ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอู่นอก Benz E300 hybrid หน่อยครับ  (อ่าน 8763 ครั้ง)

ออฟไลน์ PP_6888

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำอู่นอก Benz E300 hybrid หน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 15:28:43 »
E300 hybrid  หมดประกัน 3 ปีแล้ว
เพื่อนสมาชิกใช้อู่นอกแถวไหน
ซ่อมอะไรกันบ้างแล้วครับ
(เข้าใจว่าคงยังไม่มีอู่นอกที่ซ่อมได้ทุกอย่าง)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำอู่นอก Benz E300 hybrid หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 21:08:47 »
ดูอาการก่อนว่าอะไรเสียครับ แล้วหาอู่ที่ถนัดอาการนั้นๆ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=61723.0

ที่นอกจากนั้นแล้ว จะต้องเจอตามๆกันมาทีละอย่าง ก็ระบบไฮบริด ระบบเบรคไฮบริด ระบบไฟส่องสว่าง ระบบระบายความร้อน ระบบอินเวอร์เตอร์ เฟืองแคมชาฟท์(ถ้าได้ใช้เครื่องยนต์บ่อยกว่าระบบไฟฟ้าจะเจอเร็วหน่ิย)  พวกนี้อู่เบนซ์ดังๆในกทมเขาทำกันอยู่เรื่อยๆครับ SW  เค้งหงทอง ....

ไม่ต้องกังวลไปล่วงหน้า แต่ละอาการมีเวลาให้คุณได้ใช้ไปซ่อมไป ไม่มาทีเดียวแน่นอนครับ

เวลาเข้าศูนย์ถ้าเป็นคนเจ๊าะแจ๊ะหน่อย แอบไปคุยกับช่างครับ จะมีคนบอกแหล่งที่ซ่อม ที่ทำ แหล่งขายอะไหล่ ชอบพอคนไหนก็ขอเบอร์ไว้ก็ได้ไปนัดเจอทำเองนอกศูนย์ก็มีให้เห็นบ่อยๆ

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Re: ขอคำแนะนำอู่นอก Benz E300 hybrid หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 08:22:19 »
อู่ไหน ถนัดอาการไหนบ้างครับ อยากรู้ไว้เป็นข้อมูลเหมือนกัน
Benz รุ่นใหม่ๆ พอหมดประกัน 3 ปีไปที่ไหนกัน
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 15:44:36 »
MMS ของ borsch ไม่ทราบว่าดีไหมครับ สาขาไหนครับที่ดี

ออฟไลน์ Champman20

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 09:00:49 »
MMS ของ borsch ไม่ทราบว่าดีไหมครับ สาขาไหนครับที่ดี

อันนี้ผมขอตอบนะครับ
ผมเป็นคนนึงที่ตอนนั้นคิดว่าพอรถหมด bsi แล้วจะไช้บริการของ MMS เพราะดูดี ใหญ่โต
พอผมหมด BSI ผมก็เอารถผมเข้าที่สำนักงานใหญ๋ ตั่งแต่ 1แสนโล-ปัจจุบัน 1.4แสนโล เข้าทุกๆ 1หมื่นโล
ขอบอกเลยว่าช่างที่นั้น มีความรู้ดี ศูนย์มีรถยุโรปหลายคันอยู่(สนง.ใหญ่) แต่!!! ผมเจอเหตุการล่าสุด สายพานที่ไปบั่นไดชาต ขาดตอนกำลังวิ่งๆอยู่
สุดท้ายดีที่ทำ bmw mobility service เอาไว้. รถต้องลากเข้าศูนย์ ผมไม่เคยเข้าศูนย์มาตั้งแต่หมด bsi พอเข้าไปช่างเอาของเก่าที่เปลี่ยนออกมาไห้ดู แถมยังถามว่า ไปเข้าที่ไหนมา เค้าไม่แจ้งหรอว่าสภาพมันไม่ดีแล้ว...... ผมไม่ได้ว่า mms ไม่ดีนะครับ แต่เหตุการนั้นมันทำไห้ผมคิดกลับไป ว่าทุกๆครั้งที่เอารถเข้าไปที่นั้น ผมต้องแจ้งเองทุกอย่างว่าจะทำอะไรมั่ง คนรับรถ ไม่มีความรู้เลย ไม่สามารถบอกเรา/แนะนำได้ว่า รถคุณวิ่งมาเท่านี้โล ควรจะดูแล/เปลี่ยน ตรงไหนอะไรมั่ง. ถ้าคุณแค่ต้องการเปลี่ยน นมค. หรืออะไรที่ง่ายๆทั่วๆไป mms ทำได้ อะไหล่มี แต่!!! ถ้าอยากได้อู่ที่เอาไว้ดูแลรถคุณ หลังจากหมดประกันแล้ว ที่นี้ไม่ไช้ครับ.

ออฟไลน์ PP_6888

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 15:51:04 »
ดูอาการก่อนว่าอะไรเสียครับ แล้วหาอู่ที่ถนัดอาการนั้นๆ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=61723.0

ที่นอกจากนั้นแล้ว จะต้องเจอตามๆกันมาทีละอย่าง ก็ระบบไฮบริด ระบบเบรคไฮบริด ระบบไฟส่องสว่าง ระบบระบายความร้อน ระบบอินเวอร์เตอร์ เฟืองแคมชาฟท์(ถ้าได้ใช้เครื่องยนต์บ่อยกว่าระบบไฟฟ้าจะเจอเร็วหน่ิย)  พวกนี้อู่เบนซ์ดังๆในกทมเขาทำกันอยู่เรื่อยๆครับ SW  เค้งหงทอง ....

ไม่ต้องกังวลไปล่วงหน้า แต่ละอาการมีเวลาให้คุณได้ใช้ไปซ่อมไป ไม่มาทีเดียวแน่นอนครับ

เวลาเข้าศูนย์ถ้าเป็นคนเจ๊าะแจ๊ะหน่อย แอบไปคุยกับช่างครับ จะมีคนบอกแหล่งที่ซ่อม ที่ทำ แหล่งขายอะไหล่ ชอบพอคนไหนก็ขอเบอร์ไว้ก็ได้ไปนัดเจอทำเองนอกศูนย์ก็มีให้เห็นบ่อยๆ
ขอบคุณมากครับ