ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะลึก!!ยอดขายรถกระบะในไทยปี 2013 ตามตัวถัง Singlecab-Spacecab-Doublecab //  (อ่าน 11881 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

รวมทุกตัวถัง ยอดขาย Top5 ของกลุ่ม

อันดับ 1 Toyota Hilux Vigo Champ
อันดับ 2 Isuzu D-max
อันดับ 3 Mitsubishi Triton
อันดับ 4 Ford Ranger
อันดับ 5 Mazda BT50Pro

---------------------------------------------------------

ตัวถัง Single cab ยอดขาย Top5 ของกลุ่ม

อันดับ 1 Toyota Hilux Vigo Champ
อันดับ 4 Nissan Navara
อันดับ 5 Tata Xenon

---------------------------------------------------------

ตัวถัง Space cab ยอดขาย Top5 ของกลุ่ม

อันดับ 4 Chevrolet Colorado
อันดับ 5 Nissan Navara

ตัวถัง Double cab ยอดขาย Top5 ของกลุ่ม

อันดับ 1 Isuzu D-max
อันดับ 2 Toyota Hilux Vigo Champ
อันดับ 3 Ford Ranger
อันดับ 4 Mitsubishi Triton
อันดับ 5 Mazda BT50Pro

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2014, 23:28:40 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับพี่หมู สังเกตว่ารถใช้งานของคนทำมาหากินคือรุ่นตอนเดียวกับแคปเลือกวีโก้มากสุด เพราะโปรดีกว่าอีซูซุยอดแซงพอสมควร แต่สี่ประตูรถขับทั่วไปไม่บรรทุกคนมองที่ตัวรถมากกว่าดีแมคซ์เลยขายดีแถมเรนเจอร์ยังเป็นอันดับสาม แตารถใช้งานไม่เอาเรนเจอร์ บีที เชพเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2014, 23:30:39 โดย birmax »

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
สงสัยทำไมคนซื้อ Ranger ส่วนใหญ่ซื้อแต่ double cab เนี่ย
ยี่ห้ออื่นซื้อ single cab มากกว่า double cab งง
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แบรนด์รองเหมือนไม่สนใจทำตลาดรถใช้งาน

ออฟไลน์ fhasociety

ตัวถัง Single cab ยอดขาย Top5 ของกลุ่ม

อันดับ 4 Nissan Navara
อันดับ 5 Tata Xenon

ขวัญใจไซต์งานก่อสร้างเลยนะครับ เพื่อนพ่อผมนี่เหมามารอบก่อนเป็น 10 คัน
ใช้เต็มที่ เจ๊งไม่แคร์ -*- แต่เติมก๊าสทีนี่หลับรอเลย ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Fly to dream

T6 ใครๆก็ไป 4 ประตู ตัว Cap กับ หัวเดียวเหมือนไม่ค่อยอยากขาย ทั้งคู่เลยแฮะ แต่ก็นะคนจองหลักๆมัน 4 ประตูทั้งนั้นเร่งผลิตไปเยอะๆเต็มที่ ATT แล้วมั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Coat145

ขอบคุนมากคร้าบบบ..สุดยอดเลยยข้อมูล...คาราวะ2กลม ;D ;D

ปล.คุณหมูครับ.ขออนุญาตินิดนะครับ.สงสัยมานานมากเเล้ว..ที่คุณหมูโพสทุกเดือน.ยอดขายรถตามเซกเมนต์..เเล้วมายอดขายกระบะ.นี่เอามาจากที่ไหนหรอครับ..หรือคุนหมูไปหามาจากที่ต่างๆเเล้วมาสรุป..ถ้าไม่สะดวกตอบไม่เป็นไรนะครับ..ขอบคุนครับ..คาราวะเพิ่มอีกกลม ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2014, 00:04:30 โดย Coat145 »
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Mighty-X

โอ้วว !!!!

ข้าน้อยขอคารวะ :o

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ปล.คุณหมูครับ.ขออนุญาตินิดนะครับ.สงสัยมานานมากเเล้ว..ที่คุณหมูโพสทุกเดือน.ยอดขายรถตามเซกเมนต์..เเล้วมายอดขายกระบะ.นี่เอามาจากที่ไหนหรอครับ..หรือคุนหมูไปหามาจากที่ต่างๆเเล้วมาสรุป..ถ้าไม่สะดวกตอบไม่เป็นไรนะครับ..ขอบคุนครับ..คาราวะเพิ่มอีกกลม ^_^

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,37545.msg623845.html#msg623845
มีตอบคร่าวๆไว้ในนี้แล้วครับผม ^^

ออฟไลน์ Coat145

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,37545.msg623845.html#msg623845
มีตอบคร่าวๆไว้ในนี้แล้วครับผม ^^

ขอบคุนมากๆครับ..ชัดเจนมากๆครับ.ขอบคุนครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ decptt

รถเพื่อการพาณิชย์จริงๆ ก็เป็น เจ้าตลาดจริงๆด้วย
รถเพื่อโดยสาร มือรองยังพอได้อยู่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ decptt

สงสัยอีกเรื่องครับ
ปลายอายุเหมือนกัน ทำไม Triton นำ Navara อยู่เยอะเลย
ผมเคยคิดว่ามันน่าจะสูสีนะคู่นี้  ::)

ออฟไลน์ johnlee

นาวาร่า แทบจะขาย4ประตูไม่ได้เลย ตามที่คาด แคบซะขนาดนั้น
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ไททั่น.มี เครืองยนต์เบนซิล ngv ให้เลือกครับ

ออฟไลน์ Deaw

ตอบแบบหัวข้อเดิมไม่ได้
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 14:24:03 »
นาวาร่าตั้งแต่เปิดตัวมาเหมือนจะไม่ค่อยปรับปรุงอะไรเลย
ไทรทัน ปรับอุปกรณ์ทุกปี บางช่วงปรับหน้าตา บางช่วงปรับเครื่องยนค์ บางช่วงปรับเกียร์ มีการพัฒนาตลอดครับ

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ถ้าจะให้เจาะลึก ต้องแยกประเภทเกียร์ สี ความจุเครื่อง ด้วยครับ :D เผื่ออนาคตอาจได้ทำแบบที่บอกก็ได้นะครับ ;)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
แยกยอดออกมาแบบนี้ ดูจากตัวเลขแล้วสามารถวิเคราะห์อะไรได้หลายอย่างเลยทีเดียว..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
ขอบคุณคร้าบ  ;D  รถตลาดเหมือนจะครองตำแหน่งตั้งแต่ single cab ไปdouble cab เลย TATA Xenon ม้ามืดนะเนี่ย

ออฟไลน์ Auto_Bot

• Newbie
  • *
ผมว่าไทรทันยืนอยู่ได้น่าจะเพราะคุณภาพของช่วงล่าง (ผมขับไทรทัน)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
NAVARA นี่เจาะตลาดไหนกันแน่นะ

ออฟไลน์ jumpon77

NAVARA นี่เจาะตลาดไหนกันแน่นะ
นันหละครับนึกว่าตอนเดียวNAVARAจะนำทีแท้วีโก้ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003