ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสมาชิกรับได้ไหมครับถ้ารถเรามีเสียงดังก๊อกแก๊กๆในห้องโดยสาร  (อ่าน 5039 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
พอดีผมใช้รถ อยู่ต่างจังหวัด ถนนลูกรังฝุ่นตลบถนนเป็นคลื่นเยอะมากๆ รถจะมีเสียงก๊อกแก๊กๆๆเพราะถนนแย่มากๆๆ แต่ถ้าเข้าเมืองถนนเรียบๆก็แทบจะไม่มีเสียงดัง  อยากทราบท่านสมาชิกกังวลใจหรือรำคาญเสียงกันบ้างรึเปล่าครับ สำหรับผมรู้สึกขับไม่ดียังไงไม่รู้เวลาได้ยินเสียงก๊อกแก๊กในรถ แต่ก็ต้องทำใจเพราะสภาพถนนแย่มากๆๆ

ปล.ใช้วีออส 2006 ครับ เคยขับรถน้า Vios 2014 วิ่งทางเดียวกันก็มีเสียงดัง

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ผมรับไม่ได้ที่ไม่รู้ว่าอะไรดังนะ  ต้องรื้อต้องแงะออกมาดูมาแก้เอง  บางอย่างรื้อออกมารู้ละว่าตัวไหนดังแต่ซ่อมไม่ได้หรือว่าต้องเปลี่ยนอะไหล่ที่มันค่อนข้างมีราคาก็ไม่ได้ทำอะไรต่อนะ  แต่มันสบายใจละก็ปล่อยไปแบบนั้นแหละ แปลกดี

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ผมรับไม่ได้ครับ. ต้องเอารถไปทำ

ออฟไลน์ watnu

พอดีผมใช้รถ อยู่ต่างจังหวัด ถนนลูกรังฝุ่นตลบถนนเป็นคลื่นเยอะมากๆ รถจะมีเสียงก๊อกแก๊กๆๆเพราะถนนแย่มากๆๆ แต่ถ้าเข้าเมืองถนนเรียบๆก็แทบจะไม่มีเสียงดัง  อยากทราบท่านสมาชิกกังวลใจหรือรำคาญเสียงกันบ้างรึเปล่าครับ สำหรับผมรู้สึกขับไม่ดียังไงไม่รู้เวลาได้ยินเสียงก๊อกแก๊กในรถ แต่ก็ต้องทำใจเพราะสภาพถนนแย่มากๆๆ

ปล.ใช้วีออส 2006 ครับ เคยขับรถน้า Vios 2014 วิ่งทางเดียวกันก็มีเสียงดัง

รถ 11 ปีแล้ว ก็ควรจะมีบ้างครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าดังตลอด ไม่ว่าจะขับบนถนนแบบไหนก็คงจะรับไม่ได้ครับ

แต่ของผมเกิดจากของที่วางในจุดที่สั่นมากกว่าครับ

หรือไม่ก็เสียงเวลาผ่านถนนที่ไม่เรียบ

ส่วนตัวถ้าไม่ดังมากก็จะไม่รื้อครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ prai

ถ้าดังเพราะถนนไม่เรียบ อันนี้ยอมรับได้ แต่ถ้าดังตลอดเวลาอันนี้ต้องแก้ไข

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเปิดเพลงแล้วยังได้ยิน รับไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Joii

รับได้สบายมากครับ (ถ้าไม่ได้ดังตลอดเวลานะ) ทุกคันที่มีดังหมด civic fd 2008 yaris 2014 city 2013 หรือจะรถที่ได้ขับบ่อย ๆ อย่าง freed 2010 นี่ดังสารพัดเสียง 5555 แต่คันที่ขับแล้วไม่เคยดังเลยก็มี vigo champ 2014 fortuner 2013 ฟอร์จูนเนอร์นี่เคยขับสองคันก็ไม่ดังทั้งสองคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2017, 17:07:12 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ SM.

ไม่ได้ครับ ต้องแก้ให้จบ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ถ้าไม่ดังตลอดเวลา พอรับได้ครับ
แต่ถ้าดังทั้งถนนดำ ถนนดิน เกือบตลอดเวลา ประสาทเสียครับ  ;D

ออฟไลน์ ps000000

ผมนั่งแท็กซี่ดังทุกคัน พอรับได้

แต่ถ้าเป็นรถตัวเองคงประสาทกินเล็กน้อยถึงปานกลาง

ออฟไลน์ Pete_208

• Newbie
  • *
สำหรับผมรำคาญมากครับ ต้องแก้ให้จบ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ถ้าเป็นเฉพาะถนนขรุขระ ลองให้คนนั่งสังเกตุที่ช่องใส่ของตรงคอนโซลคนยั่งอะครับ ที่คน(ไทย)นิยมเอาพระไปใส่ซึ่งพอรถกระเทือน มันจะกระทบกันทำให้มีเสียงครับ (หรืออีกที่ก็ตรงกระจกมองหลัง แม่เอาพระที่เลี่ยมกรอบสององค์มาแขวน เสียงกระทบกันดังแกร้กๆ หาตั้งนานกว่าจะเจอ555+)
ปล. ผมก็ใช้ออส 2006 เหมือนกันครับ
~~

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
รถใหม่ๆ รับไม่ได้ครับ

รถ5ปี วิ่งทางโหดๆ ใช้งานเยอะๆ พอรับได้ครับ

รถ10ปี รับได้ครับ แต่ถ้าไม่มีหรือเกือบไม่มี ถือว่าดีมีคุณภาพครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Barracuda

รถผม 8 ปีตอนนี้เริ่มมีดังตรงคอลโซล ได้แต่คิดช่างมันเถอะไม่ดังมากก็พอ

ออฟไลน์ -Brian

รถเกิน5ปีขึ้นไปผมรับได้ แต่ถ้ารถใหม่ๆ ผมก็คงเซ็งๆเหมือนกัน
จะว่าไปรถประกอบไทย ส่วนใหญ่ 7-8ปี พลาสติกจะเริ่มหลวมๆ แต่กับรถประกอบนอกอย่าง Primera ผมผ่านไปจะ20ปีแล้วยังแน่นเปรี๊ยะ ไม่มีก๊อกแก๊กให้รำคาญใจเลย

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
รถในบ้านผมทุกคันถ้าเจอทางขรุขระก็มีให้ได้ยินบ้าง ปีนขึ้นเนิน45องศาตัวถังบิดตัวดังแก๊กๆรอบคัน ทำใจได้ครับเพราะอายุอานามแต่ละคันก็ไม่น้อยแล้ว แก้ปัญหาโดยการเปิดเพลงกลบไปเสียงไปก็น่าจะช่วยได้นะครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Activehybrid

ถ้าลูกระนาด ฝาท่อ หลุม ผ่านแล้วดัง รับไม่ได้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เครียดครับ ประสาทกิน ต้องแก้ให้ได้

ออฟไลน์ Lancer

ถ้ามันดังตลอดเวลาคงรับไม่ได้ครับ แต่ถ้าดังบ้างบางครั้ง อันนี้ช่างมัน ขี้เกียจรื้อหาครับ  เดี๋ยวจะเจอน็อตเกินจากโรงงานครับ  ::)

ออฟไลน์ Devil13

ถ้ามันดังตลอดเวลาคงรับไม่ได้ครับ แต่ถ้าดังบ้างบางครั้ง อันนี้ช่างมัน ขี้เกียจรื้อหาครับ  เดี๋ยวจะเจอน็อตเกินจากโรงงานครับ  ::)
+1 ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เสียงพวกนี้ผมทำใจละ
ยิ่งรถเกิน5ปียิ่งปกติเลย ถ้ามันไม่ดังตลอดก็รับได้สบายๆ เปิดเสียงเพลงกลบๆไป