ผู้เขียน หัวข้อ: ไปตรวจ ตรอ. แล้วดิสเบรคหลังจับไม่เท่ากัน มีร้านเบรคแนะนำมั้ยครับ JAZZ GE  (อ่าน 1572 ครั้ง)

ออฟไลน์ Promgolfee

• Newbie
  • *
Honda Jazz GE ดิสเบรค เบรคหลังขวา จับมากกว่า หลังซ้าย อยู่เกือบเกิน 25 % ตรอ. แจ้งว่าต้องไปซ่อมครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ
ว่าปัญหาอยู่ที่ตรงไหน และรบกวนขอร้านเบรคแถวสายไหม ดอนเมืองคร้าบ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
น่าให้ร้านเขาลอง ถอดพวกชุดคาลิปเปอร์เบรคออกมาล้างทำความสะอาดพวกลูกยางกันฝุ่นต่างๆดูก่อนครับ

แต่ถ้าจะต้องเปลี่ยนลูกยางต่างๆของเบรค แนะนำให้เบิกอะไหล่แท้จากศูนย์บริการมาใช้ครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ aekoy

• Sr. Member
รถพี่สาว CIVIC FD อาการคล้ายๆกัน สรุปเป็นที่ ABS pump 
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ JF2KPNSX

• Sr. Member
ถ้าไปคลอง4 จะมีร้าน speedtime อยู่ครับ ช่างยุทธ์ ไม่ไกลจากสายไหม
ปักหมุด gg map honda speed time ช่างยุทธ์ ได้เลยครับ

ออฟไลน์ samaklen

น่าจะแกนสไลด์ / ลูกสูบคาลิปเปอร์ตาย
แต่อาจจะมีกลไกเบรคมือมายุ่งด้วย

ออฟไลน์ Tien.W

เบื้องต้น คือ ถอดมาตรวจเช็คยางกันฝุ่น หล่อลื่นสลักก่อน ตามด้วย การไล่น้ำมันเบรคใหม่ ครับ

ออฟไลน์ Promgolfee

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ดูสลักคาลิเปอร์ มันอาจจะติด หรือ ขาดจารบี ครับ มันทำให้กินไม่เท่ากัน จับไม่เท่ากัน ได้

ออฟไลน์ SpiRious

• Full Member
ส่วนใหญ่มักจะสลักเบรค ถ้าเห็นผ้าเบรคซ้ายขวาไม่เท่ากันยิ่งชัวเลย ถือว่าเซอวิสเบรกไปในตัวเลยครับ
2014 - Fortuner 2.7
2017 - Yaris 1.2 (swap engine 1nz-mt)
2021 - Crv 2.4 AWD