ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คือวาระสุดท้ายสำหรับรถยนต์ใหม่…ที่ขายไม่ออก  (อ่าน 8334 ครั้ง)

ออฟไลน์ automotive

• Full Member
ไปเจอมาอยากให้ลองอ่านกันครับ
http://articles.spokedark.tv/2014/09/23/last-of-unsold-cars/

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
ลองอ่านบทความแล้ว  ไม่น่าจะเป็นอย่างนั้น  ทุกบริษัทจะต้องมีการวางแผนล่วงหน้า  และลดกำลังการผลิตลง
หรือหาแนวทางอื่นๆเพื่อมากระตุ้นยอดขายอยู่แล้ว  คิดที่จะเอาไปทำลายทิ้งอย่างเดียว มันไม่ใช่
ขาดทุนแล้วยังก่อให้เกิดขยะเชื่อว่ารัฐบาลประเทศนั้นๆคงไม่ยอม

GreenG

• บุคคลทั่วไป
น่าจะตัดรถที่่เป็นพวงมาลัยขวา เข้ามาบ้านเรานะครับ

จะได้ไม่ล้น stock แต่คิดว่ารถพวกนี้คงไม่ใช่รถญี่ปุ่นแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ O_o"

ตลาดรถยนต์ที่นั้นมีรถมากมายหลายยี่ห้อครับ ไม่แปลกที่มีรถรุ่นใหม่ๆออกมาให้เลือกซื้อตลอด บางรุ่นก็ขายไม่ออก บางรุ่นแค่เสมอตัว

เห็นหลายท่านเคยบอกว่ารถยนต์ ต้นทุนการผลิต ไม่กี่แสนบาท พอทำขายราคาอัพขึ้นเป็นเท่าตัว

ออฟไลน์ Auto

รถที่ผลิตออกมาแล้วขายไม่ออก  ไม่มีการทำลายทิ้งแน่นอนครับ  ยืนยัน100%

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เคยได้ยินไหมครับ ผลิต ร้อยคัน ขาย 50 คัน ทุบทิ้ง 50 คัน บริษัทยังอยู่ได้

ไปเปิดราคารถยนต์อเมริการุ่นที่ขายในไทย ใส่อัตราภาษีทั้งหมดที่จะมีเข้าไป จะเห็นว่ารถที่มีกำไรแล้ว บวกภาษีเข้าไปแล้ว ยังถูกกว่าขายในไทยเลยครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไม่น่าจะทำลายทิ้งนะครับ :'( :'(

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
ตอนแรกผมนึกว่าเกิดในญีปุ่น = = ตกใจมาก เพราะประเทศนั้นไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องการจัดการ Stock เท่าไหร่..

ถ้าเป็นที่อังกฤษ ต้องดูว่ารถแบรนด์อะไร ถ้า MG หรือแบรนด์เล็กๆของอังกฤษ ผมก็ว่าปกตินะที่จะโดนจอดทิ้งแบบนี้

ประเทศที่คมนาคมสะดวกอย่างในยุโรปหรือญี่ปุ่น ผมว่ารถพวกนี้จะขายได้น้อยลงเรื่อยๆแหละครับ เพราะการคมนาคมสะดวกกว่า เร็วกว่าและประหยัดกว่า (ซึ่งในไทยผมคิดว่าอีก
50 ปีได้กระมัง)

ออฟไลน์ Fly to dream

บทความในโลก internet ที่คนแชร์ว่อน ผมไม่ค่อยเชื่อครับ  รถผลิตมาแล้วถ้ามันไม่พังคาการทดสอบยากต่อการรีไซเคิลนะผมว่า (ถ้าไม่เจอแบบฮอนด้าตอนน้ำท่วมใหญ่ที่โรจนะ)  รถตกรุ่นยังไงก็ขายได้ในประเทศที่ยังไม่เปิดตัวรุ่นใหม่

-------------

อ่านคอมเม้น เจอประเภททำไมไม่บริจาคให้คนจนล่ะ บลาๆ  เอาอะไรคิด  ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2014, 15:37:07 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คุ้นๆว่าเป็นรถที่เจอน้ำท่วมรึพายุอะไรซักอย่างแล้วรอการทำลายนี่ครับ ประกันอ่วม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Arado_kung

เพื่อนๆผมแชร์กันเพียบเหมือนกัน เลยเข้าไปตอบว่าบทความนี้มั่วทั้งเพ ใครมันจะบ้าปล่อยสต๊อคบวมนานขนาดนี้ ทางบริษัทเค้ามีนโยบายอยู่ว่ารถสต็อคเริ่มเยอะเกินไม่สัมพันธ์ยอดขายก็จะค่อยๆลดกำลังการผลิตลงไปเรื่อยๆ จนถึงขั้นหยุดไลน์ผลิตรถรุ่นนั้นๆไปเลยชั่วคราวจนกว่าจะระบายสต็อคคงค้างได้

ออฟไลน์ mothsan

ถ้าเหลือ stock ปกติจะลดราคาพิเศษให้พนักงาน หรือ บริษัทในเครือครับ
เช่นลด 15%-25% เป็นต้น ยอมขาดทุนเยอะๆ ดีกว่าทำลายทิ้งนะครับ
ถ้าไม่เกิดจากกรณีน้ำท่วม หรือ ทสึนามิ เข้า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
บ้านเรานั้นไม่มีทำลายทิ้งแบบนี้แน่นอน

(ใครยังจำ Vios ลด 70,000 ได้บ้าง ทำแบบนั้นแหละ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
ใครจะทำลายง่ายๆ ถอดขายเป็นอะไหล่ มือสอง สภาพดียังได้ refurbish
เมืองนอกชอบทำกัน อยู่ละ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ 2k

spokedarktv......เนื้อหาในเว็บนี้ต้องใช้วิจารณญาณอย่างหนักครับ จำกรณีนายจอนออกมาแนะนำสูตรลดน้ำหนักที่ให้อดอาหารจนร่างกายเข้าภาวะขาดสารอาหารได้ไหม? ผู้หญิงเฮโลกันทำตามเยอะมากๆทั้งที่ในความเป็นจริงแล้วมันคือการทำร้ายตัวเองอย่างร้ายกาจ คนเราอดอาหารขนาดนั้นมันก็ไม่ต่างจากคนทุพลภาพเท่าไหร่เพราะเรี่ยวแรงมันจะหายไปหมดเดินนิดๆหน่อยๆก็หน้ามืดจะเป็นลม วัยเรียนวัยทำงานจะไม่มีประสิทธิภาพในการทำอะไรเลยใช้แรงอะไรไม่ไหวสักนิด ทีนี้เมื่อไหร่ทีกลับมากินอาหารเหมือนเดิมจะอ้วนๆๆๆๆมโหฬารกว่าเก่ามาก เพราะว่าการเผาผลาญพลังงานมันเสียไปแล้ว การเผาผลาญต่ำก็จะทำให้อัตราการใช้แคลอรี่ลดลงไปด้วย ไอ้ตอนที่อดอาหารจนวิกฤตร่างกายก็จะปรับตัวไปในทางอยู่รอด อะไรที่กินเข้าไปจะไม่นำมาใช้เป็นพลังงานเลยแต่จะเอามาเก็บสะสมในรูปแบบของไขมันเท่านั้นเพราะร่างกายกำลังปรับตัวการอดอยากอาหารอีก สองเรื่องนี้จะแก้ให้เหมือนเดิมใช้เวลาเป็นปีหรือหลายปีครับ.......ไอ้คนต้นเรืีองนำเสนอแนวคิดอดอาหารออกมาถือว่าไม่รู้จริงและทำร้ายคนอื่นเสียมากกว่า
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com