ผู้เขียน หัวข้อ: "เหนือเมฆ" ถูกแบน ท่านคิดอย่างไรครับ  (อ่าน 8387 ครั้ง)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
ตามหัวข้อเลย
จะเกินเลย ไปเรื่องการเมือง หรือเปล่า Admin โปรดพิจารณา

เพียงแค่กระผม หงุดหงิดเป็นอย่างยิ่ง กับ ....... แค่หนัง มันยังให้แบน

$%#$&^&*$%@%$@%$^&^%&@$#$%@#$%@#%

แล้วเพื่อนสมาชิกคิดอย่างไร กับเหตุการณ์นี้ครับ หรือว่า ผมโดนเป่าหู เลยด่า แรดถะบาน ฝ่ายเดียว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: "เหนือเมฆ" ถูกแบน ท่านคิดอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 21:44:05 »
no comment ครับ
เพราของผมนั้นถึงขั้นผิดกฏ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Re: "เหนือเมฆ" ถูกแบน ท่านคิดอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 21:50:11 »
@#$%^%&%^*%^#!$GF@#%!#$^$&
เซนเซอร์ไว้เพราะ ห้ามพาดพิงการเมืองครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 21:54:24 »
ผมรู้สึกเฉยๆนะ เพราะเทียบกับภาคแรกแล้ว ความสนุกดรอปลงไปพอสมควรเลยนะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 22:01:59 »
แทงใจดำ นักการเมืองเลยเจอแบนเลย   ;D ;D

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 22:04:42 »
ไม่เคยดูละครไทยครับ

เลยไม่มีความเห็น

ออฟไลน์ hellbz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 22:08:02 »
เรตติ้งไม่ดีมั้งครับ

ผมว่า ช่อง 3 มีความรับผิดชอบทีจะต้องมาอธิบายให้ชัดเจนว่า ทีสังเลิก "เหนือเมฆ 2" กระทันหัน เพราะอะไรกันแน่ (เมือเย็น ยังออกข่าวว่า จะจบตามเดิมคือวันอาทิตย์ แม้แต่ที่ทีมงานคุณ "นก สินจัย" เริ่มโพสต์เรืองนี้ ก็ออกมาทำนองว่า จะ "หั่น" จาก 3 ตอน เหลือตอนเดียว คือให้จบในคืนนี้)

สรุปแล้ว ช่อง 3 ต้อง ออกมาชี้แจงครับ

ปล. ผมยังไม่เชือว่า รบ.จะงี่เง่าขนาดพยายามกดดันละครนี้ แต่ถ้ามีหลักฐานแน่ๆว่า มาจาก รบ. ผมยินดีจะร่วมด่าด้วย"

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 22:09:45 »

ผมว่า ช่อง 3 มีความรับผิดชอบทีจะต้องมาอธิบายให้ชัดเจนว่า ทีสังเลิก "เหนือเมฆ 2" กระทันหัน เพราะอะไรกันแน่ (เมือเย็น ยังออกข่าวว่า จะจบตามเดิมคือวันอาทิตย์ แม้แต่ที่ทีมงานคุณ "นก สินจัย" เริ่มโพสต์เรืองนี้ ก็ออกมาทำนองว่า จะ "หั่น" จาก 3 ตอน เหลือตอนเดียว คือให้จบในคืนนี้)

สรุปแล้ว ช่อง 3 ต้อง ออกมาชี้แจงครับ

ปล. ผมยังไม่เชือว่า รบ.จะงี่เง่าขนาดพยายามกดดันละครนี้ แต่ถ้ามีหลักฐานแน่ๆว่า มาจาก รบ. ผมยินดีจะร่วมด่าด้วย"

เอ้าไม่ได้ดูืทีมงานเขาออกมาโพสแฉหรอครับ ว่าเกิดจากอะไร ฮาๆๆ แหมๆ  ;D

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 22:23:45 »

เอ้าไม่ได้ดูืทีมงานเขาออกมาโพสแฉหรอครับ ว่าเกิดจากอะไร ฮาๆๆ แหมๆ  ;D

555+ ตามนั้น
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Teamkk

• **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 22:44:07 »
วัวสันหลังหวะ ไอดังหน่อย ก็นึกว่าเค๊าจะปลอดออกจากคอกแล้ว....จริงๆ

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 23:01:55 »
ละครเรื่องนี้เค้าถ่ายจบแล้วใช่มั้ยครับ

ถ้าออกอากาศไม่ได้ เอาไปลง YouTube แทนได้ป่าว

กำลังติดอยู่เลย ผมว่าคนดูเรื่องนี้เยอะกว่า วันพุธ-พฤหัส ช่อง3 หลังข่าวอีกนะ (ขออ้อมๆหน่อยครับ เกรงใจ)

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 23:06:56 »
ละครเรื่องนี้เค้าถ่ายจบแล้วใช่มั้ยครับ

ถ้าออกอากาศไม่ได้ เอาไปลง YouTube แทนได้ป่าว

กำลังติดอยู่เลย ผมว่าคนดูเรื่องนี้เยอะกว่า วันพุธ-พฤหัส ช่อง3 หลังข่าวอีกนะ (ขออ้อมๆหน่อยครับ เกรงใจ)
ถ่ายจบตั้งแต่ก่อนออกฉายแล้วครับ

ถ้าผมเป็นผู้จัดนะ ในเมื่อเงินก็ได้มาแล้วผมจะเอาแบบที่ไม่มีตัดให้ดูซะเลย

ออฟไลน์ D17

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 23:12:29 »
ละครเป็นความบันเทิงครับ. คนดูแยกแยะได้ หรือว่ามันเป็นเรื่องจริง :o :o

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 23:30:45 »
มือที่มองไม่เห็น555
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 04:26:56 »
อยากจะจัดเต็มเหมือนกัน แต่ถ้าพิมพ์ไปแล้ว ทางเว็บจะเดือดร้อน ตัวผมเองก็เดือดร้อน งั้นนั่งอ่านอย่างเดียวดีกว่า  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 17:02:47 โดย Horizon's The Limit »

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 05:04:18 »
แม้แต่ละครยังถูกแบน  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 07:25:32 »
ทีแรงเงายังฉายได้ ละครไทยต้องน้ำเน่า ส่วนเรื่องความเห็นตอบไม่ได้เช่นกันเดี๋ยวเวปโดนแบนไปด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tawatcup2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 08:15:45 »
ไม่ได้ดูละครไทยทางทีวีมา 20 ปีแลัว
เรตติ้งไม่ดีหรือเปล่าครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 13:47:44 »
ตัวผมเองไร้ความรู้สึก ไม่ชอบดูละครพวกช่อง3,5,7 เลยไม่ขอคอมเม้น และไม่ยุ่งกับการเมืองบ้าๆ ละกัน ;D

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 18:08:42 »
ตัวผมเองไร้ความรู้สึก ไม่ชอบดูละครพวกช่อง3,5,7 เลยไม่ขอคอมเม้น และไม่ยุ่งกับการเมืองบ้าๆ ละกัน ;D

ปกติผมไม่ดูละครนะครับ แต่เรื่องนี้ถือว่าเรทติ้งไม่เบาเหมือนกันครับ ไม่ใช่ละครตบตีแย่งผัว ลูกสลับตัว คู่แฝดที่หายไป
แต่เป็นละครสร้างเสริมคุณธรรมด้วยซ้ำ ในมุมมองผมนะ

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 05:12:12 »
อืม ลง youtube ก็น่าจะดีนะ
คนดูเยอะไม่เบา

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 06:04:32 »
ถ้าออกเป็น DVD มาผมก็ซื้อครับ
สนับสนุนคนดี ทำหนังดีๆ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:54:05 »
ผมเป็นพวกอยู่แต่หน้าคอมเลยไม่ได้ดูละครเท่าไร
ถ้าเอาลงยูทูป ผมอาจจะแว็บเข้าไปดูอยู่ ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 17:39:59 »
ด่ากันไป ด่ากันมา
สุดท้าย ช่องสามโดนเต็มๆ
รัฐโดนด่าเต็มๆ
ดูถูกวิจารณญาณคนไทยอย่างมาก
คนที่ไม่เคยดู ก็สรรหาด่ากันสุดพลัง
ทั้งๆที่แต่ก่อนไม่เคยจะดูเล้ยยยยยย

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 02:49:17 »
เพราะการเมืองมันเป็นละคร เลยทำให้คนไทยดราม่า 555
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน