ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาวิ่งบนทางด่วนทางโค้ง รถคันอื่นชอบวิ่งไม่ตรงเลน อย่างเซ็งครับ  (อ่าน 7925 ครั้ง)

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
กลายเป็นเรื่องธรรมดาที่จะเจอได้ตลอดเวลาไปแล้วครับ บางครั้งขนาดเทียบข้างเข้าโค้งไม่ด้วยกันมันยังเบียดมาหาเรา ไม่รู้จะเบียดมาทำติ่งอะไร? สรุปต้องให้เขาไปก่อนครับ เพราะเขาไม่มองกระจกอะไรเลย และส่วนใหญ่พวกที่กินเลนส์อะไรนี้จะขี้เกียจมองกระจกครับ ของฟรีมีไม่ใช้ ปลงครับ

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
ปลงอย่างเดียวครับ

เดือนที่แล้วผมขึ้นดอยอินทนนท์  กะบะคันหน้ามันขับตัดเลนทุกโค้งเลย  ผมแซงไม่ได้เลยครับ  ต้องตามตูดมันจนถึงที่

ไม่แปลกใจที่เมืองไทยติด Top เรื่องอุบัติเหตุบนท้องถนน  ขับรถกันกากและเกรียนจริงๆครับ

ไอ้คนที่ขับกากๆมันก็สมควรนอนในโลงแล้ว แต่คนที่เค้าขับดีดีก็พลอยจะซวยไปด้วย  แย่มากครับ   

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
อย่างในเมืองเนี้ย เลี้ยวโค้ง 2 เลน ตัวเองอยู่ซ้ายเราอยู่ขวาพอเลี้ยวโค้งซ้าย รถทางซ้ายชอบมาอยู่ขวาตัดหน้าเราประจำตอนโค้งทุกที
ก็ไม่เข้าใจว่าทำไม มุมเลี้ยวมันไม่ดีหรือจะแซง คาดว่า 80% จะพบว่าเปลี่ยนเลนตอนเข้าโค้ง
หรือเค้าออกแบบถนนมาไม่ดีหรือ