ผู้เขียน หัวข้อ: การทิ้งก้นบุหรีของคนขับรถ??  (อ่าน 7593 ครั้ง)

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
การทิ้งก้นบุหรีของคนขับรถ??
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 12:21:14 »
อยากถามคนที่สูบบุหรีไป ขับรถไปในเรื่องของการทิ้งก้นบุหรี่
เวลาสูบเสร็จ ทำไมต้องโยนออกนอกรถด้วย ไม่ทราบว่าเป็นกันทั้งหมดหรือไม่
บางทีขับรถตามทำให้ตกใจได้บางครั้ง กับสะเก็ดไฟ
การสูบบุหรี่เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล แต่การโยนออกมานอกรถผมว่าไม่ใช่
อย่าว่าแต่ในรถเลย ท่านที่เดินสูบเสร็จส่วนมาก็ทิ้งลงพื้นหรือไม่ก็ท่อแถวๆนั้น

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
Re: การทิ้งก้นบุหรีของคนขับรถ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 13:15:55 »
ผมเคยไปที่ประเทศจีน คนจีนเขาก็ทิ้งไว้ในรถนะครับ
ส่วนผมเองเคยทิ้งแบบนี้เหมือนกัน ต้องกราบขอโทษที่ทำให้คนที่ขับรถตามหลังมาตกใจนะครับ

ปัจจุบันผมเลิกสูบบุหรี่(ในรถมาได้สองปีกว่าแล้วครับ)
แต่ตอนที่ผมสูบในรถตอนก่อนเลิก ผมเคยปฏิบัต์อย่างเคร่งครัดอยู่ข้อหนึ่งคือ จะไม่ทิ้งในจุดเสี่ยงที่ทำให้เกิดไฟไหม้ข้างทางครับ

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Re: การทิ้งก้นบุหรีของคนขับรถ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 13:19:46 »
เมื่อช่วง มีนา เมษา ตอนที่กลับ ตจว. มีไฟไหม้ไหล่ทางเป็นระยะๆ ทั้งซ้ายขวา  สาเหตุน่าจะมาจากนี่แหละ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ ectomor

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 13:45:17 »
โฮยเจอหัวข้อนี้ต้องรีบมาอ่านเลย อยากรู้ด้วยว่าทำไมต้องทิ้งมานอกรถ ไม่สนใจคนขับตามมากันเลย
ผมขับ ออก ตจว เจอทุกรอบ

สงสัย เช่นกันที่ทิ้ง เพราะกลัว
รถเห็น(สูบในรถน่าจะเหม็นอยู่แล้ว)
กลัวไฟไหม้รถ(แล้วไม่กลัวไฟไหม้คนอื่นเหรอครับ)
คือผมไม่เข้าใจจริงๆ ไม่ได้กวนนะครับ

ความคิดผมอะไรก็แล้วแต่ อย่างน้อยก็ไม่ควรทิ้งขยะบนถนนอยู่แล้ว  :-\

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 13:49:32 »
ผมเป็นคนหนึ่งที่เกลียดมากกับคนที่ทิ้งก้นบุหรี่ หรือขยะออกนอกรถ เป็นการเห็นแก่ตัวอย่างที่สุด โดยเฉพาะทางด่วน เพราะไม่ได้มีคนขึ้นไปกวาดอยู่ตลอดเวลา ซึ่งถึงแม้จะเป็นถนนปกติ การที่คุณทิ้ง คือต้องมีคนมาเก็บ ทำไมถึงได้ทำตัวไม่ดีขนาดนั้น ช่างมันเดี๋ยวก็มีคนเก็บ ผมเกลียดโคดๆ

หากขับรถ เห็น ผมจะบีบแตรทุกครั้ง และเชื่อว่าคนๆ นั้นคงไม่รู้ตัว แต่ผมทำเพื่อความสบายใจว่า เราได้เตือนแล้ว จะรับไม่รับ เราคงไม่ได้สนใจ และหากทุกคนทำ ผมเชื่อว่าจะเริ่มมีคนสังเกตุ และเลิกทิ้งบ้างครับ

หากเดินเจออยู่ โดยเฉพาะคนที่ทิ้งโดยไม่ดับ ผมจะเดินเข้าไปเหยียบให้ดับ ต่อหน้าหรือไม่ก็ตาม เพราะกลัวไฟไหม้ และหากมีโอกาส ผมจะถามว่า ทิ้งทำไมครับ มีคนจะมาเก็บให้คุณหรือครับ ช่วยรักษาความสะอาดด้วยนะครับ แต่ผมจะไม่รอคำตอบนะครับ เพราะพวกนี้ส่วนใหญ่ไม่สนใจอยู่แล้ว แค่ว่าให้มันรู้บ้าง มีคนไม่ชอบครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 13:50:45 »
เป็นเพราะ ความมักง่ายค่ะ รถติดเคลื่อนไปช้าๆ ก็เอามาสูบ แล้วก็ดีดให้ขี้บุหรี่ไปโดนรถคันข้างหลัง พอทิ้งก็โยนทิ้งเลย ทั้งที่มีที่เขี่ยบุหรี่ในรถ แต่คนไทยไม่เห็นความสำคัญของมันค่ะ หรือไม่ก็กลัวว่าที่เขี่ยบถหรี่ในรถมันจะเป็นรอย ประมาณนี้

ปกติเราไม่ค่อยสูบในรถค่ะเพราะว่า ควันบุหรี่มันจะเข้าไปสะสมในแอร์แล้วล้างไม่ออก ทำให้เป็นกลิ่นติดอยู่แบบนั้น ปกติถ้าเราจะสูบตอนขับรถก็ จอดข้างทางค่ะ สูบหมดแล้วทิ้งลงพื้นแล้วเหยียบให้เรียบร้อย จะดีกว่าทิ้งลงข้างทางที่ทำให้เกิดไฟไหม้ได้
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 13:53:28 »
กลัวรถตัวเองจะมีกลิ่นมังเลยทิ้งไปข้างนอก แถมไม่ดับไฟก่อนด้วยนะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Worapan7

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 14:06:50 »
ผมสูบในรถครับ
แต่ไม่เคยทิ้งนอกรถ เพราะผมมีที่เขี่ยบุหรี่ในรถครับ
ไม่แน่ใจว่าร้านไดโซะยังมีขายอยู่หรือป่าว
เป็นกระปุกมีฝาปิดค่อนข้างมิดชิด

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 14:10:04 »
เมื่อก่อนเป็นครับ แต่ผมก็ให้ลมพัดจนมันดับแล้วทิ้งจะทิ้ง จนกระทั่งมาเจอเหตุการณ์ที่ผมขับตามรถคันหน้าที่ทิ้งก้นบุหรี่ลงพื้นแล้วเกิดประกายไฟ หลังจากนั้นผมไม่ทิ้งนอกรถอีกเลยครับ แต่จะมีขวดน้ำพลาสติกใส่น้ำไว้หน่อย ตัดคอขวดออก แล้วก็เอาก้นบุหรี่ทิ้งในนั้นแหละ (รถ vios จะมีที่วางแก้วน้ำตรงคอนโซลใต้ช่องแอร์ด้านข้าง)

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 14:32:26 »
หาขวดแก้วปากกว้างๆพร้อมฝาปิดเติมน้ำนิดหน่อย ใช้เป็นที่เขี่ยและทิ้งก้นบุหรี่ไม่ว่าในรถหรือที่บ้าน ปลอดภัยครับ ขวดพลาสติกบางครั้งลืมดูว่าน้ำแห้ง ขวดละลายเหม็นน่าดู

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 14:44:01 »
ผมรังเกียจคนสูบบุหรี่แทบทุกประเภทครับเพราะภาพของคนสูบบุหรี่สำหรับผมคือมักง่าย น่ารังเกียจ กลิ่นตัวกลิ่นปากเหม็น ทิ้งก้นบุหรี่กับขี้บุหรี่ไม่เป็นที่เป็นทาง ห้องน้ำก็เหม็นบุหรี่ ยังไปทิ้งลงชักโครกลงท่อให้อุดตันกันไป บางทีรอรถไปทำงานใกล้ๆมีคนสูบบุหรี่เหม็นมากได้แต่เดินเลี่ยงให้พ้นควันหรือไปต้นลมแทน ซ้ำร้ายบางคนนั้นแหละขึ้นรถตู้ไปทำงานด้วยกันก็ได้แต่บอกว่าเหม็นวันหลังมาสูบที่โรงงาน บางทีไปรับประทานอาหารโต๊ะใกล้ๆสูบบุหรี่ก็ต้องย้ายโต๊ะหนีหรือบอกทางร้านให้จัดการ บางคนคิดว่าสูบบุหรี่คือสิทธิส่วนบุคคลจะสูบที่ไหนก็ได้แต่ในฐานะคนไม่สูบบุหรี่และเป็นภูมิแพ้คุณละเมิดสิทธิส่วนบุคคลผมอยู่อย่างน่ารังเกียจเพราะแทบไม่เห็นความละอายเกิดขึ้นเลย อยากจับคนพวกนี้เข้าห้องอับแล้วปล่อยควันบุหรี่รมเข้าไปสูดให้เต็มปอดให้สมอยากไปเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 14:49:17 »
เคยขี่มอไซค์...ที่ความเร็ว 100+ ข้างหน้าเป็นรถปิกอัพอยู่เลนซ้าย
ผมแซงขวาขึ้นไป ทันใดนั้น ก้นบุหรี่ก็ถูกดีดออกมาจากฝั่งคนขับ

แม่นเหมือนจับวาง...มันลอยละลิ่วแทรกตัวเข้าไปตรงช่องแขนเสื้อแจ๊กเก็ตพอดีเป๊ะแบบไม่กระทบปากหลุม...ไกลไปถึงรักแร้
โอ้วพระเจ้า.. !!!  กดเบรคสุดชีวิต นาทีนั้นแทบจะปล่อยแฮนด์สละยาน...ดีที่ยังมีสติ
ใช้เวลาเบรค จอดรถ ถอดถุงมือ ถอดเสื้อ...กว่าจะเอามันออกได้ ทรมานเหมือนช่วงเวลานั้นยาวนานชั่วชีวิต

:'(

ออฟไลน์ คนกรุง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 14:54:30 »
สูบไม่ว่า แต่ทิ้งไม่รู้เรื่องพวกแบบปาโดนรถคันอื่นแล้วมันมีรอยไหม้ๆติดรถ อันนี้น่าตัดปากตัดมือ อีกประเภทพวกเปิดกระจกขากถุย!ไม่มองด้านข้าง โดนมากับตัวถุยตอนจอดไฟแดงโดนกระจกซ้าย น้ำลายเหนียวๆมีสีเขียวๆปนบางทีเป็นก้อนขี้มูกปนๆ ยี้ขยะแขยง แถวบ้านผมนะพวกแท็กซี่กับสองแถวอะตัวดี

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 14:55:54 »
พวกนี้เป็นพวก สันดานที่บ้านไม่ได้สอน ครับ เมื่อเดือนก่อนมิตรภาพ แถวข้างทาง และ เกาะ กลาง เพียบ  น่ารังเกียจพวกคนกลุ่มนี้จริงๆ

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 14:56:13 »
อยากถามคนที่สูบบุหรีไป ขับรถไปในเรื่องของการทิ้งก้นบุหรี่
เวลาสูบเสร็จ ทำไมต้องโยนออกนอกรถด้วย ไม่ทราบว่าเป็นกันทั้งหมดหรือไม่
บางทีขับรถตามทำให้ตกใจได้บางครั้ง กับสะเก็ดไฟ
การสูบบุหรี่เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล แต่การโยนออกมานอกรถผมว่าไม่ใช่
อย่าว่าแต่ในรถเลย ท่านที่เดินสูบเสร็จส่วนมาก็ทิ้งลงพื้นหรือไม่ก็ท่อแถวๆนั้น

ผมเจอบ่อยมากๆๆ  ก็ได้แต่ด่ามันในใจไอ้ๆๆๆๆๆสารพัดที่จะคิดได้ตอนนั้น  แล้วก็ทำใจ ถ้าทำใจไม่ได้ก็ปวดหายครับพี่น้อง!!!!!!

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 15:01:23 »
ผมว่าคนสูบบุหรี่แล้วทิ้งออกนอกรถขณะรถวิ่งเป็นนิสัยต้องปรับปรุงอย่างแรงแต่คงยากผมไม่เห็นด้วยที่คุณดีดออกไปอาจทำให้คนอื่นเดือดร้อน หรือไฟไหม้

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 15:30:13 »
 >:( >:( >:(  โหเห็นกระทู้นี้ ไม่ได้เลยต้องมาร่วมซะหน่อย >:( >:( >:(

มันเป็นเรื่องนิสัยล้วนๆ เลยครับ เพราะไม่ชอบเหมือนกัน สูบก็เป็นเรื่องส่วนตัวไม่มีใครไปห้ามเพราะอยู่ในรถ แต่ที่เริ่มแย่ คือเปิดหน้าต่างพ่นออกมานอกรถ (ทั้งที่มีกฏหมายห้ามสูบในที่สาธารณะอีก)

เขี่่ยขึ้บุหรี่นอกรถ แล้วใครเก็บกวาด (หากเป็นไปได้อยากตะโกนถามคนเหล่านี้เหมือนกัน)

สุดท้ายทิ้งก้นบุหรี่ลงถนน หากเป็นไปได้ก็อยากหยิบขว้างใส่หัวมันกลับไปเหมือนกัน หากทิ้งลงมาแล้วให้ใครเก็บ ใครเป็นคนเก็บ แล้วประกายไฟละที่มันยังติดอยู่ เดี๋ยวนี้รถติดแก๊สมากมายบนท้องถนน

บางรายสูบบุหรีแล้วขับรถมือเดียว บางคันเกียรธรรมดาอีก  ผมว่าสุดทุเรศมากครับ

จริงๆแล้วคนที่ติดบุหรี คือคนที่จิตใจอ่อนแอ ไม่สามารถยับยั้งและบังคับใจตนเองได้ จิตใจอ่อนแอ เป็นทาสเรื่องง่ายๆ >:( >:( >:(

ออฟไลน์ polarman

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 16:04:24 »
ผมรังเกียจคนสูบบุหรี่แทบทุกประเภทครับเพราะภาพของคนสูบบุหรี่สำหรับผมคือมักง่าย น่ารังเกียจ กลิ่นตัวกลิ่นปากเหม็น ทิ้งก้นบุหรี่กับขี้บุหรี่ไม่เป็นที่เป็นทาง ห้องน้ำก็เหม็นบุหรี่ ยังไปทิ้งลงชักโครกลงท่อให้อุดตันกันไป บางทีรอรถไปทำงานใกล้ๆมีคนสูบบุหรี่เหม็นมากได้แต่เดินเลี่ยงให้พ้นควันหรือไปต้นลมแทน ซ้ำร้ายบางคนนั้นแหละขึ้นรถตู้ไปทำงานด้วยกันก็ได้แต่บอกว่าเหม็นวันหลังมาสูบที่โรงงาน บางทีไปรับประทานอาหารโต๊ะใกล้ๆสูบบุหรี่ก็ต้องย้ายโต๊ะหนีหรือบอกทางร้านให้จัดการ บางคนคิดว่าสูบบุหรี่คือสิทธิส่วนบุคคลจะสูบที่ไหนก็ได้แต่ในฐานะคนไม่สูบบุหรี่และเป็นภูมิแพ้คุณละเมิดสิทธิส่วนบุคคลผมอยู่อย่างน่ารังเกียจเพราะแทบไม่เห็นความละอายเกิดขึ้นเลย อยากจับคนพวกนี้เข้าห้องอับแล้วปล่อยควันบุหรี่รมเข้าไปสูดให้เต็มปอดให้สมอยากไปเลย
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ในเรื่องละเมิดสิทธิส่วนบุคคลในที่สาธารณะ บางที่ต้องเดินตามคนสูบบุหรี่ แทบจะขาดใจ

ออฟไลน์ kenno

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 17:08:59 »
อยากถามคนที่ไม่ได้สูบในรถด้วยครับว่าสูบแล้วเหยียบดับแล้วได้เก็บก้นบุหรีไปทิ้งให้ถูกที่ด้วยรึปล่าวหรือแค่เหยียบให้ดับแล้วก็เดินจากไป

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 18:44:20 »
โหวดกระทู้ยอดเยี่ยมเลย,,, สร้างสรรค์สังคมจริงๆ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 19:03:48 »
นึกถึงการ์ตูนเรื่องอ้วนซ่าขาซิ่ง มันจะมีเพื่อนพระเอกที่รักความสะอาดของท้องถนนคอยไล่อัดพวกทิ้งขยะทิ้งก้นบุหรี่ลงถนน

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 19:58:22 »
ทิ้งก้นบุหร่่ไม่เท่าไหร่ แต่ไอ่บางคัน เปิดประตูถ่มน้ำลายซะกลางถนน ผมนี่ขับตามหลบน้ำลายแทบไม่ทัน ไม่คิดว่าจะเจอในเมืองไทย

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 21:01:40 »
ยังไม่เคยเจอคนที่สูบบุหรี่แล้วไม่ทิ้งก้นบุหรี่ลงพื้นถนนหรือ ไม่ถุยน้ำลายระหว่างสูบบุหรี่ครับ

โดยส่วนตัวแล้วไม่สูบ และค่อนข้างเกลียดนิสัยดังกล่างของคนสูบบุหรี่ครับ !!!

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 22:19:48 »
เคยโดนกระจกเต็มๆจนประกายไฟกระจาย เลยแซงไปกะจะด่าให้ซะหน่อย แต่เห็นเครื่องแบบลางๆของพี่ท่านแล้วแลดูจะรุ่นใหญ่ก็เลยเงียบๆเซฟชีวิตไว้ก่อนดีกว่า 555  ;D

ออฟไลน์ tTtTt

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 23:04:25 »
ผมเคยเจอที่น่ากลัวกว่าสูบบุหรี่แล้วโยนทิ้งคือ  ขับ ตจว ทางไกลมาด้วยความเร็ว 100km/h ขึ้นไป แล้วพี่รถบรรทุกคันหน้าถุยน้ำลาย พร้อมกับของเหลวเหนียวๆออกมา........................ แล้วมันก็มาแปะอยู่ที่กระจกรถผมครับ  ไม่กล้าปัดออก กลัวที่ปัดน้ำฝนติดเชื้อ ผลที่ตามมาคือ มันบังสายตาผมจนต้องชิดซ้ายขับหาปั๊มแล้วลงไปเช็ดกันวุ่นวาย

*เพิ่มเติมว่า โดยส่วนตัวสูบบุหรี่ครับ แต่จะไม่สูบในที่มีคนพลุกผล่านและที่ที่มีเครื่องปรับอากาศ รวมถึงในรถยนต์  เมื่อสูบบุหรี่ก็ต้องจับพวงมาลัยมือเดียว อีกมือห้อยอยู่นอกหน้าต่าง อันตรายเช่นเดียวกันกับคุยโทรศัพท์ตอนขับรถเลยนะ ผมคิดอย่างนั้น อีกอย่างคือ จะไม่ทิ้งก้นบุหรี่มั่วซั่ว อย่างน้อยหาท่อแล้วหยอดทิ้งไปยังดีกว่าโยนทิ้งไว้ให้เป็นขยะสังคม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 23:08:55 โดย thnnn158 »

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 02:08:04 »
เคยเจอบ่อย ที่หนักคือ โยนก้นบุหรี่ มาโดนฝากระโปรงรถ (หน้า เดอะมอลล์งามฯ) ขับเบนซ์ด้วย เขาก็ยกมือขอโทษ แต่ตอนนั้นเราไม่ค่อยโกรธ เพราะใช้รถที่ทำงาน (ถ้าเป็นรถส่วนตัว คงไม่จบง่ายๆ)

ส่วนตัว เป็นคนสูบบุหรี่ครับ ถ้าไม่ติดบุหรี่ ไม่รู้หรอกครับ ว่ามันอยากแค่ไหน ในรถก็ต้องสูบครับ เข้าใจหัวอกเลย แต่ตัวผม จะมีที่เขี่ยในรถ ถ้าหาไม่ได้ ก็ "น้ำขวด" ที่แถมมาจากปั๊มนั้นแหละครับ ยกดื่มสักหน่อย ให้เหลือน้ำในขวด.. ที่เหลือ ก็เขี่ยขี้บุหรี่ลงไป ทิ้งก้นกรอง ก็ในนี้ (เพราะโดนน้ำมันดับสนิท) ดีกว่าทิ้งลงพื้นถนน

ตอนนี้ หันมาใช้บุหรี่ไฟฟ้าแทน สูบเปิดแอร์ในรถเลย ไม่ทิ้งก้นบุหรี่ ไม่รบกวนผู้ร่วมถนนคนอื่นครับ (สุดท้าย ก็อยู่ที่ตัวคนอ่ะเนอะ)  :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:27:53 »
แปลกแฮะผมไม่เคยเจอเลย

แต่ถ้าเจอก็มีเคืองจริงๆแหละ

ออฟไลน์ huhu515

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 19:20:57 »
 ;D งดสูบในรถครับ มันทำให้ลดการสูบได้เยอะเลยครับ แต่ถ้าใครอดสูบในรถไม่ได้จริงๆ อยากดับแบบสุภาพหน่อยให้ทำงี้ครับ เอานิ้วสองนิ้ว(นิิ้วโป้งกับนิ้วชี้)จับที่โคนตรงรอยต่อก่อนถึงก้นกรอง แล้วปั่นครับ ตัวไส้จะหลุดออกมาเป็นผงๆ แล้วตัวก้นกรองเราก็เอาเก็บไว้ครับ อย่างน้อยก็ช่วยได้เยอะครับ เพราะส่วนที่หลุดไปก็จะเป็นผงกับขี้เถ้า และไม่กระเด็นโดนคนอื่นด้วยครับ ก้นกรองเป็นสิ่งที่ไม่ย่อยสลายครับ เก็บไว้ทิ้งถังขยะเอา

ปล.วิธีนี้แคดดี้สนามกอล์ฟสอนมาครับ