ผู้เขียน หัวข้อ: Benz C Coupe ตัวไหม่จะมี CKD ประกอบในไทยไหนครับ  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ออฟไลน์ sagachoo

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

พอดีผมสนใจตัวนี้อยู่ แล้วเห็นว่า MBTH มักจะมีตัวน้ำเข้ามาก่อนแล้วตามด้วยตัวประกอบไทย เลยไม่ทราบว่าพอจะมีข่าวคราวตัว C Coupe ใหม่แบบประกอบไทยไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
Re: Benz C Coupe ตัวไหม่จะมี CKD ประกอบในไทยไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 11:26:17 »
ไม่ได้ช่วยตอบคำถาม แค่อยากมาเล่าว่า เพิ่งเห็นคันจริงที่ห้างๆนึงมาออกบูธ C coupe สวยมากกกกกกกกกกกกก โดยเฉพาะด้านท้ายสวยมากๆๆๆ
ถ้านั่งแค่สองคนเป็นหลักจัดเลยให้ไวครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: Benz C Coupe ตัวไหม่จะมี CKD ประกอบในไทยไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 17:17:38 »
แทบจะเป็นไปไไม่ได้ แต่สวยจริงๆครับเป็นรถที่อยากได้มากตอนนี้

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 19:27:51 »
ถึงจะประกอบนอก แต่ราคาผมว่าไม่ได้แรงเวอร์นะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 21:19:15 »
ผมว่ายากครับ ยอดไม่ได้มากมายอะไร ขนาดจะคุ้มขึ้นสายการผลิต

ออฟไลน์ Arte三六九

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2016, 23:27:51 »
คุณน้าเซล Benz ที่ติดต่อกัน เคยบอกว่าบรรดา coupe ประกอบนอกนำเข้าทุกรุ่นครับ
“Das Beste oder Nichts”

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 02:35:02 »
ไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมว่าตัวใหม่มันไม่เปรี้ยงเหมือนตัวเก่าเลย คือก็เห็นแหละ
แต่ไม่เยอะเท่าตัวเก่าสมัยออกใหม่ๆ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 10:57:09 »
Benz TH ประกอบไทยยุคนี้มีคำว่า SKD กึ่งประกอบไทย โดยนำเข้าโครงหลักจากเยอรมัน แล้วมาใส่ชิ้นส่วนภายในที่ใช้ร่วมกันกับรุ่นเก๋งในประเทศไทย ถ้าเกิดพลังฮึดขึ้นมาก็น่าลุ้นได้เห็นใน C Coupe กับ E Coupe
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 11:04:02 »
Benz TH ประกอบไทยยุคนี้มีคำว่า SKD กึ่งประกอบไทย โดยนำเข้าโครงหลักจากเยอรมัน แล้วมาใส่ชิ้นส่วนภายในที่ใช้ร่วมกันกับรุ่นเก๋งในประเทศไทย ถ้าเกิดพลังฮึดขึ้นมาก็น่าลุ้นได้เห็นใน C Coupe กับ E Coupe
ถ้ามาจริงนี้ รับรองได้ว่า รถ coupe เกลื่อนเมือง  ;D