Honda city ZX ปี 2007 เทียบกันกับคันเก่าเอาความรู้สึกที่ชัดเจนที่สุด คือ

คันเก่าขับ 110+ แล้วเสียวครับมันเหมือนหน้าจะลอยไม่ค่อยมั่นใจคันนี้นิ่ง

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
คือถ้าไม่ติดภาพลักษณ์ว่ามันไม่ใช่รถญี่ปุ่นเจ้าตลาดหรือรถจีน ตัวรถมีความดีงามและคุ้มค่าในระดับนึงเลยแหละครับ

ผมใช้ MG3 รุ่น X อยู่ครับใช้มา 2 ปีล่ะ รถใช้ดีครับยังไม่เคยเจอปัญหาใดใด แต่มีเปลี่ยนแบตไปรอบล่ะ

ที่บ้านมี MG5 Turbo ซันลูฟ อีกคันครับ ถ้าให้เทียบกัน MG5

ข้อดี MG5
-เกียร์ใช้ง่ายเหมือนรถทั่วไปไม่ต้องเรียนรู้อะไรเพิ่มเติม
-มันแรงกว่าทางตรงเหยียบคันเร่งแปปเดียวเหลือมองเข็มไมล์ เอ้ย !!! 120 แล้ว คือรถมั่นนิ่งมากไม่รู้สึกเลยว่าเร็ว (ความรู้สึกยังนึกว่าขับแค่ 80) ถ้าไม่เหลือบมาดูเข็มก็ไม่รู้
-นิ่มกว่า
-พวงมาลัยรู้สึกเบากว่า ตัวรถก็รู้สึกเบากว่ามั้ง
-ภายในกว้างกว่า MG3

ข้อเสีย MG5
-เบาะคนขับดันปรับสูงต่ำไม่ได้ (MG3 ดันปรับได้) ผมหัวติดครับผมสูง 182 แต่ก็ยังขับได้ถ้าสูงกว่าผมก็นะอาจจะลำบากคงต้องเอนเบาะเอา
(MG3 ปรับสูงต่ำได้หัวไม่ติดซะงั้น)

นิ่มกว่า เร็วกว่า กว้างกว่า รู้สึกเหมือนคนล่ะ segment เลย
ทั้งๆ ที่ B เหมือนกัน City / Jazz นี่ไม่ต่างกัน ราคาเลยพอๆ กัน
5 นี่แอบเหมือน C segment มาก

ออฟไลน์ tvm

เมื่อวานเพิ่งเคยได้ลองบนอูเบอร์ ส่วนตัวไม่ได้ปลื้มค่ายนี้เท่าไร
นั่งแล้วก็แข็งแน่นเด้งๆ ภายใน-ภายนอก เพลียสุดๆ แต่คงแล้วแต่รสนิยมคน
สำหรับผมคือดูยังไงก็ทำใจไม่ลงครับ

ไว้ใจได้ไหม ต้องดูยาวๆ แต่พื้นฐานรถจีน ถ้าตั้งใจทำจริงๆ คงพอไหวมั้งครับ

หวังว่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับคนทั่วไปในเร็ววันครับ

ออฟไลน์ mylife

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้อะ ผมชอบ MG5

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
mg 3 mc ดูรวม ๆ โอเคนะครับ ใหญ่อยู่ มีซันรูฟด้วย  8)
ถ้าขับใน กทม. ก็น่าเล่นอยู่นะครับ

เมื่อวานเพิ่งเคยได้ลองบนอูเบอร์ ส่วนตัวไม่ได้ปลื้มค่ายนี้เท่าไร
นั่งแล้วก็แข็งแน่นเด้งๆ ภายใน-ภายนอก เพลียสุดๆ แต่คงแล้วแต่รสนิยมคน
สำหรับผมคือดูยังไงก็ทำใจไม่ลงครับ

ไว้ใจได้ไหม ต้องดูยาวๆ แต่พื้นฐานรถจีน ถ้าตั้งใจทำจริงๆ คงพอไหวมั้งครับ

หวังว่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับคนทั่วไปในเร็ววันครับ

555 ผมก็ไม่ชอบตอนแรกครับ
เห็นคนชอบเยอะ สงสัยแรงอุปทานหมู่ทำให้เริ่มรู้สึกก็สวยดีนะ
ก็ตามราคาล่ะครับ

คันเหลืองด้านหลัง ผมชอบให้ตัดสีแบบนี้มากกว่าจะได้เข้ากับสเกิร์ตหน้า
ถ้าทำล้อดำใหญ่ๆ คล้าย crossover เหมือนกันแหะ (แต่รุ่นท๊อปจากโรงงานที่แต่งเป็น cross มาผมไม่ชอบ)

หรือถ้า 1.0T+6AT ไม่มา ก็รอลุ้นเครื่องของ 5 มาใส่ให้ 3

ออฟไลน์ SM.

ผมกลับมองว่า 3 ออกแบบได้ลงตัวดีกว่า 5 นะครับ  :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ตั้งใจ ไม่ถอดใจ อะไร ก็เป็นได้ ครับ

อย่า เลียนแบบ รถ แบนด์ ... part จีน คุณภาพ มาตรฐาน กะโหลกกะลา เป็นพอ

งาน 0 ทำให้ได้ เท่ากัน ใกล้เคียงกัน ทุก 0 ไม่ต้อง วิ่งย้าย 0

บริษัทแม่ เมื่อ เป็น ความผิด จาก ตัวเอง อย่า ปัดความรับผิดชอบ อย่า ดึงเวลา อย่า โยน

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ก็ดูสวยดีครับ แต่ยังไงผมก็ไม่ซื้อมาขับแน่นวล
ยกเว้นจะผ่าน 10 ปีแล้ว
ผมไม่ไว้ใจตระกูลนี้ครับ ส่วนตัวล้วนๆ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ผมว่าโอเคนะ รอดูค่ายนี้ทำรถสปอร์ต ถ้าผลิตใน ราคาเอื้อมถึงอาจได้เจอกัน
ผมเป็นพวกไม่ยึดกับเจ้าตลาด เพราะเคยใช้เจ้าตลาดสองยี่ห้อ ก็เฉยๆไม่ได้ประทับใจอะไร

ออฟไลน์ Smith686

ก็ดูสวยดีครับ แต่ยังไงผมก็ไม่ซื้อมาขับแน่นวล
ยกเว้นจะผ่าน 10 ปีแล้ว
ผมไม่ไว้ใจตระกูลนี้ครับ ส่วนตัวล้วนๆ
   ใช่ครับ  ของแบบนี้ต้องดูกันยาวๆครับ

ออฟไลน์ ps000000

น้องสาวผม ศูนย์ MGแถวบ้านให้ยืมมาลองขับ1อาทิตย์

เอาไปคืนเพราะน้องไม่ชอบการทำงานของระบบเกียร์

ตอนนี้ออกยี่ห้ออื่นแทนครับ

ออฟไลน์ JeansZ

ไม่โอเคกับเกียร์ครับ จึงไม่อยู่ในตัวเลือกรถคันต่อไป รอลุ้นว่าตัว minor change จะให้เกียร์ AT หรือ CVT มาไหม
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
น้องสาวผม ศูนย์ MGแถวบ้านให้ยืมมาลองขับ1อาทิตย์

เอาไปคืนเพราะน้องไม่ชอบการทำงานของระบบเกียร์

ตอนนี้ออกยี่ห้ออื่นแทนครับ
โห จริงดิครับ
ตอนนั้นผมจะซื้อ mg6 mc fastback  เดินเข้าไปศูนย์บริการ ( แถว ถ.นราธิวาช )
แทบไม่มีใครสนใจเลย   หรือเขาเน้นจะขายแค่ mg3 เหอ ๆ  ส่วนลดอะไรก็ไม่มี
ทดลองขับก็ไม่มี  :P

ออฟไลน์ redsun

ผมว่ามันเป็นรถขับดี(เกินราคา)คันหนึ่งเลย (โดยไม่ต้องไปแต่งอะไรเพิ่มเติมแล้ว)
ถ้ารับกับอาการเกียร์ 1 ต่อเกียร์ 2 ที่คลัทต์(ออโต้)มันรอๆหน่วงๆได้ครับถือว่าสมรรถนะโอเคครับ

ประชากรรถบนท้องถนนก็มีให้เห็นพอสมควรเรื่องอะไหล่ " น่าจะ " พอไหวมั้งครับ
ถ้าใครตังค์เยอะ ซื้อแล้วไม่ลำบาก(ไม่สนราคาขายต่อ) ก็เป็นอีกตัวเลือกครับ

ปล.
ถ้าเก่า(สัก10ปี)แล้วซ่อมบำรุงสะดวก อะไหล่หาง่าย
ผมอาจจะซื้อมือสอง ตอนนั้นราคาคงกองติดดินไปแล้วด้วย(ยิ่งดีเลย)
ได้รถที่พวงมาลัยดีๆ กระทืบมิดแล้วยังเอาอยู่แบบ MG3 มันส์แน่ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมรอดูเกียร์ กับดีไซน์ใหม่

ตั้งแต่เห็นรถเกียร์ระบบนี้มายังไม่มีคันไหนทนๆ

ดีไซน์ผมว่ามันยังไม่ครบ เหมือนอารมณ์Swift 1.5ก่อนEco

ออฟไลน์ Sympho

น่าจะใช้เกียร์ CVT ที่แชร์อะไหล่กับยี่ห้ออื่นๆ หรือหาช่างซ่อมได้ง่ายๆเวลามันพัง

ถ้า AMT เสียนอกระยะประกัน มันจะกลายเป็นว่า ราคาที่ถูกกว่าเขา มันกลับแพงขึ้นมาซะเฉยๆ

แต่ถ้ามีรถออกมามากๆ คงหาที่ซ่อมได้หละมั้ง

ออฟไลน์ gf260

วางใจได้ เล่นได้แล้วครับ

ออฟไลน์ maxzerker

สวย... สำหรับผมไม่สวยเลย
งานภายใน... หยาบเปราะ เหมือนของเล่นเด็ก ลอกกันบ้างแล้ว
เกียร์... AMT ไม่มีใครเขาใช้แล้ว ดีแค่ต้นทุกมันถูก
เครื่อง... กินน้ำมันเหมือนรถ 1.8L แถมอืดพอๆ กับ eco-car 1.2L
พวงมาลัย... ไฮดรอลิคย้อนยุค กระปุกน้ำมันก็รั่วกันแล้ว ยังไม่ทันไรเลย
เซ็นเซอร์... ก็เห็นรวนกันแล้ว รถดับ เบรคไม่อยู่ บ้างละ

ผมยังไม่เห็นไรดีเลยนะ บอกว่ามีคานโน้นนี้นั่น ปลอดภัยทำไมทดสอบชนได้แค่ 3 ดาว ?

วางใจได้ เล่นได้แล้วครับ

มันจะไม่เหมือน Ford หรือ Chev ใช่มั้ยครับ