ผู้เขียน หัวข้อ: //// มารายงานเรื่องทำสีครับ ////  (อ่าน 3837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
//// มารายงานเรื่องทำสีครับ ////
« เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 18:12:00 »
จากกระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,18560.0.html

วันนี้ไปรับรถมาแล้วครับ หลังจากแก้ไป 5 ครั้ง !!!  ไปทำนู้นได้รอยนี้ ทำรอยนั้นได้รอยนี้เพิ่ม

และครั้งนี้ไม่มีของแถมตามมา สบายใจไปเปราะ

- โครเมียมในรถ : ซ่อมแซมให้จนเป็นปกติ

- รอยวนๆจากเครื่องขัดรอบคัน : พอเห็นบ้างแต่จางลงเยอะมากๆแล้ว

- สีที่เป็นคลื่น : แก้ไขเรียบร้อย

สรุป : " ขอชมเลยครับว่า "  ไปแก้งานกี่ครั้งๆ สิ่งที่ทำให้ไม่ผิดหวังเลยคือ ผสมสีได้ดีมากครับ ไม่เพี้ยนเลย + ผู้จัดการ รวมไปถึงพนักงานทุกคนรับผิดชอบในหน้าที่

ดี ไม่เกี่ยงหรือว่าปัดความรับผิดชอบเลย ถึงแม้ว่าผมจะเป็นเด็กแต่ไม่เลือกบริการ ตรงนี้ทำให้ประทับใจครับ

" สิ่งที่ควรแก้ไข"   เหมือนไม่ QC ให้ลูกค้าก่อนส่งรถเลย เอารถไปซ่อม แต่ได้รอยอื่นมา และทำเบาะรถเลอะทุกครั้งที่เข้าไปทำ

เรื่อง wax ตอนอบสี ที่ตอนแรกไม่เงา แต่พอเอาไปแก้ครั้งที่ 5 ก็ทำให้เงาจนได้ ( พ่นให้หนาและประณีตกว่าเดิม ) ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ทำแต่แรกจะได้ไม่ต้อง

มาแก้หลายรอบ

ตรงนี้ก็พอจะบอกได้บ้างว่าศูนย์ " H " ไม่ได้แย่ทุกศูนย์เสมอไป เพียงแต่ว่าถ้างานออกมาไม่ดีก็ต้องจี้ ต้องเหนื่อยมากหน่อยเท่านั้นครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ toonze

Re: //// มารายงานเรื่องทำสีครับ ////
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 19:27:17 »
ไมมีรูปปลากรอบเลย อยากเห็น

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: //// มารายงานเรื่องทำสีครับ ////
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 22:17:08 »
ยินดีด้วนนะครับที่ได้ผลงานตามที่ต้องการแล้ว :D

น่าจะมีรูปประกอบเปรียบเทียบก่อน-หลัง ก็น่าจะดีนะครับ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:36:39 »
ขอรูปด้วยสิ

ผมอยากทำสีใหม่เหมือนกัน เอ้ยไม่ได้ลงสีใหม่ แต่อยากเป็นแบบติดสติกเกอร์ หรือที่เรียกว่า wrapping อ่ะมั้ง สวยดี

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 07:16:41 »
อ่อ Honda นี่เอง...ไม่แปลกใจเลยครับ
ที่บ้านเคยเอา Dimension '01 เข้าไปทำ ก็เจอแต่แบบนี้

ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:12:49 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่คอยให้คำแนะนำครับ :)

ประกันปีต่อไปคงเปลี่ยนไปใช้บริการศูนย์ bmw แทนละครับ

ยอมจ่ายแพงกว่า แต่E90 เอาไปทำมาทีเดียวจบ

ปล. เรื่องรูปผมต้องขออภัยด้วยครับ พอดีใช้ใน ipad อ่ะครับ คอมเสีย

ท่านใดอยากได้รูปเปรียบเทียบส่ง PM. email มาได้ครับ เดี๋ยวผมส่งไฟล์รูปให้ครับผม :)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:29:55 »
เคยเอา Civic EG 3doors เข้าไปซ่อมในศูนย์
แต่ได้รอยชนที่กันชนหลังกลับบ้าน ขับกลับไปให้มันแก้ให้ (เห็นตอนถึงบ้านแล้ว)
ทำออกมาไม่ได้ดีเหมือนเดิม  >:(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^