ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้จากพี่ๆครับ เรื่องราคาขายต่อมือสองของ Benz  (อ่าน 4116 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiriya1144

• Newbie
  • *
รบกวนขอเรียนถามพี่ๆทุกท่านที่มีประสบการณ์
ขอเรียนถามทุกท่านดังนี้ครับ

1. ถ้าเราซื้อยี่ห้อ Benz ป้ายแดงมาสักคัน รุ่นใดก็ได้ ใช้แค่ 3 ปี แต่วิ่งสัก 70,000 โล
หมดวารันตีแล้วขายเลย ราคาจะร่วงประมาณไม่เกินกี่เปอร์เซ็นครับ

2. การขาย ขายต่อศูนย์ดีกว่า หรือขายเองดีกว่าครับ

3. สมมติซื้อมาแล้วไม่ชอบ ขายทิ้งทันทีในไม่กี่เดือน
ราคาจะร่วงประมาณกี่เปอร์เซ็นครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
       แต่ละรุ่นราคาตกไม่เท่ากัน  ลองบอกชื่อรุ่นมาด้วยสิครับ

ออฟไลน์ wiriya1144

• Newbie
  • *
ถ้าเป็น cls300d amg premiem ครับ ราคา 4.39 ล้าน

ออฟไลน์ Tien.W

ผมว่าต่ำๆมี 50% นะ

ออฟไลน์ DriveOnly

หลายปัจจัยมากๆ เลยครับ เดียวนี่เต้นกดราคาเข้าแบบบ้าเลือดมาก เช่น ปัจจุบันในเวปขายกัน 2-2.3 ล้าน เชื่อไหมตอนรับเข้า รับประมาณ 1.5 - 1.7 ล้าน เรียกว่ามีอาการหัวร้อนตอนจะขายรถเลยทีเดียว

และในบางครั้ง ถ้าเกิดมีการลดเทกระจาดจาก benz thailand เหมือนที่ทำแคมเปญ final call ช่วงนี้ ก็จะยิ่งทำให้ราคามันลงไปอีก แต่ตีคราวๆ มือ 2 ราคาจะหายไปต่ำๆ ประมาณ 50% ยกเว้นสามารถขายตรง user ได้ ก็จะได้ราคาดีขึ้นมาอีกพอสมควร

ออฟไลน์ Smith686

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
เกินครึ่ง

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
ไม่ปลื้มกับเสียงเบรคใช่ไหมครับ เคยสนใจ GLC ตัวล่างสุดแต่พออ่านความเห็นคนใช้บอกเป็นตั้งแต่ป้ายแดงเลยเลยหยุดดีกว่า

ออฟไลน์ bingoman

ถ้าเป็นรถตลาดทั่วไปเช่น C, E, GLC พวกนี้

3 ปี  ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 55-65% ของราคาป้ายแดงครับ

ถ้า 5 ปี เหลือประมาณ 50-55%

ออฟไลน์ XyteBlaster

cls ตัวนี้ถ้าซื้อแล้วขายเลยต้องมีหายไป อย่างน้อย 10-20% แน่นอนครับ

ถ้าขับ 3 ปี เห็นในเวป taladrod  benz cls 2016 ขายกันที่ราว 2.5 ล้าน .. เต๊นท์ รับซื้อราว ๆ 2.0-2.2 ไม่เกินนี้แน่นอนครับ
ยิ่งถ้าคุณวิ่งตั้ง 70,000 ซึ่งถือว่ามากสำหรับเบนซ์  ยังไงก็ได้ราว 2 ล้าน  เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ SM.

ราคารถมือสอง มันอยู่กับความนิยมในช่วงนั้นๆด้วยนะครับ