ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ มีรายได้ไม่สูง แต่ติดตามข่าวสารรถทุกวัน  (อ่าน 7439 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
ชอบมาตั้งแต่เด็กๆ ตอนนี้ก็ยังติดตามข่าวทุกวัน

ปกติผมจะพกสมุดติดตัวไว้เล่มหนึ่ง เรียกว่าเล่มสะสมศัพท์ เจอศัพท์แปลกๆ ผมก็จด (จดมุกด้วยสมัยก่อน แต่เล่นแล้วแป้กบ่อย เลยเลิก แหะๆ  :-X) จดแล้วก็ไปหาอ่านเพิ่ม เพลินดีครับ... การชอบรถไม่ได้สำคัญที่รายได้เลย เพราะมันไม่ต่างอะไรกับเราชอบคอมแรง ชอบแฟชั่น ชอบการแต่งบ้าน แบบที่ดีๆ สวยๆ เด่นๆ ดูแล้วก็มีกำลังใจในการมีชีวิตอยู่แบบมีความหวังว่าสักวันจะได้ควบมัน หรือสัมผัสก็ยังดี
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

ผมก็อ่านทุกยี่ห้อนะครับ

ทั้งยี่ห้อที่มีเงินซื้อ ไม่มีเงินซื้อ ชอบ หรือ ไม่ชอบ

ก็เหมือนติดตามข่าวสารทั่วไปนะครับ

ทำไปเถอะครับ ถ้าอ่านแล้วมีความสุข

ออฟไลน์ Jupiter_Karn

• Newbie
  • *
ผมชอบติดตามข่าวสารเกี่ยวกับรถเป็นแฟน headlight มา 7ปีแล้วอายุเท่ากับรถคันแรกที่ผมซื้อ

กำลังวางแผนจะซื้อรถครอบครัว 7-11 ที่นั่ง ได้ข้อมูลจากเพื่อนในเว็บเยอะมากครับผมเข้ามาดูวันนึงอย่างน้อย 2ครั้งครับ :)

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
ผมก็รายได้ไม่สูง ชอบดูรถเช่นกัน แต่ผมไม่ค่อยชอบรถยุโรป ผมว่ามันแพงเกิน มูลค่าไป

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมก็เป็น
ฝันของคนธรรมดาแบบผมคือมีรถหลายคันในบ้านเลือกใช้ตามวาระเหมาะสม และ1ในนั้นต้องเป็น Mustang
ฝันมันไกลนะ แต่ผมก็เชื่อว่าอาจจะทำได้ก่อนแก่ก็ได้
มีแรงก็อ่านสนุกๆ หมดแรงก็ปิดเวปไม่อ่านไรทั้งนั้น ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เข้ายกมือจ้า

รายได้สวนทางกับรถที่ชอบ แต่ไม่ซีเรียส ตามกันสนุกๆ  ;D

หลายๆ คันกลายเป็นรถเก่าไปแล้ว อยากได้ต้องไปวัดมือสองเอา ไม่บางคันก็เกินงบไปเลย

เช่น XJL SuperSport, Continental SuperSports, 7 (F02) 760Li, 5 (e60) M5 V10, 5 (F10) 530i 6สูบ หายใจเอง พวกนี้นี่ในฝันเลยฮะ ชาตินี้คงไม่มีวันได้แตะเพราะไม่มีตังค์

ออฟไลน์ Boyja

ผมก้อเป็นครับ มีรถในฝันที่ชีวิตคงไม่มีวันได้แตะ แต่ก้อจะสนใจเข้าไปอ่าน ดูข้อมูล ที่มีสมาชิกหรือเจ้าหน้าที่บอร์ดนำข่าวสารของรถค่ายนี้มานำเสนอทุกครั้ง จะเข้ามาอ่านทุกวัน อ่านมั่ง ตอบมั่ง  ::) และคงติดตามข่าวสาร จากเว็บบอร์ดนี้ไปเรื่อยๆ ครับ  ;)

ออฟไลน์ toonze

เป็นครับ เอามาประดับความรู้คว่ทอยาก ไม่มีตังซื้อคันใหม่หลอก 555

ออฟไลน์ Focuszaa

ผมก็เป็น พนง ตัวน้อยๆ ที่พึ่งเริ่มทำงานได้ไม่นานมาก ก็ชอบรถ ซื้อรถก็อ่านรีวิว จากเว็ปนี้เหละครับ อ่านแล้วอ่านอีก ฮ่าๆ ตามข่าวรถทุกวันนะครับ อ่านจากในบ้านเราบ้าง ต่างประเทศบ้าง ดูรีวิวใน Youtube รถอะไรยังไง ดูไปหมด ดีซะอีกครับ มันจะเป็นแรงกระตุ้นให้เรา พัฒนาตัวเองให้มีรายได้มากขึ้น จะได้มีสิ่งที่เราอยากได้ เหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2017, 09:42:06 โดย Focuszaa »

ออฟไลน์ SM.

ความชอบ กับ รายได้ ไม่เกี่ยวกันนี่ครับ

ออฟไลน์ seraph228

• Newbie
  • *
ธรรมดามากครับ ดังที่ท่านด้านบนกว่าไว้ว่ามันเป็น Passion

ผมนี่มีตังค์ซื้อแค่ D Segment แต่ตามข่าวพวก Supercar - Luxury สารพัดคันที่ไม่มีปัญญาจะซื้อไม่ได้ขาดเลย 555555

ออฟไลน์ น้ำเขียว

• Full Member
ผมเป็นอีกคนที่อ่านทุกวัน เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ จากที่คิดจะออกรถยุโรป งบประมาณ 2ล้านต้นๆ อ่านมากจนเปลี่ยนความคิดออกรถญี่ปุ่นน่าจะดีกว่า สบายใจเรื่องค่าใช้จ่ายในการดูแล

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ความชอบคนเราไม่เหมือนกันครับ สิ่งอื่นๆรอบตัวมันแค่ตัวแปรเฉยๆ

ออฟไลน์ V221

ผมรักรถมากกว่ารักแฟนอีกครับ

เงินไม่มี รายได้ไม่มาก แต่ชอบเรื่องรถครับ
โห ถ้าคุณNikle_Pkไม่มี บ้านเราก็คงจนกันค่อนประเทศละครับ 555
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมครับ เพิ่งถอยป้ายแดงปีที่แล้ว นี่วางแผนจะเป็นหนี้ต่อ ในอีก 5 ปี ข้างหน้าเลย 555555   ;D

ออฟไลน์ mothsan

ตั้งแต่เด็ก ผมชอบรถยนต์ ตั้งแต่มีของเล่นเป็นรถเต่าคันแรก
ในห้องนอก แปะ Porche Lambo Ferari ฝันว่าสักวันต้องได้เป็นเจ้าของ

แต่พอโตขึ้น ทำงาน ฝันว่าต้องมี BM ป้ายแดงขับ มันก็ได้มา ตอนแรกๆ ก็ตื่นเต้น สักพักก็เฉยๆ

จนตอนนี้ ความอยากได้ Lambo หรือ Fer มันหายไปแล้ว ต่อให้พอมีเงินซื้่อได้ ก็คงไม่ซื้อ แค่อยากขับเฉยๆ
กลับกลายเป็นอยากได้รถที่ระบบธรรมดา แต่มีเสน่ห์ ที่เราสามารถซ่อมและดูแลได้ด้วยตัวเองได้แทนซะงั้น
(รถอะไรก็ได้ ไม่จำเป็นต้องแพง แต่เป็นรถที่เรารักก็พอครับ)

ฝันตอนนี้อยากมีโรงจอดรถที่มีฮ้อย เครื่องมือครบ สามารถซ่อมรถเราได้เอง

สรุป ฝันตอนนี้อยากได้รถระบบบ้านๆ แต่มีเสน่ห์ ดูแลได้เองก็เพียงพอ
(อารมณ์ หาเงินได้เยอะกว่าเมื่อก่อน แต่ก็ใช้จ่ายเหมือนๆเดิม ชีวิตไม่ได้ ฟุ้มเฟื่อยกว่าเดิมเลย แบบนี้ที่ผมเป็นอยู่)
ส่วนเรื่องติดตามข่าวสาร ผมก็อ่านแทบทุกวันครับ เป็นเรื่องปกติในชีวิตล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2017, 12:08:31 โดย mothsan »

ออฟไลน์ oatekung

passion เหมือนๆกัน มารวมกันก็ถูกแล้วครับ 55
มีน้อยวันนี้ วันหน้ามีเยอะค่อยสานฝันครับ
ของที่ผู้ชายชอบมันจะมีซักกี่อย่าง  :-*