ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดได้ลองขับ NISSAN JUKE แล้วบ้างคับ  (อ่าน 4513 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitstation

• Newbie
  • *
 ;Dมีท่านใดได้ลองขับแล้วบ้างมั้ยคับ พอดีผมไปดูที่โชว์รูม ยังไม่มีรถให้ลองน่ะคับ พอดีแฟนผมเขาสนใจ ว่ามันน่าตาแปลกดี รบกวนท่านที่ลองขับแล้ว วิจารณ์ให้ด้วยคับว่าน่าใช้มั้ย ผมอยู่ ตจว.รถติดบ้างเป็ฯบางเวลาคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
Re: มีท่านใดได้ลองขับ NISSAN JUKE แล้วบ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 19:38:22 »
เคยขับแค่สั้นๆ ตอน motor expo ครับ ความเร็วไม่เกิน 40 km/hr
สรุปความรู้สึก
1.อัตราเร่งแทบจับไม่ได้ แต่ค่อนไปทางอืดครับ น่าจะสูสีกับพวก b-seg 1500 cc โหมด sport ก็ไม่ได้รู้สึกแตกต่างอะไรมาก
2.พวงมาลัยความเร็วต่ำเบามาก ความเร็วสูงไม่รู้
3.ช่วงล่างความเร็วต่ำแต่ขับสลาลอมซิกแซกกรวย น่าจะเซ็ตมาค่อนข้างแข็งครับ ความนุ่มไม่รู้ เพราะตรงที่ลองถนนเรียบมาก
4.ทัศนวิสัยดี น่าจะขับง่าย ด้านหน้ารถจะเห็นโหนกไฟซ้ายขวาด้วย คนยุคเก่าก็คงขับได้
5.รถสูงกว่าเก๋งแต่ไม่เท่าพวก SUV
6.ภายในคนขับนั่งสบาย (แต่ผมเป็นคนผอมนะครับ)
7.คันเร่งเบา แป้นเบรคกำลังดี น้ำหนักเบรคก็ดีไม่หน้าทิ่มแต่มั่นใจได้
9.ใส่ซีดีไม่ได้ เซ็งมาก เครื่องเสียงเป็น tablet android ถอดได้แต่ไม่มีแบตต้องใช้ power bank
10.คนนั่งหลังบอกนั่งได้สบายๆ ไม่อึดอัด (ผู้หญิงสูงมาตรฐาน)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: มีท่านใดได้ลองขับ NISSAN JUKE แล้วบ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 19:49:44 »
ผมเคยนั่งข้างหลัง แย่ที่สุด เท่าที่เคยเจอมา แคบ หัวติด อะไรจะเตี้ยขนาดนั้นก็ไม่รู้ครับ

เห้อ ;)

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 20:55:50 »
เท่าที่ สัมผัสมาในงาน มอเตอร์ เอ็กซ์โปร

ถ้าเรื่องการนั่งข้างหน้าสบายครับ แต่ ข้างหลังนี่คนละเรื่องเลยนะ

แบบมองประตูมันเหมือนมาร์ช แต่มาร์ชก้เหมือนจะดีกว่านี้นะ สำหรับผม  :o ??? (หมายถึงเบาะนั่งนะ) :P
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 21:46:37 »
ผมเคยนั่งข้างหลัง แย่ที่สุด เท่าที่เคยเจอมา แคบ หัวติด อะไรจะเตี้ยขนาดนั้นก็ไม่รู้ครับ

เห้อ ;)

มันคือ sport crossover ครับ เน้นนั้ง2
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt