ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 22 ตุลาคม 2016 //  (อ่าน 5403 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
รายการในสัปดาห์นี้ จิมมี่ และ เมธี จะนำเสนอถึงรถยนต์พระที่นั่ง
ที่เกี่ยวข้องกับพระบาทสมเด็จ พระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
มหิตลาธิเบศรรามาธิบดี จักรีนฤบดินทร สยามินทราธิราช
บรมนาถบพิตร ต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่แล้ว เพื่อให้คุณผู้ฟังได้ทราบ
ถึงพระราชกรณียกิจ และ เรื่องราวของพระองค์ที่ทรงงานอย่างหนัก
เพื่อประชาชนของพระองค์

รวมไปถึงเราจะมาอัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในไทย และ
ต่างประเทศ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของ Mitsubishi เข้าเป็นส่วนหนึ่ง
ของ Renault-Nissan Alliance อย่างเป็นทางการ โดยมี
Carlos Ghosn CEO ของ Nissan นั่งเป็นคณะกรรมการบริหาร
ใน Mitsubishi Motors

Mercedes-Benz เผย Teaser ครั้งแรกของกระบะพรีเมียม
คันแรกของค่าย, Mazda Corp. ถอนตัวจากตลาดอินโดนีเซีย
โดยให้ผู้แทนจำหน่ายทำหน้าที่แทน, Honda เผยภาพสเก็ตซ์
ของ WR-V Crossover ที่มาจากพื้นฐานของ Jazz

และความเคลื่อนไหวของรถยนต์ในประเทศกับ รายละเอียดเบื้องต้น
ของ Mazda 3 Minorchange และ การเปิดสายการผลิตใหม่
ของ Ford Ranger ที่โรงงาน FTM ควบคู่ไปกับ AAT เดิม

วันนี้จะกลับมา Facebook L!VE อีกครั้งครับ

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2016, 13:55:13 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Harem

ยาง 2 ไซส์นี้มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงครับ 215 50 r17 กับ 225 45 r17 (รุ่นเดียวกัน)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Yaris จะ MC เมื่อใด แล้วเค้าจะเปลี่ยนหน้าปัดมั๊ยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ps000000

มิตซู นิสสัน เรโนลท์ มารวมกันแล้ว

เราคาดหวังว่า
จะได้เห็นอะไรเปลี่ยนแปลงในตลาดรถยนต์เมืองไทยของยี่ห้อ มิตซู กับ นิสสัน บ้างครับ  :-*

(พรุ่งนี้ผมทำคีโมครั้งแรกในชีวิตครับ ลุ้นสุดๆๆๆ)  :D

ออฟไลน์ ZAMAHEAD

• Newbie
  • *
ช่วยเล่าเรื่องรถราชยานยนต์หลวง ขึ้นทะเบียนอย่างไง? รถรุ่นไหนที่ใช้ครั้งแรกจนถึงปัจจุบัน

ออฟไลน์ Arado_kung

นิสสันเทียน่าจะเอายังไงต่อครับ เท่าที่ดูตอนนี้ทั้งไทยกับญี่ปุ่นสถานการณ์คล้ายๆกันเลย ไม่ยอมขายไมเนอร์ลากตัวถังนี้ขายไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ deathsheep

กำลังอัดสูง-ต่ำ  มีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงครับแล้วในเครื่องยนต์เบนซิน-ดีเซลควรจะมีกำลังอัดสูง-ต่ำต่างกันอย่างไรครับ

ออฟไลน์ winit2014

• Sr. Member
mazda cx5 2016 ดีเฃลขับ2 เทียบกับ x1 18i 2016 อัตราเร่ง ฟิลลิ่ง การขับขี่ ต้วไหนดีกว่า อย่างไรบ้างครับเปรียบเทียบกัน ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Hakosuka

รถยนต์นั่ง Flag Ship ของโตโยต้าคือ Century หรือ Crown ครับ ไม่นับเล็กซัสนะครับ แล้วเครื่อง V12 ของ Century ยังจะกลับมาใช้ใหม่มั้ยครับ

ออฟไลน์ IVORY

• Jr. Member
  • **
อะไรคือจุดเด่น รถ d-segment ต่อให้โดนกลุ่มอื่นแย่งลูกค้าไปแต่ ก็ยังมีจุดเด่นของตนอยู่ ครับ

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
อยากจะเปลียนยางcla250ช่วยแนะนำด้วยครับ เอานุ่มเงียบเกาะถนนครับ

ออฟไลน์ KhunkungTH

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับพี่. ระหว่างcity2016 กับ viosเครื่องใหม่. ถ้ามองเฉพาะเครื่อง ความทนทาน ความประหยัด. 2ตัวนี้ ในมุมมองพี่จะให้น้ำหนักฝ่ายไหนมากกว่ากันครับ. /ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lorenzo

รถแนว spec wagon และ toyota wich จะกลับมาทำตลาดอีกมั้ยครับ เห็นมิตซู spec wagon ในกทม. บ่อยมาก ทั้งที่รถก็อายุหลายปีแล้ว

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

CX-5 2.0 แรงพอๆ กับพวก C-Seg 1.8-2.0 หรือเปล่าครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ มันต้อง RedLine

• Newbie
  • *
อยากถามว่า Honda Accord 2013 เบิกอะไหล่ ตัวปัจจุบัน มาใส่ได้ไหม อยากได้ไฟหน้ามาใส่มันสวยดี ขอบคุณคับ

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้กำลังเลือก ghost / s500 maybach / range rover svo / mulsanne / panamera          ถ้าสมมุติฐานว่าถ้ามี motor show หรือ expo 2016 ผมอยากรู้ว่าถ้าผมจะเข้าไปดู เข้าไปนั่ง ผมต้องทำอย่างไรบ้าง หรือคุณ J!MMY จะมีรถคันอื่นช่วยแนะนำก็ได้นะครับ (เช่น audi a8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2016, 16:44:17 โดย NICK35122 »

ออฟไลน์ papongarun0

• Newbie
  • *
โดยส่วนตัวของพี่จิมมี่คิดว่า ซีซี เเละ ช่วงล่าง ของรถ
มีผลต่อการขับทางไกลไหมครับ
อย่าง อีโค่คา กับ B เซกเม้น 
จะมีผลทางการขับขี่  เเละการดูเเลรักษารถเยอะไหมครับ