ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรถ Toyota Collora Altis E120 กับการเพิ่มแรงม้ารถด้วยอุปกรณ์ต่างๆ ครับ  (อ่าน 4587 ครั้ง)

doanga2007

• บุคคลทั่วไป
ถามว่ารถ Toyota Collora Altis E120 กับการเพิ่มแรงม้ารถด้วยอุปกรณ์ต่างๆ ดังนี้

1.ช่องท่อไอดี เพิ่มแรงม้าได้ 2 % เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

2.เกียร์แบบปรับแต่งเองได้ , LSD แบบปรับแต่งเองได้ และ คลัชซ์ 3 แผ่นใหญ่ เพิ่มแรงม้าได้ 30 % เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

3.Racing Flywheel  เพิ่มแรงม้าได้ 8 % เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

4.แท่ง Carbon Driveshaft เพิ่มแรงม้าได้ 5 % เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

5.Turbo ระดับ 4+Racing Intercoooler เพิ่มแรงม้าได้ 2.5 เท่า เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ   

conan_murder

ไม่จริงทั้งหมดเลยครับ ... นี่มันการปรับแต่งระดับ Need For Speed ชัดๆ ... (ไม่ใช่เรื่องที่ถูกต้องนะครับ)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
โคดมั่วเลยครับ
ถ้าคุณฟังมาจากแหล่งข้อมูลไหน แนะนำว่าหนีให้ห่าง

อัลติส เดิมๆเครื่อง 1.6 มีม้า 122 ตัว
ม้าลงล้อ ลงพื้นจริงๆกี่ตัว...
เสียกำลังไปกับระบบกี่ตัว

แบบนี้ สงสัยรถผมคง Godlike ไปแล้ว ฮ่าๆๆ

รู้แค่ ผู้หญิงขับแจ๊ส ดูสวยขึ้น 20%
ผู้หญิงขับมาร์ช ดูน่ารักขึ้น 20%

ออฟไลน์ LimitedEdition

Turbo ระดับ 4 + Racing Intercooler

นี่เราไม่ได้พูดกันถึงรถจริงจริงกันอยู่ใช่มั้ย...

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำให้นึกถึง comments on YouTube about ricers เลย
ที่ไปล้อเลียนพวกขับซีวิคว่า ใส่สปอยเลอร์ +8hp เปลี่ยนสี +2hp ไรงี้น่ะครับ -*-

แต่ถ้าจริงจังก็ไปดูบทความ FART & FURIOUS ของท่านผู้เกินครับ comprehensive สุดในเว็บนี้ละ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าในเกมที่ออกแนว arcade อย่าง NFS, Midnight Club พอจะเป็นไปได้มั้ง

แต่ในโลกความเป็นจริง มันไม่มีหรอกครับ ที่ใส่ชิ้นส่วนนี้ แล้วได้แรงม้าเท่านี้

แค่คนติดตั้งคนละคน เทคนิคประกอบคนละอย่าง ก็คนละเรื่องแล้ว

เหมือนที่เขาว่า มีแต่แรงโม้ เพราะแรงม้าไม่ถึงพื้นนั่นละครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

doanga2007

Turbo ระดับ 4 + Racing Intercooler

นี่เราไม่ได้พูดกันถึงรถจริงจริงกันอยู่ใช่มั้ย...

ผมไปเอาข้อมูลมาจากเกมรถแข่ง Gran Turismo ของเครื่อง PS1 ครับ และผมคิดว่าข้อมูลนี้ใช้กับแต่งรถจริงได้ครับ

ขอโทษครับ

อะไรของคุณครับ

ที่ผมเขียนมันไปทำให้คุณไม่พอใจอย่างไรหรือครับ
ถึงต้องกลับมาตอบด้วยตัวใหญ่เป้งแบบนั้น?

ผมแก้ไขเป็นตัวขนาดปกติแล้วครับ ผมพิมพ์ตัวใหญ่เพราะกลัวจะตาเมื่อยล้า ไม่ใช่ไม่พอใจใดๆ ทั้งสิ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2011, 18:21:29 โดย doanga2007 »

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ถามว่ารถ Toyota Collora Altis E120 กับการเพิ่มแรงม้ารถด้วยอุปกรณ์ต่างๆ ดังนี้

1.ช่องท่อไอดี เพิ่มแรงม้าได้ 2 % เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

2.เกียร์แบบปรับแต่งเองได้ , LSD แบบปรับแต่งเองได้ และ คลัชซ์ 3 แผ่นใหญ่ เพิ่มแรงม้าได้ 30 % เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

3.Racing Flywheel  เพิ่มแรงม้าได้ 8 % เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

4.แท่ง Carbon Driveshaft เพิ่มแรงม้าได้ 5 % เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

5.Turbo ระดับ 4+Racing Intercoooler เพิ่มแรงม้าได้ 2.5 เท่า เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ   

6.ช่วงล่าง10+ ดริฟท์เพิ่ม50% ;)

ออฟไลน์ LimitedEdition

อะไรของคุณครับ

ที่ผมเขียนมันไปทำให้คุณไม่พอใจอย่างไรหรือครับ
ถึงต้องกลับมาตอบด้วยตัวใหญ่เป้งแบบนั้น?

ออฟไลน์ Ohmmypp

"อาจจะ" จริง  แต่ผมว่าคำถามแบบนี้น่าจะหาคำตอบได้ในเว็บนอก (หรือในไทยก็มีหว่า??)

ที่ผมสงสัยกว่านั้นคือ ในความเป็นจริง เราเอาอะไรมาวัด "ระดับ" แบบในเกมล่ะครับ 
JC TU #54