ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ จะเปลี่ยนพวงมาลัย และเบาะไฟฟ้าใหม่ ให้ ฟอร์จูนเนอร์ตัวเก่าครับ  (อ่าน 13432 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

รถผม เป็น ฟอร์จูนเนอร์ ปี 2005  ครับ
ภายในเป็นโทนสีครีม ซะส่วนใหญ่

พอดีมีงบนิดหน่อย ที่จะแต่งรถครับ

1. จะเปลี่ยนพวงมาลัย และพ่นดำ ตรงคอนโซล   ตอนนี้ มีสองตัวเลือก คือ พวงมาลัยนิวฟอร์จูนเนอร์ กับ พวงมาลัยนิวแคมรี่
ถ้าเปลี่ยน แล้วจะเป็นประมาณในรูปครับ  สมาชิกในเวปคิดเห็นยังไงบ้างครับ ชอบตัวไหนครับ

แบบ 1
  ราคาพวงมาลัย นิวจูน TRD (ของใหม่) 9,000+พ่นดำ 3,500 บาท
การติดตั้ง ฝั่งซ้าย คอนโทนเครื่องเสียง   ฝั่งขวา คอนโทนแแอร์ และ MID

แบบที่ 2
ราคาพวงมาลัย นิวแคมรี่  ES หรือ HARRIER (ของใหม่)  11,000+พ่นดำ 3,500 บาท
การติดตั้ง ฝั่งซ้าย คอนโทนเครื่องเสียง   ฝั่งขวา คอนโทนแแอร์ และ MID
(ในรูปตัวอย่าง ถ้าเอาเคฟล่า พวงมาลัยจะวงละ 18,000)

-----------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2016, 00:28:31 โดย reyeshenry »

2. จะเปลี่ยนเบาะ คู่หน้าใหม่  ตอนนี้ มีสามตัวเลือก ดังนี้ครับ

2.1 เบาะแคมรี่  สีครีม มือสอง  คู่หน้าไฟฟ้า  พร้อมดันหลังคนขับ รุ่นปี 2010  อายุเบาะ น่าจะ 6 ปีครับ  สภาพ 85%
แต่ชอบตัวนี้ เพราะได้ไฟฟ้าครบเซต แต่ติดที่ว่าอายุมันหลายปี  เลยลังเลครับ ราคา 25,500 บาท

2.2  เบาะ Mu-X  สีครีม  มือหนึ่ง ไฟฟ้าคนขับ คนนั่งปรับมือ  ราคา 19,000 บาท 
รูปทรงเบาะสวยครับ ชอบเหมือนกัน แต่เสียดายไฟฟ้าแค่คนขับ และรูปทรงคนละสไตล์กันกับโตโยต้า

2.3  เบาะ New Fortuner สีชาเย็น   มือหนึ่ง ไฟฟ้าคนขับ คนนั่งปรับมือ  ราคา 25,000 บาท 
รูปทรงเบาะสวย ตามสไตล์รถรุ่นใหม่ๆ  ชอบมาก   แต่เสียดายไฟฟ้าแค่คนขับ ถ้าเปลี่ยนเบาะสีนี้ต้องเปลี่ยนสีเบาะภายใน แถวสอง และแถวสามด้วยครับ
เพื่อจะได้เป็นโทนสีเดียวกัน

จึงอยากขอคำแนะนำว่า สมาชิกในเวปคิดเห็นยังไงบ้าง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2016, 23:52:32 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ Rocket_yuta

• Newbie
  • *
ผมใช้ VIGO CHAMP CAB 4WD รุ่นสุดท้าย ภายในสีดำครับ
ผมก็เปลี่ยนพวงมาลัย และเบาะเหมือนกันครับ เนื่องจาก พวงมาลัยติดรถหนังหุ้มลอก
เบาะผ้าก็สกปรก ต้องซักเบาะทุกปี ใช้รถมาได้ 2 ปี 6 เดือน

พวงมาลัย ผมเปลี่ยนเป็นรุ่น NEW CAMRY ES ครับ ผมคิดว่าดูดีกว่าของ REVO/NEW FORTUNER
สำหรับเบาะ ผมเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลครับ สีส้มตามภาพผมคิดว่ามันเปื้อน และเลอะง่าย

หลังจากเปลี่ยนมา พวงมาลัยใช้งานได้ดีครับ ปุ่มคอนโทรลพวงมาลัยใช้ได้ครบ แต่ปุ่มลูกศรด้านขวากดแล้วไม่มีฟังก์ชันรองรับครับ
เบาะใหม่นั่งดีกว่าเบาะเดิมครับ ชอบมาก

• Newbie
  • *
พรุ่งนี้จะถ่ายภาพภายในหลังจากเปลี่ยนพวงมาลัย และ เบาะ ให้ชมครับ

พรุ่งนี้จะถ่ายภาพภายในหลังจากเปลี่ยนพวงมาลัย และ เบาะ ให้ชมครับ

เอามาแชร์ดูกัน เป็นแนวทางให้ผมด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ps000000

พวงมาลัยนิวคัมรี่ เห็น นิวฟอร์ กับ รีโว ไปเปลี่ยนใส่เยอะเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ mamaman

แนะนำเบาะตรง รุ่นที่ไม่ต้องแปลงขาครับ
ส่วนเบาะ forerunner ลองดูตัว ขับซ้าย ครับ ต้องมีไฟฟ้า ละ

ออฟไลน์ mozart

ผมว่าเปลี่ยนเป็นของแคมรี่ตัวเก่าหรือฟอจูตัวเก่าก่อนปรับโฉมจะสวยกว่านะครับ มันไม่ฉีกมาก อันนี้ข้ามปีมากไปดูแล้วมันแหม่งๆ(สำหรับผมนะ)

ออฟไลน์ Harem

เปลี่ยนร้านใหนหรอครับ ผมอยากเปลี่ยนเบาะ gt86 ใส่ altis esport เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาพวงแฮริเออร์แคฟล่า + เบาะจูนชามัว สวยจบครับ
แต่ต้องไปแต่งตีมให้มันสีเข้ากันหน่อย พวงแผงประตู คอนโซล

• Newbie
  • *
ภาพภายในหลังจากเปลี่ยนเบาะ เป็นเบาะ NEW FORTUNER สีน้ำตาล
และพวงมาลัย CAMRY ESPORT ครับ

ผมได้เปลี่ยนหน้ากากเครื่องเสียง และฝาครอบสวิทช์กระจกประตูด้านข้าง
เป็นของ VIGO TRD 2 ไปด้วย เนื่องจากของเดิมติดรถมาเป็นสีเงินครับ

• Newbie
  • *
เรื่องสีของเบาะ ตอนแรกผมอยากได้สีชามัวร์ แบบรุ่น TOP ครับ
คิดว่าตัดกับภายในสีดำ น่าจะสวย เมื่อไปดูภายในรถ NEW FORTUNER ของญาติ
พบว่าสีอ่อนมักจะเปื้อนง่าย ผมจึงเปลี่ยนมาซื้อสีน้ำตาลครับ